Giúp em giải đáp thắc mắc về AB thái và vespa LX MY ?

pham_trungthang

Xe máy
Em thấy bác chủ thớt nghiêng về AirBlade rùi thì múc đi bác chứ chần chừ là khó quyết nữa đấy :>, e thì đang chạy 1 e vespa e có nhận xét đơn giản như vầy thôi nếu bác mún tiết kiệm chi phí và sử dụng lâu dài thì bác nên mua AirBlade còn nếu bác còn trẻ và thích thời trang thì bác múc Vespa! Chạy Vespa chỉ có cái sướng là mấy bạn gái tuổi teen thích nó lắm ;))

wwwcom

Xe máy
Các fan của Honda ở trên mạng thường đông và luôn có những lí do na ná nhau để chê bai các hãng khác. Có những người dù có tầm ấy tiền chắc chắn sẽ không mua AB Thái, nhưng nếu so sánh xe Honda với xe hãng khác thì dứt khoát phải vào gièm đôi lời.

dem_trang

Xe đạp
Các fan của Honda ở trên mạng thường đông và luôn có những lí do na ná nhau để chê bai các hãng khác. Có những người dù có tầm ấy tiền chắc chắn sẽ không mua AB Thái, nhưng nếu so sánh xe Honda với xe hãng khác thì dứt khoát phải vào gièm đôi lời.
những tranh cãi về việc mua honda hay vespa sẽ không có hồi kết

anh em cố gắng đưa ra những kinh nghiệm thực tiễn mang tính đóng góp xây dựng hơn là chê bai hay đả kích lẫn nhau (b)

như tớ đã nói, mua xe không chỉ là mua phương tiện đi lại ... mà còn mua cả 1 trải nghiệm ... thế nên sau này có điều kiện nên đi dòng xe đại diện cho 2 hãng

riêng cá nhân tớ, quyết định chuyển từ LX sang PS đem lại 1 cảm giác RẤT hài lòng ... nhưng sẽ là thiếu sót nếu chỉ đi PS mà chưa đc trải nghiệm qua LX (b)

wwwcom

Xe máy
Có 2 điểm đồng tình với cụ:
- Không có hồi kết
- Đi PS đem lại cảm giác rất hài lòng (nhưng sở hữu, tức là đi liên tục, chăm lo xe,... có hài lòng hay không thì lại là việc khác nhé)

Chỉnh sửa cuối:

duyihc

Đi bộ
tại sao cứ mua xe ga là phải nghĩ đến AB vậy?
nếu không vì bọn honda làm giá thì có lẽ e cũng mua AB vì nó rẻ chứ e cũng chả quan trọng đến máy móc lắm
vì mục tiêu chính là cái 4 bánh
cầm 50 triệu trong tay e quyết định lấy liberty luôn
còn thiếu 36t sau 2 tháng cày e đã trả xong
cảm giác đi thì ko được như xe của honda( điều này không phải cãi)
nhưng cảm giác mình đi 1 con xe riêng biệt, khác với 99 con AB đi trên đường nó phấn khích hơn hẳn

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
tại sao cứ mua xe ga là phải nghĩ đến AB vậy?
nếu không vì bọn honda làm giá thì có lẽ e cũng mua AB vì nó rẻ chứ e cũng chả quan trọng đến máy móc lắm
vì mục tiêu chính là cái 4 bánh
cầm 50 triệu trong tay e quyết định lấy liberty luôn
còn thiếu 36t sau 2 tháng cày e đã trả xong
cảm giác đi thì ko được như xe của honda( điều này không phải cãi)
nhưng cảm giác mình đi 1 con xe riêng biệt, khác với 99 con AB đi trên đường nó phấn khích hơn hẳn
Lib chạy nhiều như lơn có gì mà riêng biệt !!!

hamali

Đi bộ
e đang tính sắm 1em LX150 VN, nhưng nghe các cụ nhận xét thế này chắc từ bỏ lun mất. e nhờ các cụ tư vấn tầm tiền 60tr nên mua xe j nhỉ?
mong các cụ cho ý kiến... thanks các cụ nhiều*-:)

cupheu

Xe tăng
Cuối cùng là cụ đã múc em gì chưa ạ ?e cũng đang băn khoăn ạ :-s

GTS 125

Xe máy
Chả là hồi trước em mua con Shark SYM đó.xong đi dc có 1000km thì sút rồi b-(.có lập thớt hỏi các cụ rồi đó.Giờ lại tính làm 1 em khác về cưỡi cho ổn định hơn.Nhưng có vài thắc mắc ko biết hỏi ai .Mong mấy pro chỉ dùm em cụ thể :P

+ AirBlade thường và AB thái có chỗ nào khác nhau mà giá lại chênh lệch thế nhỉ ? máy con AB thái của thái nên tốt hơn ah - thế mấy con AB thường của...làm ra ah ?
+Vespa LX 125 việt nam là 60 triệu trên vặt giá ghi.còn vespa LX MY 125 là 65 triệu. con LX MY mới ra nên đắt hơn hay là nó có điểm gì nổi bật ah ?

+ nếu các cụ có thể lựa chọn 1 trong 2 em : AB thái và LX 125 việt nam thì các cụ chọn em nào? vì sao ? ( em muốn lấy ý kiến các cụ để lần này lựa chọn ko phải hối tiếc nữa ^^ )

Cám ơn các cụ nhìu lắm :x
Chuyện đơn giản thế này thì tự tìm tài liệu mà đọc, xem, đi thử thì quyết định được. Cho bác này làm lãnh đạo thì các vấn đề khác phức tạp hơn mua xe bác lại đem ra trưng cầu dân ý thì mất thời gian của nhân dân lắm. Nên có chính kiến và chia sẻ cho người khác hơn là chạy theo đám đông.

Những người hay hành động dựa theo đám đông sẽ phải chọn Honda "cho ló nành", ít bị thiên hạ dòm ngó. Nếu mua xe khác người mà bị chê thì họ mất ngủ ghê lắm.

unknown.king

Xe tăng
oài. tốt hơn là ra làm 1 con waveS. để tiền đấy đc tầm 1 tăm lăm chục củ thì múc 4b. nợ trả dần dần.

GTS 125

Xe máy
oài. tốt hơn là ra làm 1 con waveS. để tiền đấy đc tầm 1 tăm lăm chục củ thì múc 4b. nợ trả dần dần.
Đi Wave S thì lại không oai. Chẳng lẽ lại làm cái biển gắn kèm: "Xe đi tạm trong khi chờ mua oto" à?