Giúp em về lùi vuông góc với!

Lê Đại

Xe tải
Cháu cũng vào hóng cái.
Cụ tiến song song với mét tường cách 20cm, cài số lùi qua sát gương lái thấy bánh sau đến goc A, đánh hết lái sang trái, cho xe lùi tư từ vào, quá trình lùi nếu cận thận hơn cụ quan sát gương phụ để ý xe máy, người đị bộ nếu có.
Nếu là cổng nhà cụ thì chỉ cần 2,3 lần là vào ầm ầm ngay, môi lần vào Cụ để ý 1, 2 vật làm tiêu sau cứ vậy mà vào thôi.

tuinethayko

Xe hơi
Nhà ông bạn em tình hình y như bác chủ, ở cuối hẻm cụt rộng hơn 3m, cổng cũng rộng khoảng 3.5m (vì miếng đất chiều ngang chỉ 4m thôi). Xe Altis lùi vào tốt, thường là phải 2-3 đỏ.
Ngặt một nỗi cái hẻm dài quá, hơn 200m, ổng đi được một thời gian chán bán xe luôn, vì mỗi lần đi đâu về muốn lùi xe vào nhà phải đuổi cả xóm để dẹp đường :( :(

slaz8

Xe ba gác
Các cụ hướng dẫn sơ sài quá.
Không hiểu các cụ nói đến điểm A là cái gì đến điểm A, chủ thớt nên nói rõ thêm ô tô đi từ hướng nào tới vì trong hình thấy xe xoay chéo.
Bài thi đường vào rộng cỡ 6m, xe gần như xoay ngang được, còn ngõ ở đây có 3m mà có cụ phán là giống bài thi thì Pó tay.
Vụ này chắc phải vài đỏ mới lùi vào được.
Tôi nhớ hồi lâu rồi cũng có ai đó hỏi đưa xe vào nhà kiểu này để tính mua nhà, e rằng phải lùi cổng vào thêm 50cm.
Em cùng ý kiến, nhưng không cần nhiều đỏ đau cụ, chỉ cần bám bụng tốt là vào chuẩn. Lúc mới lái em vào nhà ông cậu cũng đã gặp bài này, nhưng ngõ chật hơn #:-s
Sau đó nhờ ông ý chỉ cho, giờ đã có tí "kinh ":D

dangminhcongcom

Xe buýt
Với khoảng các A-B-C như cụ nói - thì đến gần giữa AB (về phía gần A hơn) thì đánh lái là chuẩn. đánh sớm quá bên chính ko lọt đuôi đc - Nói chung chỗ này nhà cụ lùi tốt

them.4o

Xe buýt
Nếu một mình một đường thì đi kiểu gì cũng được

h7p12000

Xe hơi
Em khuyên cụ lúc mới lùi, lấy chăn (đệm) bọc các góc A,B và tường đối diện, sau đó thục tập khoảng mấy ngày, rồi tháo chăn, đệm đã bọc ra... và thế là ok :)
Em fun tí, chúc cụ lái thành công, vì xe là của cụ mà chính cụ lại là lái mà ...

dream han quoc

Xe hơi
m nghĩ là lùi tốt.
Tính toán thì em chả biết nhưng cụ thử mang xe ra rồi xếp mấy viên gạch theo địa hình nhà cụ rồi lùi phát biết ngay ý mà