[Funland] Giữ chồng - dưới góc nhìn Lê Hoàng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái thằng ngáo này,thi thoảng lại bi bô....

xemay_oto89

Xe điện
Em thấy cụ Hoàng nói cũng chuẩn mà các cụ cứ chửi cụ ý ☺

thngaylangthang

Xe ngựa
Chỉ còn vài chiếc lá chớm Thu mỏng manh, chỉ còn mình anh xót xa, vẫn cứ Chờ á

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
"Lấy nghèo dạy con trai, lấy giàu nuôi con gái". Ý của câu này là để con trai có ý chí, động lực phấn đấu, trở thành người tử tế,...Con gái không vì nhung lụa, cám dỗ mà coi rẻ bản thân.
Cả hai bên đều phải giữ nhau, thì mới mong ấm êm. Phụ nữ có tiền mà coi thường chồng, chỉ đẩy anh ta tìm vui bên ngoài. Đàn ông có tiền mà coi thường vợ, thì cũng giết chết tình yêu của cô ấy.
Bài này của bác LH chỉ đúng trong hoàn cảnh vợ tự chủ, độc lập các thứ. Nhưng đa phần, PN mà tự chủ quá, rất dễ sinh thói tự phụ. Mà đàn ông, nào ai muốn kém miếng với vợ mình. Nên là, theo em ko có quan niệm ai giữ ai. Tôn trọng, chia sẻ, lắng nghe và thấu hiểu. Nói giữ, cứ như là giữ đồ vật, hic
Chốt lại là phải tự biết mình biết người. Phỏng ạ?

Ớt xanh

Xe điện
Cụ rất tân tiến đấy.
Con em về kể nhà thầy giáo nó rất vất vả vì hai ông bà về hưu lâu rồi, giờ con gái ly dị mang thêm cả hai đứa cháu về cho ông bà nuôi. Em bảo đấy phụ nữ kiểu gì cũng phải học hành phấn đấu để lo được cái thân mình đã, rồi hãy nghĩ lấy chồng có con. Lấy chồng mà cứ để chồng lo hết kinh tế lúc ly dị mới trắng tay.
Mà con gái em cũng để nó đầy đủ về kinh tế và tình cảm để sau này thấy thằng nào mang tiền ra cưa, nó cũng đừng hòng bị mờ mắt.
Mà chưa hẳn là mờ mắt vì tiền Bông ơi.
Đàn ông có quyền, có tài thường hay mê hoặc được phụ nữ mà những người đàn ông quyền lực và tài giỏi thường hay có (nhiều) tiền ợ.
Buồn thay Ớt lại không thuộc về nhóm của hiếm ấy.

Cống Ngầm

Xe buýt
Thằng cha này mà giờ vẫn đc mời phỏng vấn á
E thấy thằng cha này truyên tivi hoặc trên báo là e đọc hoặc xem cái khác

meodenminh

Xe điện
Còn quá yêu chồng hoặc còn cần cái gì đó ở chồng mới đi đánh ghen chứ

114hangbong

Xe cút kít
Mà chưa hẳn là mờ mắt vì tiền Bông ơi.
Đàn ông có quyền, có tài thường hay mê hoặc được phụ nữ mà những người đàn ông quyền lực và tài giỏi thường hay có (nhiều) tiền ợ.
Buồn thay Ớt lại không thuộc về nhóm của hiếm ấy.
He.. he.. chiện hiển nhiên rồi Ớt nhỉ. Tại sao pn cứ chạy theo đại gia, theo Bông đại gia là người thông minh làm ra nhiều tiền, khoẻ manh nữa vì nếu ốm yếu thì làm sao giữ được tiền, lại suốt ngày lo chữa bệnh. Đấy thông minh và khoẻ mạnh, ối giời ... ai mà chả chết.
Còn mình biết nếu giữ để con gái không mờ mắt vì tiền thì phải dạy dỗ con các giá trị khác của cuộc sống nữa.
Mà bà con gái Bông mê tiền lắm. :(
Hôm sn nó, mọi người hỏi thích gì, nó bảo con không thiếu gì cả, con chỉ cần tiền thôi. Hỏi nó thế sao con lại cần tiền, nó bảo con cần tiết kiệm ít vốn sau này lớn lên học xong con khởi nghiệp. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
He.. he.. chiện hiển nhiên rồi Ớt nhỉ. Tại sao pn cứ chạy theo đại gia, theo Bông đại gia là người thông minh làm ra nhiều tiền, khoẻ manh nữa vì nếu ốm yếu thì làm sao giữ được tiền, lại suốt ngày lo chữa bệnh. Đấy thông minh và khoẻ mạnh, ối giời ... ai mà chả chết.
Còn mình biết nếu giữ để con gái không mờ mắt vì tiền thì phải dạy dỗ con các giá trị khác của cuộc sống nữa.
Mà bà con gái Bông mê tiền lắm. :(
Hôm sn nó, mọi người hỏi thích gì, nó bảo con không thiếu gì cả, con chỉ cần tiền thôi. Hỏi nó thế sao con lại cần tiền, nó bảo con cần tiết kiệm ít vốn sau này lớn lên học xong con khởi nghiệp. :))
Đấy mình nhìn, mình chọn qua những cồng cũng ko phải ko có cơ sở nhé :)