Giúp E với E bị mất hồ sơ gốc và bằng lái !!!!!!!!!!!!!!!!!!

đang

Xe đạp
Em bị mất hồ sơ gốc và bằng lái,các bác chỉ giúp e các thủ tục làm lại với,có lằng nhằng ko,cách nào càng nhanh càng tốt.Cám ơn các bác !!

Cuong.HT

Xe máy
cụ gọi điện vào số lày ợ 01668686096 giáo viên dậy lái sẽ chực tếp giúp cụ ợ.em mời cụ một ly nhé(b)

ngvbang

Xe buýt
Thủ tục của bác là học và thi lại, thời gian là 3 tháng

Lete

Xe buýt
Chắc cụ này ko lái xe, bằng chỉ để đấy nên mới mất cả hồ sơ gốc và bằng lái.
Cụ sẽ chỉ phải học lại, sau đó thi lại lí thuyết và thực hành thôi ạ.
Chúc cụ thi tốt %%-

VietFox

Xe hơi
Mất HS gốc chắc phải học lại thi lại đấy cụ ợ!

Ham.Vui

Đi bộ
Cụ học lại, thi lại, và mất tiền phí cũng khoảng 5 - 6 củ ạ. Mong cụ sớm có lại để vi vu!

DHT06

Xe tăng
Học lại và thi lại rôi, trừ trường hợp cụ có người nhà là xxx! Chia buồn với cụ!

0omrsoio0

Xe máy
Tự nhiên mất tiền với mất thời gian,chia buồn với cụ

đang

Xe đạp
hi hi

8-}các cụ ah? em bị mất vì nhiều lý do nên các bác giúp e với hhii thanks các bác

đang

Xe đạp
thế là thế nào ?em không hiểu chắc học lại hử thế em cần post nên àh

HangB2

Xe điện
thế là thế nào ?em không hiểu chắc học lại hử thế em cần post nên àh
vâng, mất hồ sơ gốc thì phải học và thi lại thôi chứ không có cách khác đâu cụ

crvhonda

Xe máy
Như một số các bác đả nói, phải học và thi lại thôi, quen biết thì được thi nhanh

Hai_cù_nèo

Đi bộ
Cụ chịu khó tìm lại 1 số bài về việc này hoặc cứ ra chỗ đổi bằng xem lại thủ tục. Em mất hồ sơ gốc nhưng chưa hết hạn thì vẫn đổi được như bình thường, chỉ thêm mỗi cái đơn trình báo có xác nhận của công an thôi. Cụ lại mất thêm cả bằng lái nên em không biết dư thế lào.

conghn

Xe máy
Hi các bác,

Em vừa bị mất ví, nên mất bằng nhưng vẫn còn hồ sơ gốc. Bằng của em vẫn còn thời hạn khoảng 4 năm. Các bác cho em hỏi thủ tục cấp lại bằng thế nào cho nhanh ko ạ, em ở Hà Nội

Hôm trước em hỏi Hùng Cafe ở Cao Bá Quát thấy bảo phải thi lại luật đồng thời xin giấy công an là mất bằng, mất khoảng 2 tháng về thời gian, lâu quá.

Có bác nào biết chỉ giáo với ạ, em chấp nhận mất chút tiền, miễn có bằng sớm đi lại cho tiện. Cảm ơn các bác.

xe365vn

Xe container
Hi các bác,

Em vừa bị mất ví, nên mất bằng nhưng vẫn còn hồ sơ gốc. Bằng của em vẫn còn thời hạn khoảng 4 năm. Các bác cho em hỏi thủ tục cấp lại bằng thế nào cho nhanh ko ạ, em ở Hà Nội

Hôm trước em hỏi Hùng Cafe ở Cao Bá Quát thấy bảo phải thi lại luật đồng thời xin giấy công an là mất bằng, mất khoảng 2 tháng về thời gian, lâu quá.

Có bác nào biết chỉ giáo với ạ, em chấp nhận mất chút tiền, miễn có bằng sớm đi lại cho tiện. Cảm ơn các bác.
cái này đúng rồi cụ ơi
ko nhanh hơn đc đâu trừ khi cụ là xxx

Còm

Xe tải
GPLX bị mất và mất hồ sơ gốc

Về câu hỏi của cụ cháu xin trả lời cụ thể như sau:
Mất cả hồ sơ gốc và GPLX vẫn có thể tới Sở GTVT
để làm thủ tục xin cấp lại GPLX + hồ sơ gốc cụ nhé! Cụ phải thi lại cả lý thuyết và thực hành. Thời gian giải quyết là sau 12 tháng kể từ ngày nộp hồ sơ xin cấp lại cụ ợ. Nếu thấy lâu quá thì có thể đăng ký học lại để cấp GPLX mới (khá tốn kém), tuy nhiên xin cấp lại thì lệ phí rẻ hơn khoảng ~1.000.000 đồng (gồm: lệ phí thi lý thuyết, lệ phí thi thực hành trong sân, lệ phí thi thực hành trên đường, lệ phí cấp lại GPLX, lệ phí khám sức khỏe). Cụ đọc rồi nghiên cứu kỹ nhé!

I- Điều kiện :

- Giấy phép lái xe quá hạn hoặc bị mất, không còn hồ sơ gốc, có tên trong sổ lưu, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý sau 12 tháng kể từ ngày nộp hồ sơ hợp lệ theo quy định người lái xe sẽ phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành.

II- Hồ sơ gồm :
1-
Đơn đề nghị học, sát hạch để cấp GPLX (theo mẫu);
2- Tờ khai nguyên nhân mất hồ sơ gốc có xác nhận của công an (phường, xã, thị trấn) và của cơ sở đào tạo.
3- Giấy chứng nhận sức khỏe do trung tâm y tế cấp huyện, thị xã, thành phố hoặc tương đương trở lên cấp có dán ảnh đóng dấu giáp lai (thời hạn không quá 01 năm kể từ ngày cấp).
4- 03 tấm ảnh 3x4 kiểu CMND.
5- Khi nộp hồ sơ phải xuất trình Chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu để đối chiếu.
III – Lưu ý :
- Khi nộp hồ sơ, người lái xe phải ôn tập để sát hạch lại lý thuyết và thực hành, cán bộ tiếp nhận hồ sơ làm giấy giới thiệu chuyển hồ sơ đến cơ sở đào tạo theo yêu cầu của lái xe.

Chúc cụ nhanh quay lại cầm vô lăng nhé!

TÔN

Xe container
thế thì phải học lại từ đầu như mới thôi

Còm

Xe tải
Hi các bác,

Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khoản 3 Điều 43 Thông tư số 07/2009/TT - BGTVT, ngày 19/6/2009 của Bộ Giao thông vận tải quy định về trường hợp cấp lại giấy phép lái xe trong trường hợp người có giấy phép lái xe bị mất như sau: GPLX bị mất, còn thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc, nếu bị mất trong các trường hợp thiên tai như bão lụt, động đất hoặc bị hoả hoạn, có xác nhận của chính quyền địa phương; bị cướp, trấn lột, mất trộm có xác nhận rõ vụ việc của cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý thì được xét cấp lại GPLX. GPLX bị mất, còn thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc, nếu bị mất ngoài các trường hợp trên, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 2 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định thì được dự sát hạch lại lý thuyết để được cấp GPLX.

Còn nếu quen biết thì cũng còn tùy mối quan hệ bạn ạ, không phải cứ người nhà xxx thì sẽ được làm nhanh đâu, vì GPLX do Sở GTVT cấp mà. :)

Chỉnh sửa cuối: