Giúp em, hỏng điện xe Altis

supreme.vn

Đi bộ
Help em với

Ai giúp em vs, chẳng là bí lửa châm điếu thuốc em vào xe dùng thiết bị châm thuốc của xe nhưng ấn nó ko vào mà cứ tuột thẳng lên, em bỏ ra nhìn thì thấy 2 cạnh kẹp của nó banh ra nên em dùng đầu chìa khóa ấn lại, xe vẫn đang music ầm ầm, em ấn cái chìa khóa vào chỗ châm lửa thì tịt nhạc luôn, cũng không đóng mở hay điều chỉnh được gương xe nữa, giờ thì châm lửa chẳng đc, nghe nhạc ko xong, đồng hồ cũng tịt, gương thì vặn = tay
em biết nó do chập điện, đứt cầu chì nhưng ko biết cách xử lý, và ko biết cầu chì đó nằm chỗ nào, mở ca bô ra thì 1 đống cầu chì... ai có kn chỉ em vs

Xe em Altis 1.8 G ạ

toyoya

Xe buýt
Đem vào hãng thôi cụ . Vấn đề điện đốm đem vào hãng cho lành .

supreme.vn

Đi bộ
hiz nhưng mà chỉ là cái cầu chì thôi mà, tiết kiệm time + tiền bạc vẫn hơn bác ợ :(, tại em khong biết vị trí của cái cầu trì ấy trên bảng, mà nó liên quan đến gương + ổ đĩa + đồng hồ + châm thuốc, còn lại đều ok ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu không hiểu rõ về vị trí cầu chì con này nó như thế nào nhưng tháo lắp cầu chì cực kì đơn giản mà cụ.
Cụ tháo từng cái kiểm tra xem cái nào bị đứt thì thay.

wavetau

Xe buýt
Cụ xem chỗ dưới vô lăng ngang đùi minh nhé. Có chỗ nào có nắp thì giật ra là hộp cầu chì. Tháo từng cái kiểm tra. Cái nào đứt thi thay thôi.

beSuSu

Xe điện
chắc chắn bị chập điện đứt fuse rồi cụ à

lmtuan

Xe tăng
Ai bảo cụ nghịch dại, cầu chì không phải thay lung tung là được đâu, em nhớ không lầm thì ngay trên xe cũng có cầu chì dự phòng nhưng nhiều loại (em đoán chắc nó phân theo dòng cắt của cầu chì). Nếu cụ tự ý thay lung tung mà thay nhầm loại "lớn" hơn thì mệt đấy. Dính đến điện thì nên cẩn thận củi lửa, mang vào hãng cho chắc, chả mất xu nào mà yên tâm :)

Xuan Son

Xe buýt
Ai bảo cụ nghịch dại, cầu chì không phải thay lung tung là được đâu, em nhớ không lầm thì ngay trên xe cũng có cầu chì dự phòng nhưng nhiều loại (em đoán chắc nó phân theo dòng cắt của cầu chì). Nếu cụ tự ý thay lung tung mà thay nhầm loại "lớn" hơn thì mệt đấy. Dính đến điện thì nên cẩn thận củi lửa, mang vào hãng cho chắc, chả mất xu nào mà yên tâm :)
Vào hãng giá cầu chì là 25K một cái, tiền công kỹ thuật là 100K. :)) Em bị dính quả thay cầu chì ở TOY Pháp Vân đây. =))

Xuan Son

Xe buýt
Bác chủ thớt làm như sau nhé. Đầu tiên mở nắp cappô trước, mở nắp hộp nhựa cầu chì để lấy cái gắp cầu chì màu trắng (chỉ lấy cái gắp cầu chì thôi chứ đừng nghịch gì ở đây). Sau đó chui đầu vào phía dưới vô lăng để lật cái nắp cầu chì ra. ở đây có khoảng 20 cái cầu chì, bác cứ thong thả rút từng cái ra mà xem, cái nào bị đứt nhìn khác hẳn ngay. Sau khi xác định được cái bị đứt rồi thì bác nhớ vị trí của nó rồi thay bằng cầu chì dự phòng lấy từ bên hộp điện ở cappô sang. Chúc bác thành công. :))

thuysinh.tl

Xe container
Vào hãng cho lành. Khéo tiết kiệm ít tiền mà hôm sau lại lên báo thì chẳng biết cái dại nào hơn

phuongtv_76

Xe container
Phần điện đóm, động cơ, hộp số mời cụ đem vào hãng cho nó ít rủi ro

Payroll

Xe điện
Em cũng nghĩ là cụ đưa vào hãng, chú ý quan sát. Mang về nhà lại đút chìa khóa vào chỗ châm lửa, rồi tự thay cầu chì xem có đc không có gì báo cho anh em xem kết quả nhá

Just.a.second

Xe buýt
Help em với

Ai giúp em vs, chẳng là bí lửa châm điếu thuốc em vào xe dùng thiết bị châm thuốc của xe nhưng ấn nó ko vào mà cứ tuột thẳng lên, em bỏ ra nhìn thì thấy 2 cạnh kẹp của nó banh ra nên em dùng đầu chìa khóa ấn lại, xe vẫn đang music ầm ầm, em ấn cái chìa khóa vào chỗ châm lửa thì tịt nhạc luôn, cũng không đóng mở hay điều chỉnh được gương xe nữa, giờ thì châm lửa chẳng đc, nghe nhạc ko xong, đồng hồ cũng tịt, gương thì vặn = tay
em biết nó do chập điện, đứt cầu chì nhưng ko biết cách xử lý, và ko biết cầu chì đó nằm chỗ nào, mở ca bô ra thì 1 đống cầu chì... ai có kn chỉ em vs

Xe em Altis 1.8 G ạ
Hành động của bác đúng là ngô nghê quá :D Chìa khóa làm ngắn mạch và cháy mất cầu chì roài.

Chỉnh sửa cuối:

Just.a.second

Xe buýt
Phần điện đóm, động cơ, hộp số mời cụ đem vào hãng cho nó ít rủi ro
Có thay cái cầu chì thôi mà, may rủi gì? Không tự thay được thì gọi thợ đến họ thay cho. Cứu hộ cái xe cháy cầu chì do táy máy đến hãng thì hoành tráng quá :D

xuanphuc2011

Xe hơi
bản thân cái ổ châm thuốc cũng có cầu chì đáy mà , nếu dòng đột ngột lớn thì nó mới cháy cầu chì khác

PHONG3JA

Xe máy
Bác nhìn cái bảng cầu chì có chữ CIG, rồi kiểm tra cái đấy trc, giơ lên trời nhìn xem có đứt không thì thay thôi. Thay đúng theo số ghi trên cầu chì là 10, 15 hay 20 ...

supreme.vn

Đi bộ
Bác chủ thớt làm như sau nhé. Đầu tiên mở nắp cappô trước, mở nắp hộp nhựa cầu chì để lấy cái gắp cầu chì màu trắng (chỉ lấy cái gắp cầu chì thôi chứ đừng nghịch gì ở đây). Sau đó chui đầu vào phía dưới vô lăng để lật cái nắp cầu chì ra. ở đây có khoảng 20 cái cầu chì, bác cứ thong thả rút từng cái ra mà xem, cái nào bị đứt nhìn khác hẳn ngay. Sau khi xác định được cái bị đứt rồi thì bác nhớ vị trí của nó rồi thay bằng cầu chì dự phòng lấy từ bên hộp điện ở cappô sang. Chúc bác thành công. :))
đầu tiên em xin cảm ơn cụ, nhưng em đã xem trong cappo rồi, chẳng thấy cái cầu chì nào màu trắng, và cầu chì dự phòng thì chỉ có 1 cái, to vĩ đại :-s, nhìn dưới vô lăng thì ko có chỗ nào có cầu chì, hay phải thò tận xuống dưới hả cụ :-s em thì chẳng biết gì về xe, mang tiếng có con vợ nhưng còn chẳng biết thay lốp cho nó luôn :-s, tháng này em ế nặng cụ ạ mà tiền vào gara thì gần 2 chục chai :((

Chỉnh sửa cuối: