[Funland] Giường ngủ gỗ tự nhiên trên mạng đắt quá, các cụ tư vấn cho cháu một tý với.

Demchinhhang.net

Xe container
Em vừa xem thì divan giường là loại hay dùng trong khách sạn, cái này có khi phải điều hòa 24/7 cụ nhỉ
Do cụ thôi. Đặt đệm cứng, chiếu trúc thì không cần. Đệm dầy như KS thì cần. Cái divan đó phải có đệm, đệm gì tùy hỉ.

Tainang

Xe đạp
Nếu cụ ở loanh quanh HN thì cụ phi thẳng lên Tràng Sơn thạch thất vào làng nghề trong đấy ,vào thẳng các xưởng mà hỏi đảm bảo giá rẻ bất ngờ.

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy gỗ dổi cũng tầm chục hoặc hơn tí thôi cụ ạ. Cụ đi tỉnh mua em chỉ cho hoặc alo người ta mang tới.

corolla antils

Xe buýt
Xin chào các cụ, cháu chuẩn bị làm nội thất cho căn cc nhỏ, muốn tìm địa chỉ bán giường ngủ gỗ tự nhiên.
cháu tìm thử trên mạng gỗ sồi hoặc óc chó toàn mười mấy 20 triệu.
cháu cũng k rõ giá như thế là đắt hay bình thường nữa. vì cháu k am hiểu về gỗ.
cháu muốn tìm giường thiết kế kiểu đơn giản hiện đại, màu sáng một chút. tầm giá tầm 12,13tr quay đầu.
các cụ có thể gợi ý cho cháu một vài công ty, trang web giá cả hợp lý, tốt một chút để cháu mua được không ạ
kiểu như giường phía dưới đây ạ
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
Đắt hay rẻ phải có tham chiếu, so sánh. Chứ không thể nghĩ trong lòng mình có 10-12tr thì phải mua được cái giường gỗ sồi tự nhiên nặng, đẹp chất, vậy mới là rẻ...còn tầm đó thì chẳng bao giờ tới được gỗ óc chó. Trên mạng, tham khảo về giá là tương đối sát thực tế. Tuy nhiên, khi cụ thể thì từng đơn vị sx sẽ có bài toán đáp ứng nhu cầu cho riêng khách hàng, cho điều kiện tài chính phù hợp ứng với chất lượng hoàn thiện tương xứng...Chúc cụ mua được giường ngon giá hợp lý ;))

khong_co_xe

Xe tăng
Gõ đỏ 1,8mx2m 6 củ.

zacknguyen255

Xe tải
em cũng mua cái giường gỗ tự nhiên của HAGL 15 củ, mà ngồi xuống cứ bị cót két. Do tấm phản. Thấy ông anh làm cùng bảo gỗ tự nhiên nó vậy. Đợt phòng còn lại ra Đê La Thành mua cái MDF lõi xanh có 2-3 củ gì đó lại nằm chắc chắn.

quy la tien

Xe điện
Hàng lấy tận xưởng
Em thấy rẻ quá; cặp mạ dài 1,8m×2m dày 4cm gỗ gõ Nam Phi cũng tầm 4 triệu để làm giường đâu chỉ có mạ còn đầu và bộ thang ..nữa, còn công sá nữa???

Xin chào các cụ, cháu chuẩn bị làm nội thất cho căn cc nhỏ, muốn tìm địa chỉ bán giường ngủ gỗ tự nhiên.
cháu tìm thử trên mạng gỗ sồi hoặc óc chó toàn mười mấy 20 triệu.
cháu cũng k rõ giá như thế là đắt hay bình thường nữa. vì cháu k am hiểu về gỗ.
cháu muốn tìm giường thiết kế kiểu đơn giản hiện đại, màu sáng một chút. tầm giá tầm 12,13tr quay đầu.
các cụ có thể gợi ý cho cháu một vài công ty, trang web giá cả hợp lý, tốt một chút để cháu mua được không ạ
kiểu như giường phía dưới đây ạ
View attachment 5671494
cháu xin cảm ơn
Chung cư dùng gỗ công nghiệp cho đẹp,hiện đại. Hay nhà cụ có xưởng gỗ đấy?

ubisapro

Xe trâu
12 năm trước e đóng 1 cái giường gỗ hương ta giá 17 củ khoai. Ko có gì để chê và đến giờ nó vẫn y xì như lúc đặt đóng. Chắc dùng vĩnh cửu quá. Mà ngủ cái giường đó nó chắc chắn, vài người nhảy giẫm lên vô tư, ko nhúc nhích, kêu gì.

Cụ thớt tăng kinh phí lên chút, cũng ko cần đến hương ta. Xuống Đồng Kỵ đặt đóng, mẫu mã thì cụ mang đến cho người ta xem hoặc ở đó người ta có catalog để cụ chọn. Dùng thích hơn hàng chợ nhiều. Cái bàn trang điểm của Gấu e cũng đặt kiểu này. E ra Đê La Thành, chọn mẫu bàn ưng ý => lấy mẫu (chụp ảnh) rồi đặt đóng. 8 củ khoai, đóng y xì đúc. Tất nhiên gỗ ngon hơn rồi :D

iamdongkisot

Xe tải
cụ mua giường gỗ Hương xám nhé. Giá chỉ 7-8tr loại 1,8m thôi mà chắc nịch

Nook

Xe buýt

Gười vợ chọn cho con gái . Giường 5t . Chăn ga gối 5 t. Ngon bổ rẻ .

mezo

Xe tải
các bác đóng rẻ thế,e vừa đóng của bác thợ làm đồ gỗ cửa ,cầu thang nhà e ( e ngại đi và cũng ko có thời gian về làng nghề vì công việc bận rộn ,đóng luôn chỗ quen ) mà bác ý lấy e 35 tr cho cái giường gõ đỏ , kiểu chân cong bác ý nói tốn gỗ ,còn loại phổ thông bác ý làm 25 tr .Bảo sao anh lấy đắt thế ông ý bảo gỗ có 4 loại cơ bla bla 😀 .

coolpix8700

Xe ngựa
em cũng mua cái giường gỗ tự nhiên của HAGL 15 củ, mà ngồi xuống cứ bị cót két. Do tấm phản. Thấy ông anh làm cùng bảo gỗ tự nhiên nó vậy. Đợt phòng còn lại ra Đê La Thành mua cái MDF lõi xanh có 2-3 củ gì đó lại nằm chắc chắn.
Ông anh bác chắc cũng mua cái giường như bác thôi!
Đơn giản nhất bác cứ nhìn các góc giường xem có cái đinh cái chốt nào không thì biết được kỹ năng của người đóng, lúc đó sẽ biết được nguyên nhân nó kêu!

Gỗ công nghiệp (bộ Hello Kitty cho bé gái)

Gỗ tự nhiên, giường tủ đều có thể tháo rời thành từng tấm với chỉ 1 cái búa gỗ. Tất nhiên dù búa gỗ hay búa nhựa khi gõ vẫn phải đệm nếu không muốn sơn bị trầy. Gỗ dầy, kể từ những cái thang giường trở đi, thợ đóng cẩn thận, mộng ghép chắc chắn, không cập kênh thì làm sao nó kêu được.
Ban công của cái phòng này và chung luôn với phòng bên cạnh khá rộng (7,5m), còn hứng nước của cả mấy ban công tầng trên nên sau 1 năm, trong 1 trận mưa lớn lá cây lấp mất mấy cái lỗ thoát nước. Em có thấy chạy ra, nhưng không kịp thông, nước tràn vào phòng làm sàn gỗ phồng lên. Em phải gọi bác thợ mộc sang tháo cả giường và tủ ra để bác thợ tháo sàn gỗ đem phơi rồi mới lắp lại.

Chỉnh sửa cuối:

hahoi518

Xe buýt
Cụ ở HN thì ra Hữu Bằng, Thạch Thất mà đặt đóng, đảm bảo rẻ hơn ít nhất 30% cửa hàng.

coolpix8700

Xe ngựa
Gấu nhà cụ mua đệm gì mà dầy thế?
Nhìn như thế này cũng giống đi mua nhà người ta xây đển bán. Sau bức tường vừa được sơn chẳng ai biết nó là cái gì.
Sau lớp sơn thì kể cả ông thợ bậc thầy nhất cũng chỉ khen được về lớp sơn.
Người trần mắt thịt khi đặt đồ gỗ cũng thường yêu cầu xem lúc nó còn mộc, chưa được quét cái gì lên trên. Người khó tính hơn còn đòi xem cả thớt gỗ lúc chưa được cưa, xẻ, đục đẽo.
Thực ra không thừa, đồ gỗ thịt cái khâu để gỗ khô trước khi cưa cắt rất quan trọng. Mấy thứ gỗ như hương đỏ, còn đỡ chứ nghiến hay mun thì trong năm đầu thợ gọi điện hỏi thăm liên tục. Cũng may, nhờ tính cẩn thận của ông ấy mà đồ nhà em ông ấy chỉ phải sang có mỗi một lần lúc tháo giường tủ để cứu bộ sàn ở 2 phòng tầng 2 bị nước ngập!

Chỉnh sửa cuối: