[Funland] Giúp các cụ tất tần tật về laptop: tìm driver hiếm, bắt bệnh phần cứng, tư vấn giá

laptop88.vn

Xe buýt
Em có con Acer bị bệnh : Tắt máy khi đăng cắm sạc thì ko bật lên được, phải tháo pin ra lắp lại thì bật được.

Không biết bệnh này do pin hay do nguồn cụ nhỉ?
Cụ thử bỏ pin bên ngoài xem có bật tắt bình thường không ạ? Tháo pin, rút nguồn rồi cắm lại thì có bật tắt được bình thường không?

chuotdong

Xe điện
Em có con máy đang chạy Win 8 muốn backup bản quyền Win 8 để cài về Win 7 cho tiện thì làm thế nào cụ ?

bebongbe

Xe hơi
Em có con máy đang chạy Win 8 muốn backup bản quyền Win 8 để cài về Win 7 cho tiện thì làm thế nào cụ ?
W8 OEM của hãng nào thì dùng cái DVD WIN 8 của hãng ý cài vào là ăn ngay bản quyền ko cân điên key gì cả bạn nhé. Tim link trên torrent down về ghi ra đĩa thế là xong.

laptop88.vn

Xe buýt
Máy có Win8 bản quyền thì ắt phải có recovery tích hợp trong ổ cứng phải không cụ? Nếu có recovery lưu trong máy thì cũng sẽ có phần mềm để tạo đĩa backup cài sẵn rồi ạ. Cụ burn ra mấy cái đĩa rồi khi cần thì cho đĩa vào chạy là quay về cài đặt gốc của nhà sản xuất thôi ạ

cutoe

Xe tải
Chào cụ.
máy em là probook 440g1.
có nhận dạng vân tay mà em cài mãi không được
cụ có thể gửi em driver chuẩn và hướng dẫn em được không ạ
cảm ơn cụ

Spark chevrolet

Xe tăng
Các cụ vào trang http://www.drivereasy.com/ tải nhần mềm vào laptop nó tự động load driver về máy là được mà.
em cũng đang dùng phần mềm này để cài driver VIN 7 32 bit . cho con asus p550 mà hãng chỉ hỗ trợ win 8 và 8.1 của em. thấy rất ngon. không cần có mạng vẫn cài được full, em đang dùng bản 6.1

laptop88.vn

Xe buýt

laptop88.vn

Xe buýt
Chúc các cụ năm 2015 mạnh khỏe làm ăn phát đạt ạ

laptop88.vn

Xe buýt
Có cụ nào cần em giúp đỡ gì không ạ? :D

kuduc_bmw

Xe tải
Website
dantri.com.vn
Em đang dùng chiếc Dell XPS 14 đời 2012 dùng mSATA SSD 32Gb hiện đang làm bộ nhớ đệm (mặc định). Giờ em muốn upgrade lên SSD 128 - 256Gb cũng mSATA thì có cần config gì lại để nó hoạt động như 1 ổ cứng bình thường ko cụ?

Máy em Windows 8.1, bản quyền theo máy. Giờ cài lại hệ điều hành vào ổ cứng mới nó có tự nhận diện máy và kích hoạt bản quyền ko?

laptop88.vn

Xe buýt
Em đang dùng chiếc Dell XPS 14 đời 2012 dùng mSATA SSD 32Gb hiện đang làm bộ nhớ đệm (mặc định). Giờ em muốn upgrade lên SSD 128 - 256Gb cũng mSATA thì có cần config gì lại để nó hoạt động như 1 ổ cứng bình thường ko cụ?

Máy em Windows 8.1, bản quyền theo máy. Giờ cài lại hệ điều hành vào ổ cứng mới nó có tự nhận diện máy và kích hoạt bản quyền ko?
Cụ kiểm tra xem máy có phân vùng recovery không ạ? Cụ bấm phím windows + e, rồi chuột phải vào this pc chọn manage. Sau đó chọn Disk management, trong đó cụ xem ổ cứng có phân vùng nào ẩn mà dung lượng tầm chục GB không. Nếu có thì là có recovery

Nếu có recovery thì cũng sẽ có sẵn phần mềm hỗ trợ tạo bộ cài bằng USB hoặc đĩa DVD, cụ tạo 1 bộ recover ra, thay ổ cứng rồi sử dụng USB hoặc DVD đã tạo để phục hồi lại cài đặt của nhà SX

Máy cụ có Windows 8.1 bản quyền theo máy nếu tự cài lại là sẽ mất bản quyền, cụ có thể dùng các công cụ sao lưu ổ cứng để từ đó phục hồi sang ổ cứng mới mới có thể sử dụng được

kuduc_bmw

Xe tải
Website
dantri.com.vn
Cụ kiểm tra xem máy có phân vùng recovery không ạ? Cụ bấm phím windows + e, rồi chuột phải vào this pc chọn manage. Sau đó chọn Disk management, trong đó cụ xem ổ cứng có phân vùng nào ẩn mà dung lượng tầm chục GB không. Nếu có thì là có recovery

Nếu có recovery thì cũng sẽ có sẵn phần mềm hỗ trợ tạo bộ cài bằng USB hoặc đĩa DVD, cụ tạo 1 bộ recover ra, thay ổ cứng rồi sử dụng USB hoặc DVD đã tạo để phục hồi lại cài đặt của nhà SX

Máy cụ có Windows 8.1 bản quyền theo máy nếu tự cài lại là sẽ mất bản quyền, cụ có thể dùng các công cụ sao lưu ổ cứng để từ đó phục hồi sang ổ cứng mới mới có thể sử dụng được
Cảm ơn cụ. Em check thì ra 3 vùng recovery.
Em muốn hỏi cụ là sau khi em phục hồi lại thông tin thì SSD mới có được nhận làm ổ riêng (như ổ C, D hiện tại của em) ko? Em ko rành IT lắm nên cái khoản này hơi mù

laptop88.vn

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Em check thì ra 3 vùng recovery.
Em muốn hỏi cụ là sau khi em phục hồi lại thông tin thì SSD mới có được nhận làm ổ riêng (như ổ C, D hiện tại của em) ko? Em ko rành IT lắm nên cái khoản này hơi mù

Nếu cụ phục hồi Windows bản quyền bằng bộ cài recovery thì nó sẽ tự động lưu vào ổ cứng chứ không ghi lên ổ msata. Em chưa thử làm nhưng em nghĩ nếu có phục hồi cài đặt lên ổ msata thì nó cũng không chắc sẽ chạy được, vì cài đặt gốc được cấu hình cho boot từ ổ sata với ổ msata làm cache

Cụ nâng cấp ổ msata có thể tự cài win lên nó như một ổ cứng độc lập, nhưng muốn giữ bản quyền thì phải dùng đĩa cài được cung cấp bởi Dell

Nhân viên support của Dell nói thế này:
You can contact our Technical Support Team and request for the Windows 8 installation disk to perform a clean reinstallation. The Product Key is embedded into the BIOS. The Windows installation will check the BIOS for the Product Key during installation.

Ha_TM68

Xe buýt
Nhà cháu có em lap MSI Notebook hiện đang dùng win 7 với 1G ram, vậy nâng cấp lên 2G RAM thì hết bao nhiêu, cụ cho giá tình thuơng với, mong tin của cụ . . .

chuotdong

Xe điện
Cụ ơn em muốn backup bản quyền Win 8 và driver để cài về Win 7 thì làm thế nào đảm bảo nhất ?
driver đó có dùng để cài cho Win 7 không