[Funland] Giúp các cụ tất tần tật về laptop: tìm driver hiếm, bắt bệnh phần cứng, tư vấn giá

QuangBT

Xe máy
Thế ạ? Hôm nay em ở nhà bế con nên không gặp cụ. Có gì cần cụ qua ủng hộ em với nhé :D
có các nv của cụ tiếp rồi ạ. E qua vs máy, đổi ram rồi. Chỗ cụ trong ngõ sâu, kể ra cụ làm cái biển treo ngoài đầu ngõ dẫn lối vào thì tìm dễ hơn cụ ạ :D

laptop88.vn

Xe buýt
có các nv của cụ tiếp rồi ạ. E qua vs máy, đổi ram rồi. Chỗ cụ trong ngõ sâu, kể ra cụ làm cái biển treo ngoài đầu ngõ dẫn lối vào thì tìm dễ hơn cụ ạ :D
Vâng e cũng đang định làm ạ. Cảm ơn cụ đã ủng hộ :D

manhvpcp

Xe buýt
Em mới được cho con ASUS EeePC 1000H nhỏ nhỏ xinh xinh cho con gái dùng. Người dùng trước đã cài win XP chạy bình thường. Trước đây máy đã từng bị chạy cả đêm mà ko cắm điện.
Sau khi kiểm tra em thấy có 1 số vấn đề sau:
1. Máy nhanh hết pin khủng khiếp, chắc chỉ chạy được khoảng 15-20 phút. Cái này chủ cũ bảo bị từ khi để máy chạy qua đêm và bị hết sạch pin.
2. Đầu đọc thẻ nhớ không hoạt động
3. Phím nóng (hotkey) Fn + F.... chỉ hoạt động một số chức năng như chỉnh sáng tối, tắt màn hình, bật wifi. Một số tính năng khác không hoạt động như: đưa ra màn chiếu (Fn+F8), chỉnh loa to nhỏ.
Em có hỏi một số người thì bảo do cài bản win XP thiếu, giờ phải update hay làm gì đó hoặc cài driver.
Nhận máy thì chỉ có máy, pin, sạc nên em không có driver disk, lên mạng lọ mọ tìm thì không biết đâu mà tìm.
Cụ giúp em vụ này với.

htkad

Xe buýt
Em có cái laptop asus mua từ 2012, dạo này nó khởi động chậm quá, nó quét mạng wifi mất 3 đến 5 phút mới dùng được.
Cụ đoán giúp xem nó bệnh gì, khắc phục thế nào? Mang đến chỗ nào kiểm tra và sửa uy tín?

Lốc xoáy

Xe tải
Em mới được cho con ASUS EeePC 1000H nhỏ nhỏ xinh xinh cho con gái dùng. Người dùng trước đã cài win XP chạy bình thường. Trước đây máy đã từng bị chạy cả đêm mà ko cắm điện.
Sau khi kiểm tra em thấy có 1 số vấn đề sau:
1. Máy nhanh hết pin khủng khiếp, chắc chỉ chạy được khoảng 15-20 phút. Cái này chủ cũ bảo bị từ khi để máy chạy qua đêm và bị hết sạch pin.
2. Đầu đọc thẻ nhớ không hoạt động
3. Phím nóng (hotkey) Fn + F.... chỉ hoạt động một số chức năng như chỉnh sáng tối, tắt màn hình, bật wifi. Một số tính năng khác không hoạt động như: đưa ra màn chiếu (Fn+F8), chỉnh loa to nhỏ.
Em có hỏi một số người thì bảo do cài bản win XP thiếu, giờ phải update hay làm gì đó hoặc cài driver.
Nhận máy thì chỉ có máy, pin, sạc nên em không có driver disk, lên mạng lọ mọ tìm thì không biết đâu mà tìm.
Cụ giúp em vụ này với.
1. Máy của cụ đã chai pin rồi, mua pin mới hoặc đi thay cell thôi.
2. THiếu driver hotkey, cụ lên trang support của asus down về là ok

manhvpcp

Xe buýt
1. Máy của cụ đã chai pin rồi, mua pin mới hoặc đi thay cell thôi.
2. THiếu driver hotkey, cụ lên trang support của asus down về là ok
Cụ giúp em cái đường link driver thì tốt quá, em vào mà nó như mê cung, không thông minh như giao diện OF.

luongbang1285

Xe hơi
Website
www.nhadatquan7.com
hỏi ngoài lệ tí nhé cụ chủ thớt, máy hay bị treo, màn hình xanh, thì lỗi do ram, hay ổ cứng, mình tét ram, tét ổ cứng thì cái nào cũng ổn, đây là máy bàn đời core 2

Lốc xoáy

Xe tải

manhvpcp

Xe buýt

Lốc xoáy

Xe tải
Em có cái laptop asus mua từ 2012, dạo này nó khởi động chậm quá, nó quét mạng wifi mất 3 đến 5 phút mới dùng được.
Cụ đoán giúp xem nó bệnh gì, khắc phục thế nào? Mang đến chỗ nào kiểm tra và sửa uy tín?
Nói túm lại là cụ cứ cài win mới vào là ok, dùng lâu rồi win nó ì ạch ấy mà

laptop88.vn

Xe buýt
hỏi ngoài lệ tí nhé cụ chủ thớt, máy hay bị treo, màn hình xanh, thì lỗi do ram, hay ổ cứng, mình tét ram, tét ổ cứng thì cái nào cũng ổn, đây là máy bàn đời core 2
Cụ thử cài lại windows và xem lại cái cạc màn hình xem sao ạ
Cụ test ổ cứng và test RAM bằng cách nào ạ? Cụ có chắc là cụ test chuẩn không?

laptop88.vn

Xe buýt
Chào cụ, máy của cụ nếu mua đã lâu chưa bảo dưỡng thì cụ nên mang đi vệ sinh lưới tản nhiệt và thay keo dẫn nhiệt để máy chạy mát hơn (cái bộ phận đó nó cũng bị đóng bụi như lọc khí của xe hơi ấy ạ)

Ngoài ra hiện tượng cụ nói thì có thể chỉ là do lỗi Win thôi, hoặc đôi khi cũng có thể do ổ cứng bad. Cụ thử cài lại win và test ổ cứng xem sao ạ. Ở trang 1 em có bài viết hướng dẫn test máy đấy ạ

Bên em có nhận kiểm tra bảo dưỡng máy ạ

30x-FUNX

Xe hơi
Cụ thử cài lại windows và xem lại cái cạc màn hình xem sao ạ
Cụ test ổ cứng và test RAM bằng cách nào ạ? Cụ có chắc là cụ test chuẩn không?
Cho e hỏi là nếu test trong BIOS có chuẩn ko? Các công cụ diagnostic của UEFI BIOS có tin cậy ko cụ

QuangBT

Xe máy
Cụ [@laptop88;305662] ơi sáng hôm cn em có qua chỗ cụ nâng cấp ram 3GB lên 4GB, nhưng mà 1GB nó lại share vào VGA mất rồi nên giờ vẫn chỉ có 3GB ram. cụ có giải pháp nào không giúp em với. Hôm đấy a Minh xem qua máy cũng nói mà e không để ý. Có gì cụ giúp em với nhớ.

laptop88.vn

Xe buýt
Cụ [@laptop88;305662] ơi sáng hôm cn em có qua chỗ cụ nâng cấp ram 3GB lên 4GB, nhưng mà 1GB nó lại share vào VGA mất rồi nên giờ vẫn chỉ có 3GB ram. cụ có giải pháp nào không giúp em với. Hôm đấy a Minh xem qua máy cũng nói mà e không để ý. Có gì cụ giúp em với nhớ.
Cụ đã cài Win lên 64 bit chưa ạ?