Giúp chọn Focus 1.8, Vios hoặc Forte

Cu Sut

Xe buýt
Trước mặt em là cuốn tạ chí "Ô tô xe máy" tháng 7 năm 2007 (hơi cũ), bìa sau có quảng cáo Vios "Sedan chuẩn mực toàn cầu đã đến Việt Nam":^). Mời các cụ ném đá!

calibrationwater

Xe điện
Các bác có kinh nghiệm về mấy loại xe trên làm ơn giúp em xem nên chọn xe nào. Em xin cảm ơn và hậu tạ.
Em đã từng đi Vios 6 vạn và giờ là KF đã chạy gần 2 vạn

Nên So sánh KF và Forcus thôi nhé ! Vios không đủ trình để so sánh ...

vietran

Xe ba gác
Một lần ngồi xe thằng bạn (Vios) đi từ HN- Quảng Ninh- HN. Lần sau chừa. Cái xe ấy đi loanh quanh thì được chứ mà đi xa thì mệt đứ đự, ngồi thắt dây an toàn rồi mà tay phải bám chặt vì quá chòng chành, tiếng lốp dội vào xe rào rào.

isabinh

Xe điện
Ý bác là showroom?:^). Chứ đây là đã lên forum rồi còn gì
To bác chủ thớt: Vios hạng dưới, loại ra. Focus xuất hiện đã lâu (2005), nay cũng chỉ là bản facelift, chưa phải thế hệ mới. Forte là model hoàn toàn mới (từ 2008), cũng nhiều bác chạy kiểm chứng chất lượng rồi.Bác chọn đi.
Xem lại nhá bác, con này thì sêu của kia trường hải giwowis thiệu với em là máy của xe kia spectra cải tiến đấy...cũng chả hay ho j nhể.
Focus là nhất trong nhóm này rồi...múc luôn, lăn tăn giề

dunlopillo

Xe buýt
Xem lại nhá bác, con này thì sêu của kia trường hải giwowis thiệu với em là máy của xe kia spectra cải tiến đấy...cũng chả hay ho j nhể.
Focus là nhất trong nhóm này rồi...múc luôn, lăn tăn giề
Nhờ bác tiện thì nhắn giùm bạn sales đấy sang box Hyundai/Kia để anh em người ta giảng cho về máy. Đi bán hàng mà còn chả rành sản phẩm thì chết. Đời sau bao giờ chả phải cải tiến. Cái máy lắp ở Kia Spectra ( Kia Spectra version Việt Nam 2003 nhé) ra đời năm 2000, cải tiến đến mấy đời rồi mới ra được con máy lắp vào cái Forte bác ạ. Mà có chỉ phải cái máy đâu. Forte/New Cerato nó là "All New" Nói như chú sales đấy thì Camry 2007 cũng là máy của Camry 2003 cải tiến hoặc Ford Focus 2009 cũng là máy Focus 2005 cải tiến...cũng chả hay ho gì. Chú đấy đáng đuổi việc, em nói thật.

Chỉnh sửa cuối:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Bác chủ thớt ạ, bác mua Focus đi vì nó là xe của Ford, mà

1. Xe Ford càng nhìn lâu càng thấy yêu

2. Mấy anh em hội Ford hay lắm cụ ạ ;)

ddthoa

Xe tăng
Vios bán lại ko lỗ thì được chứ lành gì mà lành,Vios mà chú nói lành thì anh bó tay,vỏ mỏng,động cơ cũng ko bền, an toàn kém ,tai nạn 1 cái DIE luôn chứ đừng nói là sống sót thế lành cái gì , nghe người ta nói lành thì nói lành chứ chẳng biết Lành là gì thế mà dám phán 1 câu xanh rờn di Vios cho nó lành, ngay cả ngôn từ tiếng Việt chú còn chưa hiểu hết ý nghĩa thế thì làm sao có tư duy để hiểu hết thông số kĩ thuật của xe.Nếu trong 2 em thì Focus và Vios,thì FOCUS là đứng đầu kể cả ngoại thất, nội thất, chất lượng động cơ,an toàn, cảm giác lái,còn Vios chỉ được bán lại ko lỗ bao nhiêu thì có thể, thế thì Vios lành chổ nào chú phân tích anh xem ???.
Cụ hanhtoyota nóng tính quá, cụ đọc kỹ bài người ta thì sẽ thấy ý của cụ Cua khác đó. Mà thôi, dầu sao cũng mời cụ (b). Em cũng là fan của Ford.

Trước mặt em là cuốn tạ chí "Ô tô xe máy" tháng 7 năm 2007 (hơi cũ), bìa sau có quảng cáo Vios "Sedan chuẩn mực toàn cầu đã đến Việt Nam":^). Mời các cụ ném đá!
Nghe cụ dẫn chứng thế thì em gửi cụ 2 tay và cái dây ạ. Cụ làm phước em nhờ :77::77::77::77:. Nhà báo ăn tục nói phét quá. Khéo khi không biết Sedan là gì ấy chứ :102::102::102::102:

Chuẩn luôn. Ko ai so trình độ tiểu học với trình độ trung học cả. :21::21::21:

calibrationwater

Xe điện
Mấy cái xe Ỉn , fotuner ...được Toi gắn cho cái mác là dòng sản phẩm thuộc dự án toàn cầu IMV của Toyota Motor Corporation (TMC)

Làm không ít người hiểu nhầm trong đó có em là cái xe này được bán ra trên toàn thế giới ... (vậy thì yên tâm quá đi về tiêu chuẩn chất lượng, an toàn và xe mình đảng cấp thế giới roài ! :41::41::41:)

Sự thực nó chỉ bán cho những nước nghèo như VN, ấn độ, philipin .....:77::77::77::77::77:

Veyron2.0

Xe buýt
Mấy cái xe Ỉn , fotuner ...được Toi gắn cho cái mác là dòng sản phẩm thuộc dự án toàn cầu IMV của Toyota Motor Corporation (TMC)

Làm không ít người hiểu nhầm trong đó có em là cái xe này được bán ra trên toàn thế giới ... (vậy thì yên tâm quá đi về tiêu chuẩn chất lượng, an toàn và xe mình đảng cấp thế giới roài ! :41::41::41:)

Sự thực nó chỉ bán cho những nước nghèo như VN, ấn độ, philipin .....:77::77::77::77::77:
Đúng rồi đấy cụ, xe toàn cầu là ở đâu cũng đi được, dù là nước nghèo, dù là người nghèo :21::)):21: Nó là xe hạng thấp, dành cho người nghèo, mà giá ở VN thì :77::77::77::77::77:

MrWarm

Xe máy

Cụ nói chuẩn, nhưng cần chỉnh tí là KF cũng chưa đủ ngang tầm để so với Focus đâu.

Cụ chủ thớt lấy em Focus là sáng suốt nhất đó (b)

Cu Sut

Xe buýt

Thế mới nói thằng Toy này khôn: tôi gọi nó là xe "chuẩn mực toàn cầu" vì nó là xe thuộc "dự án toàn cầu", còn dự án của công ty tôi, tôi thích đặt tên gì thì tôi đặt, nhỉ:102:.

dunlopillo

Xe buýt
Cụ nói chuẩn, nhưng cần chỉnh tí là KF cũng chưa đủ ngang tầm để so với Focus đâu.

Cụ chủ thớt lấy em Focus là sáng suốt nhất đó (b)
Chưa nói đến giá Con FT còn đắt hơn cả con 1.8 AT Focus. Còn lại, xe đều là hạng C. Em thấy đồ đạc tất cả các thứ FT nó đều hơn mà cụ lại bảo chưa đủ tầm. Cụ chọn xe nào là quyền của cụ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

lucky-luke

Xe buýt
Các cụ múc con công nông lên đời mà chạy, đa dê năng thui rùi! Tây Nguyên người ta chạy đầu dọc mui trần chở cả nhà chục người lên phố sắm Tết, vào nhà hàng ăn uống như ai ơi, hơ hơ, chẳng cần ọp sần j mà vẫn okie! Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam đê! Tiền còn lại để làm việc khác! Các cụ cãi nhau mất đoàn kết ghê! (b):6:(l)

canh lai

Đi bộ
bac cu goi cho em em se tu van them cho bac 0972809698

CAR5

Xe tải
FC có lẽ là một sự lựa chọn sáng suốt, vì có thương hiệu, mà thương hiệu đi dôi với chất lượng.thường là thế.(b)

quyetdaigia0901

Xe buýt
Kinh nghiệm củe em thế nà
- Nếu bác thích co gái ở Tuyên quang xinh, người ngon lành bộ phận nào ra bộ phân ấy thì nên chon Forte
- Nếu bác thích co gái ở Hà nội, người nhỏ nhắn, ngực lép, mông lép thuộc típ người dây ăn uống nhỏ nhẹ thanh lịch thì chon Vios
- Nếu bác thích em gái Sài gòn bốc lửa ta chân cơ bắp thì chọn Focus

Chúc bác sơm chọn được em như ý
Kụ phán như .... :21:

haihoa1

Xe đạp
Trong 3 xe thì chỉ có thể so sánh giửa focus và forte
- focus thương hiệu - xe chắc chắn - cách âm tốt - an toàn - và được test qua nhiều thế hệ
- forte dòng xe trẻ mới lênh có option nhiều , nhưng thương hiệu hàn ( Hàn cũng tốt lắm ) - ngoại hình bắt mắt nhưng hcưa ai tét nhiều vì mới ra mà .
+ vios chiếu dưới 2 anh kia . Đã thế bọn toy còn loai hoai cái vụ khí H2S không khéo mua nhắm chiếc có khí này thi có mà die sớm. (b)

MrWarm

Xe máy
cuabien viết
Cụ nên làm con Vios đi cho lành, vừa tiết kiệm xăng mà đi mấy năm sau bán cũng không lỗ. Em nói thật đấy, em thề !

Đề nghị kụ kua tư vấn tử tế nhá :)):))
Em đi con CD5 cực lành ạ. Có 50 triệu cả nhà ai thích cưỡi lúc nào thì cưỡi. Nhà em làm đậu, sáng nào cũng trở cả đậu, nước canh đậu ... mà xe vẫn ngon, xăng ko tốn, bán chả lỗ mấy cùng lắm là lỗ 40 triệu. Em nói thật đấy, em thề :69:

Chỉnh sửa cuối: