Giúp em về xe LADA 2104

luannissan

Xe tăng
Em này là bà cố nội của nhà em, em đang đi em nó nhưng tình hinh là muốn làm lại mấy thứ.Các bác giúp em với
1. Em nó không có cái đồng hồ đo tốc độ vòng tua máy, cái này có lắp thêm được không các bác
2. Không có điều hòa, dưng em muốn lắp thêm quạt cho em nó.cái này ra đâu thì được các bác.
3. Em muốn mua cái gạt mưa thì mua ở đâu ạ
(:|(:|(:|
Nghĩ nhiều nên nản quá, các bác giúp em với

wasabi

Xe tăng
Em này là bà cố nội của nhà em, em đang đi em nó nhưng tình hinh là muốn làm lại mấy thứ.Các bác giúp em với
1. Em nó không có cái đồng hồ đo tốc độ vòng tua máy, cái này có lắp thêm được không các bác
Lắp được, nhưng nó là hàng đồ chơi dùng cho độ chế, em nghĩ xe cụ ko nên lắp vì gía thành đâu cũng tiều triệu mà ko biết chạy đến lúc nào thì nó hỏng :D
2. Không có điều hòa, dưng em muốn lắp thêm quạt cho em nó.cái này ra đâu thì được các bác.
cũng lắp được, ý cụ nói cái quạt con cóc điện 12V chứ gì
3. Em muốn mua cái gạt mưa thì mua ở đâu ạ
gạt mưa là cái gì, lưỡi gạt, cần gạt hay motor
(:|(:|(:|
Nghĩ nhiều nên nản quá, các bác giúp em với
không biết cụ ở đâu nhưng nếu ở Hn thì cứ vào chợ giời, lối cổng sau đằng Đồng nhân đi vào. qua cửa hàng dầu mỡ là tới. cần gì cứ hỏi nó sẽ kiếm cho cụ. Nhớ ghi rõ đời xe hoặc số kiểu động cơ nhé

luannissan

Xe tăng
em lại muốn làm phiền các bác, các cụ có kinh nghiệm trong việc sửa chữa cũng như nâng cấp vỏ cho em nó
Tình hình thì các bác cũng biết sơ qua roài, nhưng bi giờ xe em nội thất ọp ẹp quá, xe lại nóng, đồng hồ taplo thì cái hỏng, cái chết.xe nóng(vì không điều hòa), đèn đóm bên tươi bên héo.Nói túm lại là rất rất nhiều thứ phải làm lại.Các cụ cho em biết chỗ nào có thể chỉnh trang lại cho em nó giúp em không????
Em ở gần chợ Bưởi các bác nhé
À, cái em này máy nó còn bốc lắm ạ, đường trường trung bình được 110km/h, mỗi tội cái côn em nó nặng khủng khiếp

blue esc

Xe tải
Nếu bệnh nhiều thế thì đại tu lại hơi bị lục tốn đấy cụ ạh. Con La già nhà cụ bi giờ bán được nhiêu xiền đâu, đầu tư vào có khi còn đắt hơn cả giá xe (mà chắc sẽ đắt hơn đấy). Không phải em có ý chê bai gì đâu nhé nhưng theo ý em thì cụ cứ để nguyên mà đi. Đc cái như cụ nói em nó vẫn còn ngon, máy móc bốc vù vù, thế là ổn rồi.
Cụ chỉ nên sửa: đèn đóm (cái này là an toàn), nóng thì lắp thêm quạt con cóc còn lại thì thôi cụ ạh

guidingstar

Xe tăng
Xe cụ bốc thế máy móc không vấn đề gì thì đem vào gara nào làm điện nhờ họ đi lại dây rợ cho là OK.
Còn đám đồng hồ báo thì mua hàng chế đồ chơi cũng được, nhưng chẳng cần làm nên phải cân nhắc.
Đám phụ tiùng láda chợ giời thiếu gì đâu, thậm chí rẻ là khác.
Tốt nhất cụ ra gara nào đó uy tín, rồi đưa yêu cầu là ng ta đi mua cho, chứ cụ không biết mua thì nó cũng đắt quá giá dịch vụ.

luannissan

Xe tăng
vâng em nghe theo các cụ, trước hết là làm lại đường điện, đèn đóm cho nó sáng ạ
sau đấy kiếm em chuồng gà khác vậy

dht

Xe điện
Chơi Lada cũng được đấy, phụ tùng rẻ, máy đơn giản. Vứt xe đâu cũng đưọc không phải trông. Va quệt vô tư.

Mua cái đồng hồ vòng tua máy xịn của Lada cũ chắc chỉ vài chục thôi. Cụ ra đưòng 70 hỏi những nhà chuyên phá xe Lada mà mua, phụ tùng đầy nhà luôn tha hồ tìm. Chỉ cần đấu dây từ bô bin vào đồng hồ là xong. Mua hàng mới thì ra chợ giời.

Quạt 12V thì ra chợ giời tha hồ chọn. Gạt mưa cũng sẵn. Bác vào những hàng chuyên bán đồ Lada mà mua.

Đèn thì cụ nên hàn dây vào bóng đèn cho bền, chứ mấy cái ổ đèn cũ rỉ hết rồi tiếp xúc kém.

Ở Hà Nội có xưởng 2-9 trên đường Đặng Thai Mai chuyên sửa Lada, khá uy tín

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thời tiết này mà không lắp điều hòa thì có ô tô bằng không, có yêu xe hay nghiện xe đến mấy thì nhà cháu cũng chỉ lái được 1km là ngất :D

luannissan

Xe tăng
Chơi Lada cũng được đấy, phụ tùng rẻ, máy đơn giản. Vứt xe đâu cũng đưọc không phải trông. Va quệt vô tư.

Mua cái đồng hồ vòng tua máy xịn của Lada cũ chắc chỉ vài chục thôi. Cụ ra đưòng 70 hỏi những nhà chuyên phá xe Lada mà mua, phụ tùng đầy nhà luôn tha hồ tìm. Chỉ cần đấu dây từ bô bin vào đồng hồ là xong. Mua hàng mới thì ra chợ giời.

Quạt 12V thì ra chợ giời tha hồ chọn. Gạt mưa cũng sẵn. Bác vào những hàng chuyên bán đồ Lada mà mua.

Đèn thì cụ nên hàn dây vào bóng đèn cho bền, chứ mấy cái ổ đèn cũ rỉ hết rồi tiếp xúc kém.

Ở Hà Nội có xưởng 2-9 trên đường Đặng Thai Mai chuyên sửa Lada, khá uy tín
cụ cho em hỏi cái đường 70 nó ở đâu vậy

EZdong

Xe điện
cụ cho em hỏi cái đường 70 nó ở đâu vậy
Đường 70 nối Hà Đông và Văn Điển cụ ạ, đoạn gần Hà Đông có nhiều cơ sở mổ xẻ xe cũ lắm, cụ dht tư vấn là quá chuẩn đấy!

Lý Quỳ

Xe buýt
Cụ lên thử chợ giời trên phố Huế xem sao. E thấy trên đó đầy dẫy phụ tùng cũ. Dưng cụ nhớ đi buổi chiều hỏi cho dễ nhé.

guidingstar

Xe tăng
Cụ Voiz không có điều hòa thì tăng công suất động cơ và gia cố gầm cho nó chở được khối đá cây nửa tấn, tha hồ lạnh :D:D

Liuba

Xe buýt
Không gắn điều hòa cho em Lada được hả cụ Vòi?

luannissan

Xe tăng
các cụ ợ, gắn điều hòa cho em nó được nhưng mà phải chế lại.Vi nguyên bản của em nó là không có điều hòa, em có 1 cái lốc lạnh và cái quạt thổi roài.Lắp vào, phải chế loằng ngoằng, máy chạy bị ì hơn ạ.....thế nên mặc dù trời rất rất nóng em vẫn phải bỏ ra:(

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ Voiz không có điều hòa thì tăng công suất động cơ và gia cố gầm cho nó chở được khối đá cây nửa tấn, tha hồ lạnh :D:D
Vua nhà Thanh ngày xưa toàn làm thế, tích trữ đá mùa đông để mùa hè dùng

thanhluan_hlqn

Xe hơi
Em thấy ở gần nhà em có cụ bán lada 2014 hình như 15 củ.em định mua cho ae đi công trường ko phí đường bộ gì cũng hay.nhưng sợ bảo anh e đi làm cả ngày ko tới công trường lại thôi hê hê

oto_go

Xe tải
Cụ alô cụ Hiếu : 0978.118.883 Cụ ý siêu về lada vì nick cụ ấy là Lada2107 =))