[Funland] Giường ngủ gỗ tự nhiên trên mạng đắt quá, các cụ tư vấn cho cháu một tý với.

114hangbong

Xe cút kít
Đóe được đâu Ốc ơi, tao thì nghĩ ngược lại, bài học từ chính bản thân tao đây. Đã sắm đồ gỗ thì nên bền và gỗ tốt thì càng để lâu càng có giá. Gỗ công nghiệp lúc muốn vứt đi tiền thuê chở đi gần bằng tiền mua đồ mới. Trừ khi nhà thuê thì dùng vài năm rồi vứt chứ nhà mình thì đồ gỗ phải ăn chắc mặc bền
Em lại thấy ngược lại. Nhà bố mẹ em toàn dùng đồ Hoàng Anh Gia Lai, đến khi về ở chỗ mới e kê cho cái sopha rộng rãi nên ông bà vứt hết so pha HAGL ở nhà em. Giờ có nhà mới khác, chủ nhà nó để lại bộ sopha đểu khung sắt mà bà nhà em đòi bọc lại đệm mới để dùng chứ cương quyết không lấy lại bộ HAGL gia truyền. Giường tủ cũng vậy, ngày xưa đóng gỗ lát bao tiền giờ chuyển nhà mấy lần toàn dùng tủ chủ nhà cũ để lại, sơn sửa như mới chứ kê bộ cũ vào nó chả hợp.

Tieulongnu10x

Xe máy
Xin chào các cụ, cháu chuẩn bị làm nội thất cho căn cc nhỏ, muốn tìm địa chỉ bán giường ngủ gỗ tự nhiên.
cháu tìm thử trên mạng gỗ sồi hoặc óc chó toàn mười mấy 20 triệu.
cháu cũng k rõ giá như thế là đắt hay bình thường nữa. vì cháu k am hiểu về gỗ.
cháu muốn tìm giường thiết kế kiểu đơn giản hiện đại, màu sáng một chút. tầm giá tầm 12,13tr quay đầu.
các cụ có thể gợi ý cho cháu một vài công ty, trang web giá cả hợp lý, tốt một chút để cháu mua được không ạ
kiểu như giường phía dưới đây ạ
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
Cụ về quê đóng giường, gửi xe khách lên HN là ổn.

Nhà em làm thế. hẳn 3 cái giường gỗ thịt. Gửi từ Quê choa ra HN

Đâu có anh. Căn em mới mua em thay hết toàn nội thất của chủ nhà cũ, em gọi luôn thằng làm cho em đến dọn sạch. Chả mất đồng nào.
thế thì công dọn nó tính mẹ vào giá thành mà vẫn nhận được sự yêu thương và biết ơn của chú. Trong Sì goong thời tiết ko nồm ẩm thì có thể chứ ngoài này dùng đồ gỗ công nghiệp vài năm là chán mắt ngay

rongme77

Xe hơi
Đóe được đâu Ốc ơi, tao thì nghĩ ngược lại, bài học từ chính bản thân tao đây. Đã sắm đồ gỗ thì nên bền và gỗ tốt thì càng để lâu càng có giá. Gỗ công nghiệp lúc muốn vứt đi tiền thuê chở đi gần bằng tiền mua đồ mới. Trừ khi nhà thuê thì dùng vài năm rồi vứt chứ nhà mình thì đồ gỗ phải ăn chắc mặc bền
Cụ Avalon-Bg, đến chết cười với câu "càng để lâu càng có giá" của cụ, giống y ông chồng em á. Ông ý bảo đóng bằng gỗ tốt, sau này còn giữ được giá, về già hết tiền tiêu thì bán đi lấy tiền mua gạo mà ăn :).
Nên lúc đầu em chọn đóng hết bằng gỗ tần bì, sau phải đổi theo ý của ông, là cái giường và bàn/ ghế sofa gỗ đóng bằng gỗ gụ. Nhìn báo giá của mấy món đồ đấy mà em đau hết cả lòng.

mitdac1819

Xe điện
thế thì công dọn nó tính mẹ vào giá thành mà vẫn nhận được sự yêu thương và biết ơn của chú. Trong Sì goong thời tiết ko nồm ẩm thì có thể chứ ngoài này dùng đồ gỗ công nghiệp vài năm là chán mắt ngay
10 năm trước em lấy vợ. Mua giường tủ của Hagl, đến giờ vẫn chưa thấy nó lức, trong khi ông già em xây nhà, thuê thợ Hải Hậu lên làm gỗ tự nhiên, mất mấy trăm củ mà tủ bếp, sàn gỗ cong vênh đủ kiểu

mtthành

Xe máy
Cụ Avalon-Bg, đến chết cười với câu "càng để lâu càng có giá" của cụ, giống y ông chồng em á. Ông ý bảo đóng bằng gỗ tốt, sau này còn giữ được giá, về già hết tiền tiêu thì bán đi lấy tiền mua gạo mà ăn :).
Nên lúc đầu em chọn đóng hết bằng gỗ tần bì, sau phải đổi theo ý của ông, là cái giường và bàn/ ghế sofa gỗ đóng bằng gỗ gụ. Nhìn báo giá của mấy món đồ đấy mà em đau hết cả lòng.
cháu thì mua về nằm k có ý định bán nhưng muốn cái giường nó chắc chắn một chút, nằm cho sướng, gỗ công nghiệp cháu sợ dùng k cản thận nó bong hoặc là nó ọp ẹp

rongme77

Xe hơi
Hiện tại em thấy cái giường bằng gỗ tần bì cũng rất chắc chắn, hai F1 nhà em (cũng cấp 2 cả rồi), đùa nhau rồi nhảy uỳnh uỳnh trên đấy.
Còn về lâu dài, có bị nứt, cong, vênh hay không thì em chưa biết, vì giường mới đóng được khoảng 1 tháng nay.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Rẻ hơn đấy anh. Nó lấy đồ gỗ cũ về, tháo ra tận dụng lại gỗ đó đóng đồ khác. Hoặc bán thanh lý cho các nhà trọ, phòng cho thuê.

muoibaconcho

Xe điện
Gỗ tự nhiên thì đương nhiên là ngon hịn rồi nhưng cụ lưu ý là mua nhõn cái giường thì ko đẹp đc đâu mà phải làm cả bộ giường tủ ... Nên nói chung là lục tốn. Vì vậy mà người ta mới dùng gỗ CN. Ọp ẹp hay ko ọp ẹp tùy theo giá cụ mua.
Giá hạt dẻ, màu sáng thì tần bì, sồi là chuẩn.
Óc chó màu đậm như chocolate, giá đắt.

L.C.D

Xe container
Nguỵ biện cho việc bê bộ bàn ghế gỗ thịt xấu điên đảo về bị con gái chê hả :)) mà mấy ai tính chuyện găm đồ gỗ thịt chờ lên giá đâu hả thým :D
Nhà em lắm gỗ thịt quá nên mỗi lần chuyển nhà hoặc kê kích đồ đạc phải nói là kinh hoàng. Em thích gỗ CN nhẹ nhàng đơn giản, dùng 7-10 năm thay đồ mới ko tiếc.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nguỵ biện cho việc bê bộ bàn ghế gỗ thịt xấu điên đảo về bị con gái chê hả :)) mà mấy ai tính chuyện găm đồ gỗ thịt chờ lên giá đâu hả thým :D
Nhà em lắm gỗ thịt quá nên mỗi lần chuyển nhà hoặc kê kích đồ đạc phải nói là kinh hoàng. Em thích gỗ CN nhẹ nhàng đơn giản, dùng 7-10 năm thay đồ mới ko tiếc.
Kekeke, mợ nhắc em mới nhớ vụ lão ấy bị con gái chê :))

namdh8x

Xe điện
Cụ cứ mua 1 giường xoan đào, vừa chắc vừa đẹp, giá cũng rẻ. Còn lại mua cái đệm với bộ chăn ga sịn nằm là ngon.

congacon868

Xe hơi
Xin chào các cụ, cháu chuẩn bị làm nội thất cho căn cc nhỏ, muốn tìm địa chỉ bán giường ngủ gỗ tự nhiên.
cháu muốn tìm giường thiết kế kiểu đơn giản hiện đại, màu sáng một chút. tầm giá tầm 12,13tr quay đầu.
các cụ có thể gợi ý cho cháu một vài công ty, trang web giá cả hợp lý, tốt một chút để cháu mua được không ạ
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
có ông a làm gỗ có xưởng, bác cần cho e mẫu với kích thước cùng với loại gỗ bác định làm e hỏi giá cho

lucthithang

Xe tăng
Em cũng đang có ý định setup lại cái phòng ngủ đóng lại cái giường, tủ quần áo, bàn phấn, đôn nhưng mà làm gỗ thịt thì lục tốn quá, hỏi qua mấy chỗ họ giới thiệu gỗ công nghiệp kiểu mdf hay gì đó mấy món này e cũng k am hiểu lắm, nhìn mẫu mã thì bắt mắt, họ bảo dùng 10 năm vẫn ok, k biết có cụ nào dùng mấy hàng này rồi liệu có ổn k ạ, e setup phòng ngủ ở nhà ở quê thôi ạ

BigBear

Xe hơi
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
Cụ vào UMA xem có promotions gì ko? Mấy năm trước em vào đấy mua chỉ dưới 10 triệu thôi.

Còi to 70

Xe buýt
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
Cụ ở HN ra chỗ tổng đai lý Hoàng Anh Gia Lai chỗ tràng Thi. Đồ gỗ thật, bền theo năm tháng mà giá rổ cũng hợp lý. Em mua nhiều món ở đỏ rồi đều ứng dùng 20 năm nay vẫn tốt.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Tầm đấy có khi mua đc bộ chiếu ngựa 2 miếng rồi, Dùng chán đem đi xẻ đồng đồ vẫn đc

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nội thất em toàn làm gỗ công nghiệp. Xác định dùng khoảng 7-10 năm bỏ đi làm lại cho mới.
Chuẩn luôn, 5-7 năm là bỏ rồi ấy chứ , tuổi thọ gỗ công nghiệp nếu không ẩm ướt , bê chuyển nhiều cũng trên chục năm !
Làm gỗ công nghiệp loại đắt xíu cũng an toàn, phủ verne thì còn đẹp hơn gỗ tự nhiên loại rẻ.