Giúp e với M3 bị nhao lái sang 1 bên ???

thangha

Xe hơi
Kê dép ngồi hóng tu vấn của các cụ.:)

chuongvit

Xe tăng
Cụ kiểm tra lại xem lốp có bị phù ko (vì thợ đảo lốp rồi nên ko chắc bi), nếu là xe mua lại thì cụ kiểm tra lại xem xe đã bị đâm đụng nặng chưa

tranchung

Xe hơi
Xe e chua dam dung nang j ma. Chi con moi rotuyn va giam soc la e chua ktra thou nhug e ngi chac k van de gi dau vi e chi bi từ luc vá lốp xog thoi chứ trước có bị sao dau

tranchung

Xe hơi
Có bác bảo bị giong truong hop của e , mặc dù đã căn chỉnh độ chụm... Ko dc và cuối cùng thay rotuyn lái ngoài la ok. Nhug e k hiểu sao xe e lại có thể hổng rotuyn lái ngoài dc vì e có đi vào ổ voi ổ bò nào đâu. Xịt lốp và vá lốp thay vào bị luôn. Hic!
Các bác nào biết giá rotuyn lái ngoài bán ở đâu va giá ntn chi e với để e thư ktra phân đó xem

veronicax2

Xe buýt
Nếu cụ tự tin xe chưa va quệt vào phần gầm thì xe cụ chỉ có chết 1 bên rotuy lái
Và phần cảm nhận rõ nhất là đánh lái sang một bên hết vô lăng sẽ nghe thấy tiếng va chạm và tay lái sẽ hơi nặng
Nếu cụ thử xe lại đúng như em nói thì votka nhé hehe, việc cụ sửa lại phải thay cả 2 rotuy, lại phải chỉnh độ chụm, cân bằng động lốp chú ý bảo thợ hoặc theo dõi vì 4 lốp khi cân bằng sẽ được máy tính tính toán lắp đúng vị trí trên xe, nếu thay đổi hoặc lắp sai vị trí lốp thì độ chụm sẽ bị sai lệch (mức cho phép)
Em không rõ xe 2010 hình như còn có cả một con cảm biến lái nữa thì phải, nếu có thật thì phải cắm máy scan xóa lỗi
Chúc cụ mau chữa được xe

Chỉnh sửa cuối:

lxe

Xe buýt
Em cũng bị như cụ, Thay 2 quả trước hết luôn

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ thử đảo lại mặt Lốp trước bên phụ từ ngoài vào trong xem thế nào.Nếu không được em nghĩ cụ nên thay 2 quả lốp trước mới tinh rồi cân chỉnh lại chắc sẽ ok thôi. Trước em cũng bị thế và phải làm cách này.Bình thường xe chạy trên đường bao giờ cũng có xu hướng nhao phải vì đường chênh về bên phải mà cụ.Nếu nhao trái thì mới đáng ngại.

Chỉnh sửa cuối: