[Thảo luận] Girl trẻ đi xe ga mải hóng giai suýt gây oan gia cho em

flowers1508

Xe tăng
Đi trong phố phải cẩn thận thôi, em toàn bị xe máy chèn ép suốt ngày, ban đầu bực riết mãi rồi cũng quen

minck

Xe container
sao người ta ngã rồi mà tay cụ cứ giữ cái còi làm gì thế ạ :D
Cụ chủ chỉ còi không thôi là may rồi...Gặp người khác thì người ta bảo " Chán sống thì đi lên cầu CD chứ đùng chọn kiểu này sẽ ko siêu thoát dc đâu ".
Hơn nữa gặp TH khẩn cấp thì phải báo hiệu bằng còi hoặc đèn để mọi người còn biết mà đề phòng chứ ...

Luu Lehong

Xe container
Em mà như cụ thì nhảy ngay xuông nâng xe hộ, tiện thể xin cái số :)
Vuốt cụ !
Cũng chả nghiêm trọng gì nên chưa cần giúp đỡ cụ ạ! Với lại, e cũng phòng xa có bác nào dán tranh anh gần đó rỗi việc nhảy ra dựng chuyện để cá kiếm thì mệt! Em nghe chuyện các cụ trên OF nhiều nên cũng phòng xa luôn :))

Em này già rồi mà cụ. em này sinh năm 1970, có con hoc cấp 3 rồi nhé, trẻ gì nữa.:))
Bác nói đùa, em còn nhìn rõ chân tay em ý da vẫn nuột lắm :))

cwise

Xe container
Cũng chả nghiêm trọng gì nên chưa cần giúp đỡ cụ ạ! Với lại, e cũng phòng xa có bác nào dán tranh anh gần đó rỗi việc nhảy ra dựng chuyện để cá kiếm thì mệt! Em nghe chuyện các cụ trên OF nhiều nên cũng phòng xa luôn :))

Bác nói đùa, em còn nhìn rõ chân tay em ý da vẫn nuột lắm :))
Đi lead thì toàn em trên 35 thôi ạ. Cụ đi tiếp là chính xác, ở cái ngã 4 gần bờ hồ này thị phi lắm.

dung_taybien

Xe tăng
Phi ra đường nhưng thiếu quan sát, đó là căn bệnh của đại đa số ng dân nc ta cụ ạ, dù sao thì cũng mường cho cụ vì thoát khỏ cái bẫy này

kraz255b

Xe điện
hình như cụ chủ đi nhanh quá thì phải!

wagonbean

Xe tải
Em nó không hóng giai mà suýt phi vào giai cụ ạ, cụ còi dọa em nó kinh đấy :))

Luu Lehong

Xe container
Phi ra đường nhưng thiếu quan sát, đó là căn bệnh của đại đa số ng dân nc ta cụ ạ, dù sao thì cũng mường cho cụ vì thoát khỏ cái bẫy này
Chả biết nếu có trường hợp bác nào va vào xe máy ngã như thế thì sẽ thế nào các cụ nhể!:-/
Quả thật, hôm qua em đi cũng ko nhanh nên còn phanh kịp chứ cái kiểu lơ đãng ko quan sát như nhiều mợ 2B như thế gây hiểm hoạ khôn lường. Em đã nhấn còi báo từ xa mà em ý chả để ý, nên khi ngã rồi e dằn còi hơi lâu để cảnh cáo mức độ nguy hiểm. Chả hiểu sau này em ý có rút kinh nghiệm ko?:-?

flowers1508

Xe tăng
thú thật là mỗi khi bất đắc dĩ phải cầm lái cái xe lead của vợ cả, e thấy rất căng thẳng các cụ ạ,nó không an toàn khi xử lý các tình huống đột xuất trên đường.
Chuẩn ạ, em cũng đi xe này của Gấu mấy lần, toàn bị ngã vì mình hay dùng phanh trước, tổng cộng 3 lần ngã rồi, xe này cứ bóp phanh hơi sâu là ngã thôi, cực mất an toàn
Với lại đi xe này rất mỏi tay, đi trong phố thì tạm ổn chứ ra đường dài hơi sợ đấy
Chẳng bù con Dream của em, đi từ năm 2001 đến giờ hình như chưa bị ngã lần nào dù có nhưng lúc đi rất nhanh

oojimioo

Xe tăng
từ vỉa hè mợ ấy phi ra đường như chỗ ko người, bó tay

mango

Xe tăng
Bác nói chuẩn, em có cái nhược điểm thấy hơi hướng girl trẻ là cũng hóng nên may mới biết mà phòng :))
Hơi bức xúc với cái em ngơ ngơ này, em doạ 1 tý cho em ý kinh lần sau không gây hoạ cho ai bác ạ . Mặt khác cũng báo hiệu tình trạng khẩn cho 1 bác Mec đang dí ngay sát đuôi xe em kẻo va liên hoàn. Các bác thông cảm :))
Lần sau cụ ấn ngay nút dừng khẩn cấp cho em nhé. Khi thi lấy bằng đã có công đoạn này rồi.
Cụ bấm còi thì ông Mẹc có nghe thấy đâu, mà chỉ có em gái kia và những người xung quanh nghe thấy.

likeSUV

Xe buýt
cháu phê bình kiểu dùng còi của cụ, gây ức chế lắm đó.
Biết là văn minh ko dùng còi, nhưng đấy là ở chỗ văn minh. GT ở VN mà văn minh kiểu đấy thì phang vào nhau chan chát.

Ngô Đức Minh

Xe đạp
Chiều qua trên đường HBT, đường không đông, từ xa em đã thấy 1 em gái trẻ chuẩn bị từ trên hè rẽ xuống đường nên đã có còi báo hiệu từ xa. Tuy nhiên, chắc em gái này chưa chồng mải hóng giai nên lơ đễnh gặp xe 2B cùng chiều xe em lướt qua nên giật mình, ngã ngay cách trước mũi xe em khoảng 1 m ^:)^.
Cũng đã có kinh nghiệm lường khi gặp các đối tượng ưỡn ực như vậy nên em đã phòng thủ chứ không xe chồm va vào thì cũng phiền. Có cờ nhíp cho các cụ đề phòng:

[video=youtube;sn3j7UXzv4U]http://www.youtube.com/watch?v=sn3j7UXzv4U&feature=plcp[/video]
Hôm trước em cũng gặp trường hợp giống y của cụ này :)). E đang đi ở Hàng Trống thì 1 em từ lên phải phi lên làm cái xoạch ngay trước mũi xe may mà phanh kịp chứ không thì lại oan gia ngõ hẹp ^:)^

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vừa xem clip của cụ mà rật hết cả mình, sao cụ không xuống nhất hộ xe em nó, và xin số đt, biết đâu sau này lại là bạn hihihi \:D/

xe thủng lốp

Xe container
Biết là văn minh ko dùng còi, nhưng đấy là ở chỗ văn minh. GT ở VN mà văn minh kiểu đấy thì phang vào nhau chan chát.
Không phải là không dùng còi mà là dùng còi đúng lúc đúng chỗ mới là văn minh cụ nhá

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi trong xe mới thấy tình trạng đi bộ và đi xe máy + đạp ngang đường hơi bị nhiều, chả trách va quệt liên tục. Thế mà bình thường em chả để ý.