Giúp cháu về vấn đề hộp số Altis 2.0

Mr Fun

Xe hơi
Thật rủi cho cháu là hôm đưa xe cho bạn đi rồi không biết cụ ấy phi vào sống trâu thế nào mà vỡ hộp số chảy dầu mà không biết cứ đi rồi tự đem đi sửa hàn lại vỏ hộp số, bây giờ mỗi lần vào số là bị giật một phát nhưng vẫn đi được bình thường, rồi từ số 2 sang số 3 (xe số tự động nên cháu cảm nhận thế) lại bị giật phát nữa và đi bình thường. Mong các cụ am hiểu hơn cho cháu một phương án khắc phục hợp lý nhất về giá cả. Như tiêu đề xe cháu là Toy Altis 2.0 - 2010.

Cháu xin cám ơn các cụ đã góp ý.

quyluong_3bánh

Xe điện
Thật rủi cho cháu là hôm đưa xe cho bạn đi rồi không biết cụ ấy phi vào sống trâu thế nào mà vỡ hộp số chảy dầu mà không biết cứ đi rồi tự đem đi sửa hàn lại vỏ hộp số, bây giờ mỗi lần vào số là bị giật một phát nhưng vẫn đi được bình thường, rồi từ số 2 sang số 3 (xe số tự động nên cháu cảm nhận thế) lại bị giật phát nữa và đi bình thường. Mong các cụ am hiểu hơn cho cháu một phương án khắc phục hợp lý nhất về giá cả. Như tiêu đề xe cháu là Toy Altis 2.0 - 2010.

Em thề là em rất ngại cái khoản cho mượn luôn!chia buồn với cụ

duykhand

Xe tăng
Khiếp nhỉ. Vỡ hộp số thì ko hiểu sửa thế nào đc các cụ nhỉ

ngockhanh_pl

Xe máy

Hộp số xe cụ bị vỡ nên dầu chảy ra ngoài thế là thiếu dầu nhiều quá rồi. sau khi hàn lại chỗ vỡ có lẽ cụ đã bổ sung thêm dầu nhưng như thế chưa đủ đâu ạ. Kinh nghiệm là bị như thế thì ko được cho xe chạy tiếp mà phải kéo về để khắc phục ngay cho vỡ và bổ sung thêm cho đủ dầu số. Chứ cứ cho xe chạy tiếp như cụ em dự là phải tháo hộp số ra kiểm tra lại toàn bộ lá côn lá thép rồi đấy ạ. Khả năng rất cao là mấy loại lá này đã bị mòn hay cháy đáng kể rồi ( do thiếu đầu số)nên khi chuyển số tạo hiện tượng giật. Cụ nên cho xe vào đại lý hay gara có uy tín để kiểm tra lại đi ạ. Chúc V2 của cụ mau khỏe..

pham minh

Xe container
chắc là phi vào dải phân cách rùi , cho mượn mà thế thì chết . cụ mang vào hãng kiểm tra xem ko để nặng là mất hơn trăm củ đấy

csan

Xe tải
Trước có ông a đi altis bị giống cụ e chở đi sửa nên nhớ ,mang vào gara ở cạnh bên hông sân Mỹ Đình ko nhớ tên.chỗ này em thấy rộng sạch sẽ và chuyên nghiệp.Trước thấy bên BH bưu điện hay làm ở đây thì phải.Làm hết 7 củ bao gồm: hạ hộp số,tháo hết HS ra hàn lại vỏ (nứt khoảng 2>3cm),thay đáy cacte,gioăng,thay lọc dầu và đổ dầu mới(hàng hãng tất).Chạy lại ngon như trước.Vài Lời chia sẻ với cụ...

Chỉnh sửa cuối:

moimuaxe2013

Xe tăng
Nhà Ngô Minh trên OF có cho thuê đủ loại xe từ Civic, Altis, Camry đến các loại xe cao cấp hơn đó. Có đến trên 30 đầu xe cho các bác lựa chọn, CHĂM SÓC TẬN TÌNH :-o
<< Cụ Ngô Minh voka cho em phát đi - em đang quảng cáo không công cho cụ đấy>>