giúp em vài thắc mắc hệ thống điện trên xe ô tô?

conghau12b7nh0x

Đi bộ
chào các bác!!
Tình hình thế này? hiện em đang học trên lớp, có vài vấn đề thắc mắc liên quan đến hệ thống điện, mà kiến thức trên lớp vẫn chưa đủ làm em hiểu. muốn kiếm cái ô tô ngồi lên text thử mà sao khó quá [-O<
Trước tiên là :
+ hệ thống tín hiệu: 1) đèn flass( ngôn từ trong sách, em hiểu là đèn nhá) nó hoạt động như thế nào? (phải bật đèn cos hay đèn pha hay chìa khóa ở chế độ on hay acc(tắt) nó mới hoạt động hày làm sao??):>
2) đèn haza ( em hiểu là đèn ưu tiên hay đèn báo nguy) nó hoạt động như thế nào? (nó có phụ thuộc vào xi nhan hay công tắc on hay acc không?)
nhân tiện các bác chỉ em luôn tên gọi ở ngoài người ta hay gọi luôn nha?

Kiabuoisang

Xe container
Giớ các xe có cấu tạo khác nhau. Có xe thì ko cần bật acc bật đèn pha cũng sáng. Có xe thì phải nổ máy đèn pha mới sáng. Đèn báo đỗ hay báo nguy hiểm thì tất cả các xem đc mặc định dù bật chìa khoá hay ko bật chìa khoá, dù đang nổ máy hay ko nổ máy nếu bấm nút tam giác thì 4 đèn này đều nháy. Không phụ thuộc đèn xi nhan, dù xi nhan có bật 1 bên thì khi bấm nút tam giác, cả 4 đèn xi nhan đều nháy. Đèn đó được ưu tiên trong mọi truờng hợp.

conghau12b7nh0x

Đi bộ
cảm ơn giáo sư!! chứ đèn flasd nó có hoạt động ở điều kiện khi đèn pha hay đèn cos không bật được không?