Giúp e chọn SH Sporty Trắng Đen 2011/2012

hoanarsenal1402

Xe tải
e mới mua 1 chiếc sh sport ý trắng đen nhám như của bác scooterdl, lúc mua về e có thấy chử SHi dưới yên xe chử "i" có dập nổi, qua ngày hôm sau nhờ bố e đi dán xe dùm thì đem về e ko thấy chữ "i" nổi nửa mà là 150i màu đỏ phía sau chữ SH. e nói bố e mà bố cứ bảo e nhìn lầm. có người lại bảo dòng sporty chử "i" không có nổi. e không rành lắm mong các bác giúp cho!! e xin cảm ơn
sao em thấy số 150i của bác nó bị lệch so với thân xe thì phải

scooterdl

Xe đạp

mralexco

Xe hơi

Bác xem thử nhé... Bác thử up hình xe bác lên cho anh em tham khảo với !
đẹp wa bác ơi. e sag đầu tháng mới lấy xe nhưng không bit 125i bh bao nhiêu ạ thấy nhiều ng bảo giá bh tăng wa ạ

scooterdl

Xe đạp
đẹp wa bác ơi. e sag đầu tháng mới lấy xe nhưng không bit 125i bh bao nhiêu ạ thấy nhiều ng bảo giá bh tăng wa ạ
Chắc bạn ở HN à... mình mua xe ở SG nên giá mắc hơn gần 10tr so với ngoài bác... còn giá 125i thì kg rõ...nhg xe đang tăng giá và còn tăng nửa vì đa số các cửa hàng kg nhập SH 2013 về...

mralexco

Xe hơi
Chắc bạn ở HN à... mình mua xe ở SG nên giá mắc hơn gần 10tr so với ngoài bác... còn giá 125i thì kg rõ...nhg xe đang tăng giá và còn tăng nửa vì đa số các cửa hàng kg nhập SH 2013 về...
vâng e ở HN ạ. mẹ e cho tiền mua rồi nhưng vì các cụ mê tín nên chờ được ngày mới mua định là sang đầu tháng ạ giá xe tn k bit tn đây ạ. e lo quá ạ.

DANGNHUQUYNH

Xe đạp
vâng e ở HN ạ. mẹ e cho tiền mua rồi nhưng vì các cụ mê tín nên chờ được ngày mới mua định là sang đầu tháng ạ giá xe tn k bit tn đây ạ. e lo quá ạ.
Giá hiện nay đang khoảng 129-134trieu ạ. Tùy mặc cả và từng cửa hàng. Giá cũng có cao hơn nếu dùng lốp Dunlop ạ. Cụ nên đặt cọc sớm không thì sang tháng dễ mất kha khá đấy ạ

Lam37nt

Xe tải

minhquan1312

Đi bộ
Em mới đập thùng con 150i trắng sporty 2012 về nhưng đọc thấy nản quá
Cái con ở đuôi sau dưới chỗ lắp biển số là "SH150B EDIT NHA16"
Vỏ Dunlop
Yên chỉ đỏ,đều và đẹp
Gác chân sau lúc gấp lên thì màu bạc ko phải màu đen như hình của bác Scotter
Màu sơn thì ok giống của bác Scotter
Phuộc trước màu đen và em sờ vào thì bóng,mượt nhìn giống của bác Scotter luôn
Số máy 1105

Xe này em lấy của cậu em (bán xe chục năm nay rồi.cậu em lấy hàng quen từ Sài Gòn về bán lại cho em)
Em thắc mắc thì ổng bảo là ổng ko rành mấy vụ này nhưng ổng nói coi giấy tờ hải quan là biết.em thì tin cậu em rồi.em sợ ng chủ SG kia tráo hàng thôi .liệu có đúng ko các bác .vài hôm nữa em lên SG trả tiền xe cho ng ta

Lam37nt

Xe tải
Cụ đưa thêm số khung, mấy code trong cốp xe xem sao nào. Như mã dán ở đuôi xe cụ thì đây con màu trắng bản thường sản xuất vào năm 2k11 cụ nhá.

Lam37nt

Xe tải
Cụ hỏi câu khó giả nhời quá, cụ đọc lại bài số 1 và xem ảnh minh họa ở số 20 giúp nhà cháu nhé!

hoanarsenal1402

Xe tải
Vỏ Dunlop
Yên chỉ đỏ,đều và đẹp
Số máy 1105

Xe này em lấy của cậu em (bán xe chục năm nay rồi.cậu em lấy hàng quen từ Sài Gòn về bán lại cho em)
Em thắc mắc thì ổng bảo là ổng ko rành mấy vụ này nhưng ổng nói coi giấy tờ hải quan là biết.em thì tin cậu em rồi.em sợ ng chủ SG kia tráo hàng thôi .liệu có đúng ko các bác .vài hôm nữa em lên SG trả tiền xe cho ng ta

Xe của bác sporty mà sao màu lạ thế thứ nhất là gác chân phải màu đen và ốp đầu cũng màu đen lun ợ. Còn chuyện code màu thì em nghĩ đa số xe sporty đều là xe lên ít con nào là nguyên bản đâu cụ ợ em ở ĐN mua con sporty mã màu cũng là C thôi chứ chưa thấy con nào ở ĐN có mã RB và RC như HN cả :D

DANGNHUQUYNH

Xe đạp
Vỏ Dunlop
Yên chỉ đỏ,đều và đẹp
Số máy 1105

Thực ra không trách người nhà bác được đâu. Vì bác ấy cũng không biết đâu ạ. Em khẳng định chắc chắn con này là thường rồi lên Sport bằng cách sơn phuộc và vành ạ. Còn trên giấy tờ em được biết thì nó không đề gì đâu. Nó chỉ đề là SH thôi ạ. còn năm sản xuất bác đếm ký tự khung thứ 10 nếu là chữ C thì năm sản xuất 2012. Còn B thì là 2011. Còn A thì là 2010. Số nếu là Sport thì phải là SH150RB . CODE NHA16. Bác tham khảo ở đây ạ

http://www.otofun.net/threads/271616-su-that-ve-sh-sport-2011

hoanarsenal1402

Xe tải
Thực ra không trách người nhà bác được đâu. Vì bác ấy cũng không biết đâu ạ. Em khẳng định chắc chắn con này là thường rồi lên Sport bằng cách sơn phuộc và vành ạ. Còn trên giấy tờ em được biết thì nó không đề gì đâu. Nó chỉ đề là SH thôi ạ. còn năm sản xuất bác đếm ký tự khung thứ 10 nếu là chữ C thì năm sản xuất 2012. Còn B thì là 2011. Còn A thì là 2010. Số nếu là Sport thì phải là SH150RB . CODE NHA16. Bác tham khảo ở đây ạ

http://www.otofun.net/threads/271616-su-that-ve-sh-sport-2011
Em cũng có nghe về càvẹt như bác hình như sporty thi ghi là SHr đúng ko ợ. cà vẹt xe em thì cũng ghi là SH thôi.

minhquan1312

Đi bộ
Cậu em gọi hỏi chủ cửa hàng ở SG (đã làm ăn hơn 10 năm ) và được giải thích là xe có 2 đợt (hoặc hơn ) ...đợt của em là số máy 107x (giá 8350$) ...còn đợt 111x (giá 8900$) ...chốt lại bả bảo vs cậu em là hàng đảm bảo,cam đoan luôn .chắc có trục trặc sai sót về tem và gác chân.em cũng thấy vậy.so sánh với xe của mấy bác ở trong topic thì giống hết ngoại trừ tem và gác chân ...thôi thế là em an lòng rồi.tem em nghĩ cũng giả đc thôi (như 1 bác bán xe bên diễn đàn nào phát biểu ấy,bảo là mún thì in chục bộ ra luôn ) ...còn cái bảo đảm uy tín kia chắc chắn là thật rồi.bả và cậu em làm ăn hơn chục năm chẳng lẽ lại làm thế

Tình hình là em đang phân vân ko bit có nên phủ nano hay ko.và khóa nên xài khóa từ Litech hay làm khóa chống đoản của bác A lý bây giờ...mong anh em tư vấn hộ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DANGNHUQUYNH

Xe đạp
Cậu em gọi hỏi chủ cửa hàng ở SG (đã làm ăn hơn 10 năm ) và được giải thích là xe có 2 đợt (hoặc hơn ) ...đợt của em là số máy 107x (giá 8350$) ...còn đợt 111x (giá 8900$) ...chốt lại bả bảo vs cậu em là hàng đảm bảo,cam đoan luôn .chắc có trục trặc sai sót về tem và gác chân.em cũng thấy vậy.so sánh với xe của mấy bác ở trong topic thì giống hết ngoại trừ tem và gác chân ...thôi thế là em an lòng rồi.tem em nghĩ cũng giả đc thôi (như 1 bác bán xe bên diễn đàn nào phát biểu ấy,bảo là mún thì in chục bộ ra luôn ) ...còn cái bảo đảm uy tín kia chắc chắn là thật rồi.bả và cậu em làm ăn hơn chục năm chẳng lẽ lại làm thế

Tình hình là em đang phân vân ko bit có nên phủ nano hay ko.và khóa nên xài khóa từ Litech hay làm khóa chống đoản của bác A lý bây giờ...mong anh em tư vấn hộ
Theo em bác nên phủ Nano. em phủ nano thấy yên tâm và bóng lắm ạ. Trước mắt là nhìn rất thích. Còn khóa thì theo em bác vhonj khóa Litech V2 ấy ạ. Dùng cũng ổn và ok nhất ạ. Chống cướp cũng ngon ạ

Bon311209

Xe tải

mới làm ăn có 10 năm ăn thua j cụ, làm ăn mấy chục năm rồi ngta cũg bỏ qua uy tín, lợi nhuận là trên hết mà.
chắc chắn xe cụ là Sh thườg màu trắg, đc độ lên sporty nhưg k full

mralexco

Xe hơi
Giá hiện nay đang khoảng 129-134trieu ạ. Tùy mặc cả và từng cửa hàng. Giá cũng có cao hơn nếu dùng lốp Dunlop ạ. Cụ nên đặt cọc sớm không thì sang tháng dễ mất kha khá đấy ạ
vậng ạ nhưng bh đi đặt cóc nhỡ đến lúc lấy xe không theo ý mình thì có đc trả lại tiền không ạ? mà đầu máy 125i bh bao nhiêu là cao nhất hả cụ? và cụ cho e của hàng nào uy tín để e tham khảo đc k ạ?

minhquan1312

Đi bộ
Theo em bác nên phủ Nano. em phủ nano thấy yên tâm và bóng lắm ạ. Trước mắt là nhìn rất thích. Còn khóa thì theo em bác vhonj khóa Litech V2 ấy ạ. Dùng cũng ổn và ok nhất ạ. Chống cướp cũng ngon ạ
Thế phủ nano xong có cần dán keo ko bác ? em nghe nói phủ nano mà bị té thì sơn lại khó giống màu lắm
cho em cái giá litech V2 và chỗ lắp luôn đc ko ạ.e ở SG