[Funland] Giữ xe, giữ hết giấy tờ là chặn con đường sống?

Không sợ vợ

Xe tăng
Để mấy anh cụ say rượu gây tai nạn rồi cccm hãy chửi nhé! Hài lòng chưa? Ở các nước tử tế đều đi tù tươi luôn đấy!

hungkttt

Xe tăng
ông lái xe uống căng thế

Khi Đội CSGT Bình Triệu (Phòng CSGT Đường bộ - Đường sắt, Công an TP HCM) lập chốt kiểm tra nồng độ cồn quốc tế dưới chân cầu vượt Bình Phước (phường Hiệp Bình Phước, TP Thủ Đức, TP HCM).

Tại đây, CSGT đã đón lõng 1 "bợm nhậu" vi phạm nồng độ cồn vượt mức "kịch khung" 2,5 lần đang lái ôtô hướng từ Bình Dương về TP HCM. Cụ thể, tài xế B.V.K (SN 1978; quê Bình Định) có nồng độ cồn trong người lên tới 1,058 mg/l khí thở.

Không nhận thức được mức độ nguy hiểm khi điều khiển ôtô tham gia giao thông với mức vi phạm nồng độ cồn của mình, tài xế K. nài nỉ CSGT cho phép tiếp tục điều khiển ôtô về nhà để sáng mai trả cho công ty.

"Em sai em nhận. Xử phạt em nặng thế nào cũng được nhưng đó là xe của công ty em. Sếp giữ xe, giữ hết giấy tờ là chặn con đường sống của em… Con em sẽ thất học. Các sếp không thương em" - ông K. lè nhè.

Với loại tài xế "giẻ rách" thậm chí cặn bã" ntn, liệu cảnh sát giao thông có gọi là nhẫn tâm không nhỉ??? :-? :-/

Thế bây giờ anh thích chúng tôi chặn đường sống hay chặn đường chết của anh và người tham gia giao thông :))

Huthasa

Xe container
Ồ, nếu các bác đang lái xe trên quốc lộ ở Âu hay Mỹ gì đó thì đương nhiên họ sẽ không giữ phương tiện của các bác rồi. Nhưng họ sẽ bắt các bác trình diễn vài động tác + đo nồng độ cồn. Nếu các bác pass màn trình diễn + nồng độ cồn vượt thì có thể cầm vé phạt và đi tiếp, nếu không thể pass màn trình diễn thì được yêu cầu tắt máy + hạ kính và nằm ngủ.

Tất nhiên các anh polices sẽ free cho các bác chai nước lọc nếu các bác hỏi xin, chắc chắn rồi vì mỗi ngày các anh nhận phụ cấp lên tới 4 chai nước & 4 ổ bánh mỳ lận. Dẫu sao họ cũng quan niệm thế còn rẻ hơn là gọi cứu hộ và cẩu xe về.

Cái xe không có tội phải không nào? Tuy nhiên quả thực thực chiếc xe ở chỗ các bác không chỉ là tài sản mà còn là linh hồn....cho dù chúng không phải là con đẻ của các bác và không mang bất kỳ một gene nào của người Việt nhưng là niềm tự hào-thậm chí là niềm tự hào của cả một country vì có nó đúng không nào? Đương nhiên tôi sẽ tôn trọng điều đó, chắc chắn rồi
Cụ lại ba xàm. Chắc chắn rồi, vẫn như mọi khi, cụ là cụ.

Chopchopchop

Xe buýt
Em cũng đang ngạc nhiên, bữa giờ bận không online được, tối qua vào thì thấy ngựa còn có 1 phần 10, chả biết lý do, nhân đây thấy có vài bác cũng bị thế nên em hỏi lý do với ợ, em cảm ơn.
Nay em lại thấy mã về rồi. Là sao thế cụ nhỉ ?

Mrfox87

Xe buýt
Đi nhậu cho tới sao ko đi taxi, xe ôm cho nhàn nhỉ?
Vấn đề là đâu có biết mình đã say đâu ạ. Mình vẫn đang tỉnh,vẫn đi về nhà đc.
Nguy hiểm nhất khi say là ko biết mình say ạ.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cho đi tù

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhân đạo là tăng mức xử phạt lên gấp 2,3 lần đi. Tuy nhiên nên có 1 mức nhất định mới xử phạt. Chứ để cứ >0 này là phạt sẽ bất cập. E dính 2 lần máy sai số ở hưng yên & hải dương rồi.
Tôi chưa bị phát này bao giờ.
Bác bị và máy nó báo bao nhiêu??
Bác cãi như nào?

Dodge Ram

Xe điện
Hải Dương thì 0,03. Hưng Yên 0,04. Vì e chắc chắn ko uống nên nhẹ nhàng nói cho tôi thổi lại. Thổi lại ko có đi luôn.
Em đã xem trên youtube thổi nồng độ cồn ở HD.

Lái xe xuống thổi lên luôn, anh ta chắc chắn mình không uống vì anh ta không biết uống rượu bia. Nên lôi cả vợ lẫn con xuống test máy! Tất cả đều >0.

Tóm lại là máy móc cũng do con người vận hành. Gặp bọn lòng lang dạ sói, hoặc nhỡ ra có uống một chút từ trưa đến tối thổi vẫn lên lại khen đồng hồ tây. :))
p/s: Bác đừng bảo bác nhân vật trong clip đó nhé. ;))

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
Theo em uống riệu lái xe mà mức kịch thì nên cho ngồi tù 6 tháng đến 1 năm xem thằng nào dám uống. Xe cho trả cầm về luôn, bắt giam mỗi lái xe

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Theo em uống riệu lái xe mà mức kịch thì nên cho ngồi tù 6 tháng đến 1 năm xem thằng nào dám uống. Xe cho trả cầm về luôn, bắt giam mỗi lái xe
Thì ông trong bài đang kiến nghị sửa luật như vậy còn gì cụ :D bắn tôi cũng được nhưng trả giấy tờ xe cho công ty :D

tunglam28062009

Xe tăng
Em đã xem trên youtube thổi nồng độ cồn ở HD.

Lái xe xuống thổi lên luôn, anh ta chắc chắn mình không uống vì anh ta không biết uống rượu bia. Nên lôi cả vợ lẫn con xuống test máy! Tất cả đều >0.

Tóm lại là máy móc cũng do con người vận hành. Gặp bọn lòng lang dạ sói, hoặc nhỡ ra có uống một chút từ trưa đến tối thổi vẫn lên lại khen đồng hồ tây. :))
p/s: Bác đừng bảo bác nhân vật trong clip đó nhé. ;))
Hổng phải e đâu. 😂. Cụ nói chuẩn, máy móc vẫn do con người vận hành. 2 lần e bị thì thái độ tổ công tác hòa nhã, thổi lần 2 ko lên thì cho đi luôn. Giải quyết nhanh, e vẫn ngồi trên xe , 5p là e dc đi rồi.
Còn trường hợp người vận hành cố tình này nọ thì mất thời & bực m phết. Hoặc trường hợp lx uống hôm trc hôm sau bị vẫy lại thì...
Lỗi nồng độ cồn theo Nghị định 100 e thấy có 2 vấn đề.
1. Mức tiền còn nhẹ. Chưa răn đe.
2. Nên có mức nhất định tối thiểu mới ra qđ xử phạt. Vd : từ 0,1 trở lên.

anhkhoihn

Xe tăng
Công ty nào mà giao xe cho những thằng lái xe như thế này thì khác gì ôm bom nổ chậm trong nhà nhỉ .....

HoaMaudon

Xe tăng
Khi Đội CSGT Bình Triệu (Phòng CSGT Đường bộ - Đường sắt, Công an TP HCM) lập chốt kiểm tra nồng độ cồn quốc tế dưới chân cầu vượt Bình Phước (phường Hiệp Bình Phước, TP Thủ Đức, TP HCM).

Tại đây, CSGT đã đón lõng 1 "bợm nhậu" vi phạm nồng độ cồn vượt mức "kịch khung" 2,5 lần đang lái ôtô hướng từ Bình Dương về TP HCM. Cụ thể, tài xế B.V.K (SN 1978; quê Bình Định) có nồng độ cồn trong người lên tới 1,058 mg/l khí thở.

Không nhận thức được mức độ nguy hiểm khi điều khiển ôtô tham gia giao thông với mức vi phạm nồng độ cồn của mình, tài xế K. nài nỉ CSGT cho phép tiếp tục điều khiển ôtô về nhà để sáng mai trả cho công ty.

"Em sai em nhận. Xử phạt em nặng thế nào cũng được nhưng đó là xe của công ty em. Sếp giữ xe, giữ hết giấy tờ là chặn con đường sống của em… Con em sẽ thất học. Các sếp không thương em" - ông K. lè nhè.

Với loại tài xế "giẻ rách" thậm chí cặn bã" ntn, liệu cảnh sát giao thông có gọi là nhẫn tâm không nhỉ??? :-? :-/

Sợ con thất học thì ngậm cái mồm vào đừng có ngửa ra mà hốc cồn đi
Ai vạch miệng ra đổ rượu vào được đâu

Em ủng hộ triệt hạ tất cả những kẻ say rượu ngồi sau tay lái ạ