Giúp em,em gẫy chìa khóa xe PIAGGIO

GALLOPER

Xe buýt
em thấy bác cứ nhét 3/4 cái gẫy vào, rồi dùng 1/4 còn lại mà mở bình thường hehe, khóa tủ hồ sơ trên tàu em cũng đang như vậy, đằng nào thì bác cũng chỉ còn có 1 chìa, chả có cái thứ 2, mà 1/4 cái còn lại cũng vẫn có răng, thằng khác ko có cũng chẳng mở được, độc!
Ý kiến của Bác cũng là một ý kiến độc, em chiều về em thử phát xem, có khi lại độc đấy nhờ!:)):)):)):)):21::21:

minaking

Xe tải
Có được không bác ơi

Website
www.facebook.com
Cụ cứ đánh đại một chìa, xong rồi treo chìa gẫy ngay bên cạnh xem thử có mở được không.

em thấy bác cứ nhét 3/4 cái gẫy vào, rồi dùng 1/4 còn lại mà mở bình thường hehe, khóa tủ hồ sơ trên tàu em cũng đang như vậy, đằng nào thì bác cũng chỉ còn có 1 chìa, chả có cái thứ 2, mà 1/4 cái còn lại cũng vẫn có răng, thằng khác ko có cũng chẳng mở được, độc!
Cụ Ian đi tàu cho công ty nào đới. Em cũng dân đi tàu đây. Vinashin. Lúc nào (b) nhá.

GALLOPER

Xe buýt
Báo cáo các Bác, tình hình đã gần ổn rồi, em có thằng Bạn làm trong hãng Piaggo mà k nhớ, hôm trc tìm lại được cái số điện thoại của nó, thế là giao cho nó đi làm, đánh lại chìa khóa xịn chỉ hết khoảng 5 chim thôi, hé hé. Cảm ơn các Bác nhiều nhé.
@ Thích là Bụp: Bác đi tàu nào đấy, tàu hàng hay tàu du lịch? Em cũng liên quan đến một số tàu đấy.

fangia

Xe hơi
chẳng biết giúp ích gì cho các bác không,em copy nguyên bản bài viết của em từ website công ty cho các bác.
http://fangia.vn/forum/showthread.php?p=3173&posted=1#post3173
Trên các dòng xe ga cao cấp của piaggio xuất xứ từ âu châu ở hệ thống khóa điện được ứng dụng công nghệ RFID - Tiếng Việt tạm dịch là công nghệ nhận dạng bằng sóng điện từ- các bác thợ nhà ta cứ gọi khóa từ,nghe hơi chuối nhưng đơn giản dễ hiểu.Hệ thống có 3 phần cơ bản :
-- Bộ phận dò và thu sóng điện từ ( có thể gắn trong ổ khóa)
-- Bộ phát sóng điện từ (có thể gắn ở chìa khóa)
-- Bộ xử lý thông tin(cơ cấu chấp hành,các công tắc..v.v)
Ví dụ như ở xe LX 125 ,khi đóng chìa vào ổ và mở nếu đúng mã thì đèn code sẽ tắt và đóng tiếp điểm trong ic cho phép nổ máy.(ngược lại là sẽ ko có tia lửa điện)
Trong quá trình sử dụng nếu bị mất chìa khóa cả chính cả phụ thì không có cách gì hơn là phải thay chìa khóa ,ổ khóa,và ic. hic vụ này tốn kém à nha,tại thời điểm bài viết này được đăng là 4,8 triệu.
Còn gãy chìa thì vô cùng đơn giản,với công nghệ chép răng chìa khóa bạn có thể mang hai mảnh chìa đến bất cứ đâu đánh lại đúng bước răng,đọ dày của chìa là có thể đóng mở yên xe và đóng mở khóa điện,nhưng không nổ máy được đâu nhé.
Bạn phải làm thêm một số thao tác sau thì mới có thể cho xe hoạt động lại bình thường( các bác trong hãng gọi là sao chép từ,,óe , tôi nghe thấy các ấy nói cao siêu quá,,nhưng cũng phải thôi các bác ấy dùng những từ đao to búa lớn vậy cho nó hoành tráng và biến khách hàng thành con gà bị vặt lông).......trở lại việc chính nào:
Ở chuôi chiếc chìa khóa chính hay phụ --lưu ý chìa chính là màu nâu và phụ là xanh nhé,mà cũng ko nên phân biệt chính hay phụ vì nó có chức năng như nhau mà thôi--có một cái ngăn nhựa nhỏ bạn hãy kéo ra và thấy một cái hộc có nắp nhé,hãy cậy cái nắp đó ra và lấy con chíp ra,đừng làm rơi xuống cống dưới chân bạn nhé:biggrin:.ok rồi. Bây giờ hãy cầm con chíp dán vào chìa khóa vừa đánh cho thật chặt và chắc chắn là không thể bị rơi.Mở máy quan sát đèn code,nếu đèn code tắt là ok,
Đơn giản quá phải không,,đừng chủ quan nhé nếu việc đóng chìa vào ổ mà không có con chíp đi cùng thì dù bạn có bật được ổ khóa thì cũng không bao giờ nổ được máy,vì sao??? vì bạn chưa đọc kỹ bài viết này từ ngay đầu bài,hệ thống khóa kiểu này nó cần nhận dạng ngay khi bạn cắm chìa vào ổ đồng nghĩa là con chíp luôn bên cạnh cái chìa khi bật sử dụng hai thao tác :cắm chìa và bật khóa. Nhiều bác bật khóa lên rồi dí con chíp vào máy vẫn không nổ tá hỏa lên chạy vào hãng,gặp mấy chú trong hãng bảo phải chép từ:biggrin: (nghe thấy chép từ nghe chuối quá).
Nếu làm đúng như trên các bác sẽ chi phí 30k còn không nhẹ thì bị bắt thay ổ khóa không thì bị thay thêm cả ic..
Chúc các bạn xử lý thành công tình huống trên.

HA.Tuscani

Xe máy
Mang chìa vào hãng thôi bác ơi. Hàn hủng chắc vặn vài cái lại mang đi hàn... quá tội. 375k fôi chìa mới + fí nạp "từ" + công đánh chìa với .v.v. e nghĩ chắc chỉ trong khoảng 400 đến 500k là kịch kim. Hôm trước e cũng bị mất 1 phát chìa xanh của con LX nhà e, mang khóa gốc mầu "Nâu" đến hãng nó chém 1 fát hết 390k --> Xong. :64:

hoanpiaggio.com

Xe đạp
cái này dễ thôi .bạn chỉ lấy chíp của chìa cũ lắp vào chìa mới là ok

LX125xanhduong

Xe đạp
Mang chìa vào hãng thôi bác ơi. Hàn hủng chắc vặn vài cái lại mang đi hàn... quá tội. 375k fôi chìa mới + fí nạp "từ" + công đánh chìa với .v.v. e nghĩ chắc chỉ trong khoảng 400 đến 500k là kịch kim. Hôm trước e cũng bị mất 1 phát chìa xanh của con LX nhà e, mang khóa gốc mầu "Nâu" đến hãng nó chém 1 fát hết 390k --> Xong. :64:
Bác cho em hỏi bác làm lại chìa ở đâu ah,em cũng vừa mất chìa xanh em tưởng trong hãng là >500k chứ ah?

mr tít

Xe buýt
thông tin em được biết là Để sao chép từ sang chìa khóa phụ mới, cụ phải mang chìa khóa gốc và xe đến trung tâm dịch vụ của Piaggio. Với 450.000 VNĐ và mất khoảng 5 phút, cụ sẽ có chìa khóa mới. Trong trường hợp mất chìa khóa gốc, sẽ phải thay lại cả IC và bộ ổ khóa mới. Chi phí thay mới không hề rẻ. Để thay bộ khóa và IC mới cho dòng xe LX E3 (tiêu chuẩn khí thải Euro 3) cụ sẽ phải chi phí khoảng 5 triệu đồng và với LX E2 thì rẻ hơn 1 triệu đồng. chúc cụ sớm sửa nhé !

Shin86

Đi bộ
Ý kiến của Bác cũng là một ý kiến độc, em chiều về em thử phát xem, có khi lại độc đấy nhờ!:)):)):)):)):21::21:
em lạy bác đừng nghe xui dại
bác mua phôi rồi thay chip qua là hợp lý nhất
bác cắm cái phần gẫy vào uh ok đấy
nhưng rút ra thì làm sao ?

hoanpiaggio.com

Xe đạp
cái nay dễ thôi b rút con chíp ở trong chìa khóa gẫy ra song bác mua phôi chìa ply gắn vô rôi đi cắt ok(b)

Thandle

Xe đạp
Tôi cũng bị mất chìa xanh của Lx125. Tôi đọc nhiều nơi thấy nói phải mang chìa master (màu đỏ) và xe đến hãng để làm chìa mới. Nhưng tôi ở ngoại tỉnh mang xe về hà Nội quá phiền toái. Không biết chỉ mang chìa đỏ và thẻ từ đến thì có làm được không? bác nào biết làm ơn chỉ giúp với! Nếu có thể cho biết địa chỉ giùm (ở Hà Nội). Thanks a lot!

Andrea

Xe máy
Website
www.pdfoo.com
chẳng biết giúp ích gì cho các bác không,em copy nguyên bản bài viết của em từ website công ty cho các bác.
http://fangia.vn/forum/showthread.php?p=3173&posted=1#post3173
Trên các dòng xe ga cao cấp của piaggio xuất xứ từ âu châu ở hệ thống khóa điện được ứng dụng công nghệ RFID - Tiếng Việt tạm dịch là công nghệ nhận dạng bằng sóng điện từ- các bác thợ nhà ta cứ gọi khóa từ,nghe hơi chuối nhưng đơn giản dễ hiểu.Hệ thống có 3 phần cơ bản :
-- Bộ phận dò và thu sóng điện từ ( có thể gắn trong ổ khóa)
-- Bộ phát sóng điện từ (có thể gắn ở chìa khóa)
-- Bộ xử lý thông tin(cơ cấu chấp hành,các công tắc..v.v)
Ví dụ như ở xe LX 125 ,khi đóng chìa vào ổ và mở nếu đúng mã thì đèn code sẽ tắt và đóng tiếp điểm trong ic cho phép nổ máy.(ngược lại là sẽ ko có tia lửa điện)
Trong quá trình sử dụng nếu bị mất chìa khóa cả chính cả phụ thì không có cách gì hơn là phải thay chìa khóa ,ổ khóa,và ic. hic vụ này tốn kém à nha,tại thời điểm bài viết này được đăng là 4,8 triệu.
Còn gãy chìa thì vô cùng đơn giản,với công nghệ chép răng chìa khóa bạn có thể mang hai mảnh chìa đến bất cứ đâu đánh lại đúng bước răng,đọ dày của chìa là có thể đóng mở yên xe và đóng mở khóa điện,nhưng không nổ máy được đâu nhé.
Bạn phải làm thêm một số thao tác sau thì mới có thể cho xe hoạt động lại bình thường( các bác trong hãng gọi là sao chép từ,,óe , tôi nghe thấy các ấy nói cao siêu quá,,nhưng cũng phải thôi các bác ấy dùng những từ đao to búa lớn vậy cho nó hoành tráng và biến khách hàng thành con gà bị vặt lông).......trở lại việc chính nào:
Ở chuôi chiếc chìa khóa chính hay phụ --lưu ý chìa chính là màu nâu và phụ là xanh nhé,mà cũng ko nên phân biệt chính hay phụ vì nó có chức năng như nhau mà thôi--có một cái ngăn nhựa nhỏ bạn hãy kéo ra và thấy một cái hộc có nắp nhé,hãy cậy cái nắp đó ra và lấy con chíp ra,đừng làm rơi xuống cống dưới chân bạn nhé:biggrin:.ok rồi. Bây giờ hãy cầm con chíp dán vào chìa khóa vừa đánh cho thật chặt và chắc chắn là không thể bị rơi.Mở máy quan sát đèn code,nếu đèn code tắt là ok,
Đơn giản quá phải không,,đừng chủ quan nhé nếu việc đóng chìa vào ổ mà không có con chíp đi cùng thì dù bạn có bật được ổ khóa thì cũng không bao giờ nổ được máy,vì sao??? vì bạn chưa đọc kỹ bài viết này từ ngay đầu bài,hệ thống khóa kiểu này nó cần nhận dạng ngay khi bạn cắm chìa vào ổ đồng nghĩa là con chíp luôn bên cạnh cái chìa khi bật sử dụng hai thao tác :cắm chìa và bật khóa. Nhiều bác bật khóa lên rồi dí con chíp vào máy vẫn không nổ tá hỏa lên chạy vào hãng,gặp mấy chú trong hãng bảo phải chép từ:biggrin: (nghe thấy chép từ nghe chuối quá).
Nếu làm đúng như trên các bác sẽ chi phí 30k còn không nhẹ thì bị bắt thay ổ khóa không thì bị thay thêm cả ic..
Chúc các bạn xử lý thành công tình huống trên.
Bác ơi như vậy thì cái chìa nâu mà phải tháo chíp ra có còn sử dụng được nữa không bác? Vì con chíp của chìa nâu gắn sang chìa mới đánh rồi mà!! Nếu không sử dụng được thì việc mất chìa khóa xanh mà phải đánh thêm chìa nữa theo cách của Pác hóa ra vẫn thế, không thêm được chìa sơ cua nào cả ợ???

to.be

Xe buýt
Tôi cũng bị mất chìa xanh của Lx125. Tôi đọc nhiều nơi thấy nói phải mang chìa master (màu đỏ) và xe đến hãng để làm chìa mới. Nhưng tôi ở ngoại tỉnh mang xe về hà Nội quá phiền toái. Không biết chỉ mang chìa đỏ và thẻ từ đến thì có làm được không? bác nào biết làm ơn chỉ giúp với! Nếu có thể cho biết địa chỉ giùm (ở Hà Nội). Thanks a lot!
bác alo cho hãng đi ạ

trangcali

Xe tăng
Em nghĩ là bác gọi cho hãng đi để nó hướng dẫn xe thế nào
Em đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng thì ta có thể chép từ sang chìa mới đc nhưng hỏi thợ gần nhà thì nó bảo phải tháo cả IC, cmagn cả chìa nâu gửi về hãng dưới HN nên cũng bó tay, chẳng biết đằng nào mà lần

ootnfu

Đi bộ
Hiện nay bảo mật của khóa từ Piaggio đã được giải mã, bác nào muốn làm thêm chìa, hay mất hết chìa muốn làm lại cứ đem xe hoặc cục IC xe ra hàng là làm lại được tất tần tật. mất chìa thì đem 1 chìa ra họ copy, mất chìa nào làm cũng được, chỉ cần còn 1 chìa là copy được. mất hết thì phải đụng tới IC giải mã IC ra mã chip.
Chỗ này làm được tất cả các loại chìa, từ vespa đến phôi chìa mới của Piaggio Fly, các bác cần thì tham khảo qua sửa khóa xe vespa

Chỉnh sửa cuối:

anhnguyen136

Xe tải
của cụ là chía chính hay phụ. nếu phụ cụ đi hàn rồi đánh lại thôi

fangia

Xe hơi
250k,,bác có ngay cái chìa mới,0903468187