Giúp e chọn SH Sporty Trắng Đen 2011/2012

JinHa

Xe máy
e cũng đang định qua cái tháng cô hồn này là mua luôn nhưng vẫn phân vân không biết mua ở cửa hàng nào ạ? các bác bảo chọn sporty thì mua ở Thắng Lợi 286 Phố Huế hay 149 Bà Triệu ạ? mua sporty thì có phải chú ý ba vấn đề là
1. Số code và mã màu
2. Số khung số máy
3. Chỉ Yên
Phải không hả các bác? và e đang lo không biết hiện giờ 125i sporty giá là bao nhiêu hả các bác kô bit đã tăng giá chưa ạ?
Mong các bác giải đáp họ e ạ
Code trên thùng trùng code dán đuôi xe: SH150RB.../ZDC..../NHA16P, trùng code SH150RB và NHA16P với trong cốp xe. Nhựa đen cạnh mặt đồng hồ ko có hạt nhũ, soi đèn flash vào phía trong vỏ phuộc trước thấy code khắc trên đó màu trắng, yên khâu chỉ đỏ mối khâu khít. Còn mấy chi tiết khác màu sơn so với bản thường thì chắc bác bít rồi nhé :D. Số máy thì đầu 107 trở lên là đời 2011 mới có Sporty, con của e đầu 109 giấy hải quan ghi tháng 11/2011 :D
Mà đã mua bác mua lun 150 cho ngon, 125 đi cc thấp mà xác nặng ga đầu ko thoát máy lắm, giá khoảng 132, 150 là ~165 ko hơn nhau nhiều lắm. Mà e ko chắc 125 Sport có hàng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

NgoDKNY

Xe đạp
Mấy cụ trên đây toàn mua thắng lợi ở phố huế cụ ah
Còn phụ tùng lắp theo xe cụ đừng mua ở cửa hàng nhé ;) còn phụ tùng lắp xe nhà e chỉ chơi sk , thảm + thêm 1 khóa đĩa là ok r cụ ah
Cảm ơn cụ nhé :) Tối e vừa đi qua mà nó đóng cửa mất r . Chắc chiều mai e quay lại có xe thì múc luôn :) Đang máu lắm r :))
SK là lắp của bác chiến trên này , còn cái khóa đĩa là mua ở đâu hả cụ ơi ?

datco1311

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhé :) Tối e vừa đi qua mà nó đóng cửa mất r . Chắc chiều mai e quay lại có xe thì múc luôn :) Đang máu lắm r :))
Khóa đĩa cụ mua ở thuốc bắc ý rất nhièu loại và giá cho cụ chọn

JinHa

Xe máy
Mua xe xong mang ra Triển Chiêu - Cao Bá Quát dán nilon. Lúc phi ra đó thì alo bác Chiến qua lắp SK lun vì tiện tay tháo nhựa :D. Ko nên lắp khóa đĩa vì thỉnh thoảng quên là banh ta long con heo dầu lun, hỏng cả phuộc trước. Phi ra qua đầu Nguyễn Khuyến tí mua khóa chữ U hiệu Yeti của Italy 320k chắc cú :D.

mralexco

Xe hơi
Code trên thùng trùng code dán đuôi xe: SH150RB.../ZDC..../NHA16P, trùng code SH150RB và NHA16P với trong cốp xe. Nhựa đen cạnh mặt đồng hồ ko có hạt nhũ, soi đèn flash vào phía trong vỏ phuộc trước thấy code khắc trên đó màu trắng, yên khâu chỉ đỏ mối khâu khít. Còn mấy chi tiết khác màu sơn so với bản thường thì chắc bác bít rồi nhé :D. Số máy thì đầu 107 trở lên là đời 2011 mới có Sporty, con của e đầu 109 giấy hải quan ghi tháng 11/2011 :D
Mà đã mua bác mua lun 150 cho ngon, 125 đi cc thấp mà xác nặng ga đầu ko thoát máy lắm, giá khoảng 132, 150 là ~165 ko hơn nhau nhiều lắm. Mà e ko chắc 125 Sport có hàng đâu.
vâng e cảm ơn bác ạ. e chỉ cố đc 125 thôi bác à.hi

NgoDKNY

Xe đạp
Mua xe xong mang ra Triển Chiêu - Cao Bá Quát dán nilon. Lúc phi ra đó thì alo bác Chiến qua lắp SK lun vì tiện tay tháo nhựa :D. Ko nên lắp khóa đĩa vì thỉnh thoảng quên là banh ta long con heo dầu lun, hỏng cả phuộc trước. Phi ra qua đầu Nguyễn Khuyến tí mua khóa chữ U hiệu Yeti của Italy 320k chắc cú :D.
Tks bác nhiều . Mà bác cho hỏi cái khóa SK công dụng của nó như nào . E tìm ko thấy chỗ nào nói về nó cả

JinHa

Xe máy
Tks bác nhiều . Mà bác cho hỏi cái khóa SK công dụng của nó như nào . E tìm ko thấy chỗ nào nói về nó cả
Cái đó sẽ gắn 1 bộ cảm ứng từ ở phần nhựa ngay sau ổ khóa, gắn 1 con chịp bằng đồng xu 500đ giống móc chìa khóa ở trên chìa khóa xe, khi cắm vào ổ khóa con chip phát tín hiệu nhận biết với bộ cảm ứng đằng sau giúp kích hoạt hệ thống, nổ máy xe khởi động bình thường. Nếu cắm chìa ko gắn chip hoặc dùng vam phá khóa bẻ, khi đến nấc ON đề ko lên, sau 5 giây mà bộ cảm ứng ko nhận đc tín hiệu từ con chip thì sẽ còi bíp bíp liên hồi.

phuongmit

Xe cút kít
Khoá chữ U đấy cụ mua đắt rồi,cụ lên Thuốc Bắc cho em, 250k thôi, em mua 3 cái rồi, màu xanh nõn chuối :))

BấtPhong

Xe máy
Tình hình là e cũng máu làm 1 em sporty lắm r . Tìm được bài viết này quả thật có rất nhiều thông tin hữu ích cho em :)

Theo e thấy thì các bác toàn mua ở địa chỉ Hằng Đạt 149 Bà Triệu đúng ko ạ ? Các bác cho e hỏi là những cái phụ tùng lắp sau khi mua xe gồm những gì ạ như các bác hay lắp ấy ( khóa SK , ... )
Bác nào vào giải đáp cho e để mai e qua múc 1 em với :">
Ở Hằng Đạt không có bán sporty đâu cụ ah, cửa hàng đó chỉ bán màu thường thôi.

MrDark

Xe đạp
JinHa xem chuẩn đấy, mình đọc bài mở của bạn thôi còn k xem các cmt khác. Hồi cuối tháng 5 mình cũng có mua 1 em xe mình mua đầu 107 giấy nhập hải quan từ tận tháng 5/2011. JinHa thử qua nhà 250 Phố Huế xem, vs hiểu biết của bạn thì mình tin bạn sẽ lựa đc thôi, vào đó nếu tìm đc xe ưng ý cứ mặc cả nhiệt tình ko cần lấy mấy cái đồ inox lởm lởm lắp vào xe đâu xem trừ đc bao tiền ^_^

JinHa

Xe máy
JinHa xem chuẩn đấy, mình đọc bài mở của bạn thôi còn k xem các cmt khác. Hồi cuối tháng 5 mình cũng có mua 1 em xe mình mua đầu 107 giấy nhập hải quan từ tận tháng 5/2011. JinHa thử qua nhà 250 Phố Huế xem, vs hiểu biết của bạn thì mình tin bạn sẽ lựa đc thôi, vào đó nếu tìm đc xe ưng ý cứ mặc cả nhiệt tình ko cần lấy mấy cái đồ inox lởm lởm lắp vào xe đâu xem trừ đc bao tiền ^_^
Cám ơn bác , e đã mua đc hàng ngon giá tốt từ hôm 26/8 rồi ah :D. Chắc bác ko đọc các cmt sau nên ko để ý :D. E đc các ae giới thiệu qua mua Thắng Lợi 286 hàng ngon lun nên đỡ phải đi lại nhiều :)

MrDark

Xe đạp
Cám ơn bác , e đã mua đc hàng ngon giá tốt từ hôm 26/8 rồi ah :D. Chắc bác ko đọc các cmt sau nên ko để ý :D. E đc các ae giới thiệu qua mua Thắng Lợi 286 hàng ngon lun nên đỡ phải đi lại nhiều :)
Giá nhiêu thế bạn ơi ??? mua sau đợt mình mua 1 chút thì giá giảm còn khéo khi đợt này mua giá lại tăng trở lại ấy nhờ @@

NgoDKNY

Xe đạp
Hehe chiều nay em cũng vừa làm 1 em sporty r` . Chuẩn như các cụ trên này nói :))
Thank các cụ nhiều nhé :)) Thỏa lòng mong đợi của thằng em .
Mà con của e ko hiểu sao mỗi lần đề phải bóp mạnh tay ga mới đề đc , như kiểu bóp hết cỡ ý :( Có ai bị như này ko
E chưa lắp SK , sáng mai gọi bác Chiến qua lắp được ko nhỉ

datco1311

Xe hơi
Hehe chiều nay em cũng vừa làm 1 em sporty r` . Chuẩn như các cụ trên này nói :))
Mà con của e ko hiểu sao mỗi lần đề phải bóp mạnh tay ga mới đề đc , như kiểu bóp hết cỡ ý :( Có ai bị như này ko
Show vợ 2 cho ae xem đi cụ
Còn bóp mạnh tay phanh mới đề đc là bt cụ nhé xe ai mà chả ai vậy hết mà

JinHa

Xe máy
Giá nhiêu thế bạn ơi ??? mua sau đợt mình mua 1 chút thì giá giảm còn khéo khi đợt này mua giá lại tăng trở lại ấy nhờ @@
E mua lúc đó là 164,8tr. Giờ ko bít là nhiu.

Chúc mừng bác nhé. Show ảnh lên cho các ae cùng xem đi.
Muốn đề thì phải bóp phanh (tốt nhất là phanh sau) mạnh vào, bóp nhẹ nghe tik 1 cái mạnh hơn tới khi nào nghe tik lần nữa là nổ máy đc đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Lien_HN

Xe máy
Cụ cho anh em thấy đi nào! Hi chúc mừng cụ nhé!

BấtPhong

Xe máy
Xe em cũng như bác, bóp mạnh mới đề được, cứ yên tâm nhé ^^

Bon311209

Xe tải
Muốn đề thì phải bóp phanh (tốt nhất là phanh sau) mạnh vào, bóp nhẹ nghe tik 1 cái mạnh hơn tới khi nào nghe tik lần nữa là nổ máy đc đấy.
k biết xe các cụ thế nào, xe e thì chỉ khi nào bóp chặt phanh trái mới đề đc, bóp phanh phải k đề đc.

NgoDKNY

Xe đạp
Hóa ra tình trạng chung r :)) Giật mình cứ tưởng mỗi xe mình bị .

E chưa chụp ảnh e nó . Hnao lấy lại cái dây cáp của IP thì e chụp cho các bác sau nhé .
Còn vụ khóa SK thì các bác cho e hỏi là giá bao nhiêu với ạ , gọi bác Chiến qua tận nha lắp hay như nào ạ