[TVMBX] Giữa Volvo XC90 và Lexus RX 350L nên chọn xe nào ?

Jake Ryan

Đi bộ
E xin chào các cụ , như tiêu đề các cụ ạ , chẳng qua là gia đình em khá là đông và em muốn cưới thêm vợ nhưng em không biết nên chọn những dòng xe gia đình tầm trung nào cả , các cụ tư vấn hộ em với , em cảm ơn ạ . Em thì đang phân vân giữa 2 dòng xe Volvo XC90 Inscription hoặc là Lexus RX 350L . Cho em hỏi là hàng ghế thứ ba của 2 dòng xe , thì xe nào rộng hơn và thoải mái hơn vậy các cụ ? Và cảm giác lái của 2 xe như thế nào vậy ạ ? Em thì hay đi trong thành phố là chủ yếu , ít khi đi tỉnh . À em chưa ra hãng để xem và lái thử xe nhé , mong các cụ đừng gạch đá em , em cảm ơn các cụ ạ :D

Rockport Avior

Xe tăng
Thời trước còn độc lập thì Volvo vẫn ở cửa dưới so với Bim và Mec ngay tại châu Âu.
Nay bán mình TQ rồi liệu có thăng hạng???
Công nghệ trang bị thì Volvo có vẻ nhỉnh hơn Ls. Nhưng về chất lượng chế tác từng linh kiện, độ tin cậy thì Lexus luôn đầu bảng. Bên cháu Mec S nằm đắp chiếu lâu rồi mà Lexus trước tuổi vẫn mượt mà...
Cụ chủ hiểu ra hết nghĩa chữ viết tắt của nó thì biết.... Không tầm tầm như Volvo đâu!

duvanlai

Xe tải
Thời trước còn độc lập thì Volvo vẫn ở cửa dưới so với Bim và Mec ngay tại châu Âu.
Nay bán mình TQ rồi liệu có thăng hạng???
Công nghệ trang bị thì Volvo có vẻ nhỉnh hơn Ls. Nhưng về chất lượng chế tác từng linh kiện, độ tin cậy thì Lexus luôn đầu bảng. Bên cháu Mec S nằm đắp chiếu lâu rồi mà Lexus trước tuổi vẫn mượt mà...
Cụ chủ hiểu ra hết nghĩa chữ viết tắt của nó thì biết.... Không tầm tầm như Volvo đâu!
Thiển cận

Rockport Avior

Xe tăng
Ô
Ông chửi đổng sớm thế???
Hãy chứng minh chứ đừng chửi đổng!...
Còn thời tôi chạy cái Volvo đầu tiên có lẽ cũng bằng tuổi đời của ông rồi đấy!...
Volvo mảng xe du lịch bé tí, mỗi năm bán được vài trăm ngàn xe, chưa bằng riêng corolla thần thánh của Toy, nên chi phí cho nghiên cứu, phát triển cũng rất nhỏ.
Không phủ nhận nó, nhưng nâng nó lên hạng siêu xe như mấy sâu bán hàng ở VN thì đúng quá ngu muội.

quatao

Xe tải
Nên chọn Corolla, dù gì cũng thương hiệu Toyota đến từ Japan, thương hiệu này uy tín hơn Lexus

Giapnv272

Xe buýt
XC90 đáp ứng tốt các tiêu chí của bạn

Giapnv272

Xe buýt
Ô

Ông chửi đổng sớm thế???
Hãy chứng minh chứ đừng chửi đổng!...
Còn thời tôi chạy cái Volvo đầu tiên có lẽ cũng bằng tuổi đời của ông rồi đấy!...
Volvo mảng xe du lịch bé tí, mỗi năm bán được vài trăm ngàn xe, chưa bằng riêng corolla thần thánh của Toy, nên chi phí cho nghiên cứu, phát triển cũng rất nhỏ.
Không phủ nhận nó, nhưng nâng nó lên hạng siêu xe như mấy sâu bán hàng ở VN thì đúng quá ngu muội.
Nói xàm như cụ thì xe rolls royce chắc cũng không bằng con Corolla của cụ. Dựa vào doanh số của mấy xe cỏ xong phán chi phí nghiên cứu không bằng con Corolla thì đúng là thiển cận rồi.

Rockport Avior

Xe tăng
Nói xàm như cụ thì xe rolls royce chắc cũng không bằng con Corolla của cụ. Dựa vào doanh số của mấy xe cỏ xong phán chi phí nghiên cứu không bằng con Corolla thì đúng là thiển cận rồi.
Thế nào là xàm???
Anh chạy mòn Volvo ở trời Âu từ khi các thým còn ẵm ngửa kia!
Không chê nó quá kém, nhưng rồ nó quá thì !....
Nó bán mình cho khựa là sự thật, và sao mới phải bán mình????

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Có con volvo sedan xc60 quen vừa đắp chiếu dịp tết :|

Ku Tre

Xe tải
RX thì độ lành đã được kiểm chứng! XC90 có quá nhiều công nghệ hiện đại, cái em ngại nhất là là mùa nồm ẩm ở VN ta các thứ đồ điện tử đó phát bệnh thì đem lại phiền phức cho cụ chủ thôi... Cụ chủ quan tâm đến hàng ghế 3, độ rộng rãi thoải mái và cảm giác lái thì quất XC90.

DaiGai

Xe tải
Em thấy cụ đay đi đay lại chuyện Trung quốc sở hữu, có phải cụ định tổ lái sang chuyện khác ko ạ? Cụ có biết bao thằng hạng sang như thế rồi ko? Có khi cụ chẳng bao giờ đủ tiền mua ấy chứ.

Còn chuyện cụ đi từ bao giờ thì cũng kệ cm nhà cụ, bớt trịnh thượng đi và phân tích thêm tý chuyên môn thì hơn.

Thế nào là xàm???
Anh chạy mòn Volvo ở trời Âu từ khi các thým còn ẵm ngửa kia!
Không chê nó quá kém, nhưng rồ nó quá thì !....
Nó bán mình cho khựa là sự thật, và sao mới phải bán mình????

Dalmore Man

Xe tải
Với E XC 90 là lựa chọn của E

spiderman

Xe tăng
Làm con BMW X5, đủ các tiêu chí của 2 xe cộng lại.

Rockport Avior

Xe tăng
Em thấy cụ đay đi đay lại chuyện Trung quốc sở hữu, có phải cụ định tổ lái sang chuyện khác ko ạ? Cụ có biết bao thằng hạng sang như thế rồi ko? Có khi cụ chẳng bao giờ đủ tiền mua ấy chứ.

Còn chuyện cụ đi từ bao giờ thì cũng kệ cm nhà cụ, bớt trịnh thượng đi và phân tích thêm tý chuyên môn thì hơn.
Volvo là xe hạng sang từ bao giờ đấy trẻ trâu???
Từ trước khi nó bán mình, nó đã bao h được định vị hạng sang ngang mâm vớii Land Rover, Lincoln, Porsche, Maserati, thậm chí là Mercedes, BMW chưa???
Nếu chưa rõ thứ hạng thực tế của nó ở trời Âu từ trước tới nay, thì ngậm c.m nó mồm vào!
Chỉ ngứa lưỡi khi mấy thằng sâu bán xe thổi vống Volvo lên ngang mâm với các hạng siêu xe thôi!

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em chọn 570 :)

DaiGai

Xe tải
Nhà có đi Mec ko trẻ ko trâu?

https://m.vov.vn/oto-xe-may/hang-xe-mercedes-benz-ve-tay-nguoi-trung-quoc-732902.vov

Thớt so sánh Volvo với Lexus, sang sang cái hồn gì ở đây hả ngẫn?

Volvo là xe hạng sang từ bao giờ đấy trẻ trâu???
Từ trước khi nó bán mình, nó đã bao h được định vị hạng sang ngang mâm vớii Land Rover, Lincoln, Porsche, Maserati, thậm chí là Mercedes, BMW chưa???
Nếu chưa rõ thứ hạng thực tế của nó ở trời Âu từ trước tới nay, thì ngậm c.m nó mồm vào!
Chỉ ngứa lưỡi khi mấy thằng sâu bán xe thổi vống Volvo lên ngang mâm với các hạng siêu xe thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Nhà có đi Mec ko trẻ ko trâu?

https://m.vov.vn/oto-xe-may/hang-xe-mercedes-benz-ve-tay-nguoi-trung-quoc-732902.vov

Thớt so sánh Volvo với Lexus, sang sang cái hồn gì ở đây hả ngẫn?
Thằng này càng nói càng ng.u nặng...
Mec nó bán mình, thì liên quan éo gì???
Cái anh muốn nói Volvo nó chỉ là hãng xe tầm tầm bậc trung ở châu Âu, có éo gì mà bưng bô cứ Volvo là nhất? Não nợn không hiểu nổi à?
Còn cụ thể việc Volvo bán mình, là do trước đó cả một quãng dài thua lỗ, cạnh tranh không lại được mới bán mình, đấy mới là cái cần để ý chính. Còn nó bán cho khựa hay đông lào thì kệ c.m nó, chỉ là hệ quả của sự yếu kém trước đó thôi.