[TVMBX] Giữa Volvo XC90 và Lexus RX 350L nên chọn xe nào ?

DaiGai

Xe tải
Đọc lại tiêu đề thớt đi, hút cần quá liều à?

Thằng này càng nói càng ng.u nặng...
Mec nó bán mình, thì liên quan éo gì???
Cái anh muốn nói Volvo nó chỉ là hãng xe tầm tầm bậc trung ở châu Âu, có éo gì mà bưng bô cứ Volvo là nhất? Não nợn không hiểu nổi à?
Còn cụ thể việc Volvo bán mình, là do trước đó cả một quãng dài thua lỗ, cạnh tranh không lại được mới bán mình, đấy mới là cái cần để ý chính. Còn nó bán cho khựa hay đông lào thì kệ c.m nó, chỉ là hệ quả của sự yếu kém trước đó thôi.

Giapnv272

Xe buýt
Thằng này càng nói càng ng.u nặng...
Mec nó bán mình, thì liên quan éo gì???
Cái anh muốn nói Volvo nó chỉ là hãng xe tầm tầm bậc trung ở châu Âu, có éo gì mà bưng bô cứ Volvo là nhất? Não nợn không hiểu nổi à?
Còn cụ thể việc Volvo bán mình, là do trước đó cả một quãng dài thua lỗ, cạnh tranh không lại được mới bán mình, đấy mới là cái cần để ý chính. Còn nó bán cho khựa hay đông lào thì kệ c.m nó, chỉ là hệ quả của sự yếu kém trước đó thôi.
Trước đây thua lỗ thì liên quán éo gì đến hiện tại? Trước đây Volvo, Land Rover, Jaguar, Aston Martin đều thuộc sở hữu của Ford và đều làm ăn thua lỗ trong thời gian dài nên phải bán mình hết cả rồi đó, có sao không? Giờ thì sao? Giờ nó vẫn đi đầy đường đó có sao đâu. Đến Rolls-Royce cũng làm ăn thua lỗ nên cũng phải bán mình cho BMW thì đã làm sao?. Giờ nhìn mấy cụ đi Range Rover hay Rolls-Royce ngoài đường còn thèm ứa nước miếng ấy chứ cụ còn bày đặt chê bai hồi xưa nó làm ăn thua lỗ phải bán mình cho sang mồm à? Cảm giác cụ nói chuyện như thằng trẻ trâu thích ăn mày quá khứ vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Ba Lúa

Xe máy
Các bác lạc đề quá. Theo em thấy nếu đã lăn tăn giữa lex và volvo thì ở Việt Nam múc Lex cho rồi. Còn nếu thớt có tầm 4 tỷ thì em khuyên 1 là đợi X5 mới 2 là làm con GLS 400 mà đi.

KUBIKA

Xe tải
Lex là xe tốt nhưng giá quá đắt so với giá trị thực của nó (cảm nhận).
Nhiều cụ cứ nghĩ bán cho Tàu chất lượng xe đi xuống là sai, Tàu đơn giản nó bơm tiền và tiện thể ăn trộm ít công nghệ chứ gì đâu.

BMW addict

Xe hơi
Lex là xe tốt nhưng giá quá đắt so với giá trị thực của nó (cảm nhận).
Nhiều cụ cứ nghĩ bán cho Tàu chất lượng xe đi xuống là sai, Tàu đơn giản nó bơm tiền và tiện thể ăn trộm ít công nghệ chứ gì đâu.
Cụ nói chuẩn

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
Hàng ghế thứ 3 thì Volvo XC90 hơn cụ nhé, hơn cả Audi Q7 còn X5 thì chật quá em ko nói. Thiết kế đuôi Volvo làm cao hẳn lên ko bị vát xuống quá nên thể tích bên trong ổn.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
E xin chào các cụ , như tiêu đề các cụ ạ , chẳng qua là gia đình em khá là đông và em muốn cưới thêm vợ nhưng em không biết nên chọn những dòng xe gia đình tầm trung nào cả , các cụ tư vấn hộ em với , em cảm ơn ạ . Em thì đang phân vân giữa 2 dòng xe Volvo XC90 Inscription hoặc là Lexus RX 350L . Cho em hỏi là hàng ghế thứ ba của 2 dòng xe , thì xe nào rộng hơn và thoải mái hơn vậy các cụ ? Và cảm giác lái của 2 xe như thế nào vậy ạ ? Em thì hay đi trong thành phố là chủ yếu , ít khi đi tỉnh . À em chưa ra hãng để xem và lái thử xe nhé , mong các cụ đừng gạch đá em , em cảm ơn các cụ ạ
Cụ quan tâm xe XC90 alo em tư vấn về xe ah, thks cụ!

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

lannh

Xe buýt
Cá nhân em là Lexus . Đã từng có cơ hội tới Nhà máy sản xuất Lexus rồi cực kỳ tỉ mỉ và chính xác

Rolls_Royce

Xe buýt
Cứ lexus mà chơi cụ à, vừa sang vừa giữ giá, chi phí bảo dưỡng thấp. Còn volvo thì em không bàn nhưng chắc không kinh tế bằng lexus đâu.

Bố Bống Bi

Xe máy
Em cũng khoái Volvo, cơ mà em thích bản XC60 cho vừa tầm, đi trong TP cũng đỡ cực. RX 350 thì nổi tiếng là máy bền rồi.

lapin

Xe container
Trước định vị hạng thường, giờ định vị hạng sang, chả vấn đề gì miễn đáp ứng tiêu chuẩn?
Như anh Quảng nổ định vị B-phone vậy. Anh ý định hướng hạng sang kệ anh ý chứ, miễn đáp ứng tiêu chuẩn, việc gì phải chê bai anh ý không đủ tầm nhể? :D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
XC90 giờ có sản xuất ở Trung quốc không các cụ?

Giapnv272

Xe buýt
XC90 giờ có sản xuất ở Trung quốc không các cụ?
Tất cả các hãng xe sang như BMW, Audi, Mer, Volvo, Land Rover... đều sản xuất tại Trung Quốc. Có 1,6 tỷ dân thì tội gì không sản xuất mà bán cho họ hả cụ? Tuy nhiên tất cả các hãng xe sang bán tại VN đều được nhập từ Châu Âu chứ không nhập từ Trung Quốc.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các hãng xe sang như BMW, Audi, Mer, Volvo, Land Rover... đều sản xuất tại Trung Quốc. Có 1,6 tỷ dân thì tội gì không sản xuất mà bán cho họ hả cụ? Tuy nhiên tất cả các hãng xe sang bán tại VN đều được nhập từ Châu Âu chứ không nhập từ Trung Quốc.
Như người bạn cháu mua BMW thì sản xuất tại Đức luôn. Không biết XC90 mua tại Việt nam thì sản xuất tại nước nào? Nghe nói Volvo bị Trung quốc mua rồi!

RAVA

Xe ba gác
Trước định vị hạng thường, giờ định vị hạng sang, chả vấn đề gì miễn đáp ứng tiêu chuẩn?
Như anh Quảng nổ định vị B-phone vậy. Anh ý định hướng hạng sang kệ anh ý chứ, miễn đáp ứng tiêu chuẩn, việc gì phải chê bai anh ý không đủ tầm nhể? :D
-Nó ko đơn giản nv đâu? Bác ko thấy là bất kỳ 1 hãng nào từ sx cái bé như đt cho đến những cái to như ô tô...khi muốn nâng tầm lên hạng sang thì thường là phải đẻ ra 1 thương hiệu con khác. Vd như Nokia thì thương hiệu hạng sang của nó là Vertu, Ford là Lincoln, Toyota-Lexus...đến ngay cả Mec muốn sang hơn còn phải đẻ ra Maybach nữa là! Trong khi Volvo trc đây chỉ là 1 hãng bt của châu Âu, đẳng cấp chỉ ngang với VW, Peugeot, Renault...hơn đc cái tiếng là xe an toàn nhất, giờ chỉ cần thiết kế lại, thêm 1 mớ option và đẩy giá lên cao ngang với xe sang là thành xe hạng sang à, đâu có dễ thế? Giờ ở VN đang có mấy chú học tập đấy, vd như a Hải đang đẩy Peugeot lên cao hơn so với Toy, Hon...hay a Vượng đang PR cho Vinfast đó?

Longpt29

Xe hơi
Ô

Ông chửi đổng sớm thế???
Hãy chứng minh chứ đừng chửi đổng!...
Còn thời tôi chạy cái Volvo đầu tiên có lẽ cũng bằng tuổi đời của ông rồi đấy!...
Volvo mảng xe du lịch bé tí, mỗi năm bán được vài trăm ngàn xe, chưa bằng riêng corolla thần thánh của Toy, nên chi phí cho nghiên cứu, phát triển cũng rất nhỏ.
Không phủ nhận nó, nhưng nâng nó lên hạng siêu xe như mấy sâu bán hàng ở VN thì đúng quá ngu muội.
Tôi ko bàn về việc xe hay cộ gì đó, vì tôi đi hãng khác deck quan tâm
Nhưng tôi thấy đồng chí còn chưa biết ai bao tuổi mà khoe mình đáng tuổi đời bố của người khác thì hơi chối. Biết người khác ntn mà nói vậy?
Nếu thích cứ chửi thằng sale ấy, ghét đứa nào chửi đứa đó

lapin

Xe container
-Nó ko đơn giản nv đâu? Bác ko thấy là bất kỳ 1 hãng nào từ sx cái bé như đt cho đến những cái to như ô tô...khi muốn nâng tầm lên hạng sang thì thường là phải đẻ ra 1 thương hiệu con khác. Vd như Nokia thì thương hiệu hạng sang của nó là Vertu, Ford là Lincoln, Toyota-Lexus...đến ngay cả Mec muốn sang hơn còn phải đẻ ra Maybach nữa là! Trong khi Volvo trc đây chỉ là 1 hãng bt của châu Âu, đẳng cấp chỉ ngang với VW, Peugeot, Renault...hơn đc cái tiếng là xe an toàn nhất, giờ chỉ cần thiết kế lại, thêm 1 mớ option và đẩy giá lên cao ngang với xe sang là thành xe hạng sang à, đâu có dễ thế? Giờ ở VN đang có mấy chú học tập đấy, vd như a Hải đang đẩy Peugeot lên cao hơn so với Toy, Hon...hay a Vượng đang PR cho Vinfast đó?
Em có ý kiến nho nhỏ cụ ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

Giapnv272

Xe buýt
Như người bạn cháu mua BMW thì sản xuất tại Đức luôn. Không biết XC90 mua tại Việt nam thì sản xuất tại nước nào? Nghe nói Volvo bị Trung quốc mua rồi!
cũng giống như BMW thôi cụ, BMW mà nhập ở Trung Quốc thì ai mua hả cụ? Không ai bỏ ra vài tỷ để mua con xe made in China cả. Volvo cũng vậy, họ nhập từ Thụy Điển. Tóm lại tất cả các hãng xe sang như Mer, BMW, Volvo, Audi, Land rover Jaguar, Lexus đều có nhà máy sản xuất ở Trung Quốc nhưng chỉ bán cho dân bản địa, hiện tại không có hãng nào ở VN lại dại đi nhập xe TQ về bán cả.

Prelax

Xe tăng
Em thích nội thất lexus , êm ái của nó nhưng lại khoái các óp sần an toàn và cái giá của Volvo. Giá như 2 thằng này kết hôn mà đẻ ra con Volex có phải

tunganh389

Xe máy
lexus bán lại đỡ mất giá, quan điểm ăn chắc mặc bền