Giúp đỡ về nhông láp Liberty ABS bị hú

tranthanhkv2

Xe đạp
bác dậy sớm nhỉ e vừa mới online đăng bài. dầu máy ko nhất thiết phải vô hãng đâu. dầu lap thì mình chưa kiễm tra. bệnh hú chắc chắn do lổi kỉ thuật của hãng sản xuất, nếu ko thì họ cũng ko thay nhông hú cho mình 2 lần đâu
Ở chỗ em Piaggo Thảo ái nó nói bệnh xe này nó thế => không chịu thay nhông cho mình mới đau~X(

Siêu Rùa

Xe tăng
Dạ, xe em mua chạy 2000km rồi cụ ạ, e cũng không phải người thích sống ảo lên đây lập thớt câu viu câu vếu gì đâu cụ :)

Em đem lên hãng thì mấy thằng ktv nó kêu "bệnh xe này nó vậy, h bắt e sửa thì e không biết sửa cái gì cho xe anh" => nản với câu nói này quá rồi cho nên em đem ra ngoài tiệm sửa xe gần nhà kiểm tra. Ông thợ cũng nói hú nhông. Giờ không biết có cách nào đem lên hãng thay bộ nhông khác ko nhỉ.

Chuẩn cụ ạ. Tụi nó thay dầu máy cho em mà thiếu trầm trọng. Em kiểm tra trên que thăm nhớt mà nhớt nó ko bám vạch nào luôn, dầu láp thì cũng thiếu luôn, hỏi thằng ktv thì nó nói trong sách thì ghi 325cc nhưng xe này thay khoảng 200cc cũng được. Bực mình em mua một chai nhớt lap Eni bình 1 lít (nó bán 160k sao rẽ vậy nhỉ) về tự đổ thêm vào đến khi dầu ngang lỗ bơm nhớt thì thôi. Nhưng chạy nó vẫn hú như trên bác ạ ~X(

Cụ xem độ nhớt láp eni là bao nhiu, khéo cụ mua nhầm dầu máy rồi cũng nên vì bình láp eni 1 lít giá gần 500k. Em khuyên cụ nên tháo hết nhớt láp ra, mua 2 lọ láp của liquy moly (150ml/1 lọ) đổ vào ạ.

tranthanhkv2

Xe đạp
Cụ xem độ nhớt láp eni là bao nhiu, khéo cụ mua nhầm dầu máy rồi cũng nên vì bình láp eni 1 lít giá gần 500k. Em khuyên cụ nên tháo hết nhớt láp ra, mua 2 lọ láp của liquy moly (150ml/1 lọ) đổ vào ạ.
Em mua loại 80w-90. Không biết chất lượng ra sao chứ để tới đây e đặt mấy loại nhớt ở trong nam ra chứ ở tỉnh em họ không bán Liquy moly

tranthanhkv2

Xe đạp
mình vừa mới liên lạc với kỉ thuật của piaggio đà nẵng, chờ lâu quá ko thấy động tĩnh gì, xe thì vẫn hú ko giãm được,đi mất sướng cả chiếc xe. con liberty abs này dùng cung máy với con Medley abs mới ra ko biết có tình trạng như mình ko. 9h sáng mai lên hãng họ thay bộ nhông hú từ các chiêc xe mới qua để mình thử xong họ thay cho mình, mừng quá hehe, vậy là thay lần thứ 3. vãi thật hy vọng là ổn thỏa.
Chỗ bác hỗ trợ khác hàng tốt quá. Chỗ em mua xong nó hắc hủi liền ak. Bác thay xong cho ý kiến xem sao nha bác.
Con Medley đó máy nó 4 van lẫn, nên nó nổ êm hơn, em có lên chạy thử rồi, êm và bốc lắm, nhông nó không hú khi lên 50km/h, không biết sau này sao. Li mình có 3 van thôi bác.

adng

Xe điện
mình vừa mới liên lạc với kỉ thuật của piaggio đà nẵng, chờ lâu quá ko thấy động tĩnh gì, xe thì vẫn hú ko giãm được,đi mất sướng cả chiếc xe. con liberty abs này dùng cung máy với con Medley abs mới ra ko biết có tình trạng như mình ko. 9h sáng mai lên hãng họ thay bộ nhông hú từ các chiêc xe mới qua để mình thử xong họ thay cho mình, mừng quá hehe, vậy là thay lần thứ 3. vãi thật hy vọng là ổn thỏa.
Thay lần 3 mà vẫn hú ạ?
Vậy rất dễ lỗi cơ khí lắm.

Khi bạn chạy đều ga, lực máy nhỏ, côn bám ko chặt gây ra tiếng hú. Khi thốc mạnh ga, lực máy mạnh, côn bám chặt sẽ ko thấy tiếng hú nữa. Thường các xe ga hay bị hú khi chạy đều ga ở khoảng 40-50 km/h vì đó là khoảng tốc độ chạy tiết kiệm xăng nhất, máy hoạt động nhẹ nhàng nhất

tranthanhkv2

Xe đạp
Khi bạn chạy đều ga, lực máy nhỏ, côn bám ko chặt gây ra tiếng hú. Khi thốc mạnh ga, lực máy mạnh, côn bám chặt sẽ ko thấy tiếng hú nữa. Thường các xe ga hay bị hú khi chạy đều ga ở khoảng 40-50 km/h vì đó là khoảng tốc độ chạy tiết kiệm xăng nhất, máy hoạt động nhẹ nhàng nhất
Tiếng hú này do láp chứ không phải do côn bám không chặt gây ra hú đâu bác ak

tranthanhkv2

Xe đạp
ko đơn giản như mọi người nghĩ đâu vì chỉ khi sơ hữu xe và di chuyển hàng ngày với chiếc xe thì bạn mới hiễu được cảm giác hú đó, chi tiết thì mình đã trình bày ở trang 1, chỉ hú mạnh khi hạ ga, khi hạ ga nhé ở tốc độ 60 về 40. mới đi bảo hành thay xong mình online lun đây, được a kỉ thuật nhiệt tình ảnh dắt 2 chiếc xe mới trog kho ra cho mình thử xong thay nguyên bộ của chiếc xe mới sang kèm theo dầu lap mới,kết quả giảm được 60%, tiếng hú tạm chấp nhận. thôi thì cũng mệt mỏi với nó quá rồi nên h mình thả thí luôn. thân
ps số ảnh

Chỗ bác nhiệt tình quá. Chỗ em rõ chán quá bác ak

Vũ Khải

Xe đạp
Xe em đời 2012. Vừa phải thay bộ Lap hơn 2 củ :)

Hgnam.n

Đi bộ
Ra bác Hoàn piaggio ấy thay bộ láp có 2 loại 1 loại 900k 1 loại 1 củ 3.

maiyeuanh87

Xe hơi
Bác thay bộ láp mới là hết hú ngay. Kiểm tra lại bộ côn vì trc e đi Sh cũng bị hú côn ra bảo dưỡng lại là ok ngay.

Anhiget

Đi bộ

Xe mình mới mua đc vài tháng chạy cũng chạy qua 40km/h là bị hú láp
Qua các thợ vào cả hãng họ đều nói là kêu láp
M thay dầu láp thợ thợ nói xe bị ngập nc nhẹ
Dầu láp tháo ra có mầu cafe sữa
M nghĩ là đo trc cho mượn xe ng mượn đi đương ngập bị ngã lên bị vào nc trong láp
Trong nươc mưa thi chưa nhiêu thành phần làm oxi hóa kim lại ác
Ko biết bị ngập lên chạy thành ra bh bi vây
Xe m thj chạy km rất thấp