[Funland] Giới trẻ 9X nhiều người giỏi và giàu quá!

Xe Thồ SG

Đi bộ
Cái này như 1 kiểu khích bác để ko nên trốn thuế thôi. Chả có cá nhân nào kiếm đc đến mức như thế, hơn cả 1 công ty công nghệ thông tin cỡ nhỏ có tầm chục nhân viên. Nếu giàu, giỏi thì đã lên báo từ lâu rồi. Như vụ Flappy Bird của Nguyễn Hà Đông. Bảo 1 năm kiếm 10-20 tỷ thì có khi nghe còn chân thật tý. Từng ý còn hơn cả giám đốc ngân hàng.
Em cũng nghĩ là đòn gió của các cụ bên thuế thôi.

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Em cũng nghĩ là đòn gió của các cụ bên thuế thôi.
Bảo 1 công ty thì gọi gì là đòn gió, công ty trốn thì thuế thì ăn no đòn, cá nhân trốn thuế thì đỡ hơn. Cá nhân kinh doanh ko qua đăng ký thì làm sao kiểm soát được doanh thu để đánh thuế. 1 tháng kiếm 27,5 tỷ vs cá nhân thì phải gọi là shark r.

phihanhgia

Xe container
1m thì quên đoạn làm đc như thế đi. Đứng sau em ấy phải là cả 1 cty pm lớn. Liệu có đứng tên đăng hộ "người lạ" ko? Em thắc mắc thật chứ ko gato đâu..
Cụ dự đoán đúng 99.99%. Khả năng là đứng tên cho nhóm. Các bạn nữ 28T làm sếp, người đồng sáng lập, quản lý, quản trị kinh doanh, quản trị nhân sự, đại diện pháp lý, vv. thì được, nhưng là thần đồng công nghệ ở CG HN và cả trên toàn VN không có đâu.
Nếu câu chuyện là thật, thì tôi cũng cho rằng cô gái 28T này là người đại điện pháp lý của nhóm.

itnd

Xe hơi
Cụ nào biết thông não em phát, theo em hiểu thì thu nhập như vậy thuế phải 35%
Bài báo sai ở chỗ "thu nhập" đó cụ, 330 tỷ này không phải là thu nhập mà là doanh thu. Nhưng vì thường là nhóm cá nhân + liên quan đến các yếu tố nước ngoài (server, ads, outsource ...) rất khó bóc tách các chi phí đầu vào để tính thuế dựa trên lợi nhuận như bình thường nên nhà nước thu nghéoo 7% trên doanh thu. Thực tế bỏ túi sẽ nhỏ hơn nhiều

Công Minh HN

Xe tải
Giống như một số cụ ở đây, em đoán cái này là một cá nhân đại diện cho một công ty thôi vì Google hiện tại không đăng ký pháp nhân ở Việt Nam và nó cũng chẳng quan tâm là mình đang giao dịch với ai, cá nhân hay công ty. Vì thế hiện tại đa phần công ty khi làm việc với Google đều thông qua cá nhân làm đại diện. Chi tiết cả hai cùng nằm ở khu vực Cầu Giấy đã nói lên phần nào vì ai trong ngành CNTT đều biết khu vực Cầu Giấy tập trung rất nhiều công ty trong lĩnh vực này. Chẳng thế có chuyện vô tình thế được.

Công ty em nhận tiền quảng cáo từ Google cũng theo cách này còn sau đó cách thức chuyển tiền từ cá nhân về công ty ra sao thì em chịu vì chỉ là nhân viên quèn, không thể hiểu sâu xa nội tình được (bật mí công ty em cũng nằm ở Cầu Giấy). Tất nhiên con số vài trăm tỷ một năm nhận từ nước ngoài về cũng là diện khủng. Đây là còn chưa kể, công ty biết đâu cho vài người làm đại diện giao dịch với Google.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Sáng nay bản tin tài chính đưa tin một nữ 28t thu nhập 320 tỷ, còn nam thì thu nhập 260 tỷ. Cả hai đều ở quận Cầu Giấy, quá giỏi.
Kết luận : muốn có thu nhập vài trăm tỏi thì chuyển sang cầu giấy ở thì xác suất cao hơn các quận khác.

Tiger Hunter

Xe container
Cụ dự đoán đúng 99.99%. Khả năng là đứng tên cho nhóm. Các bạn nữ 28T làm sếp, người đồng sáng lập, quản lý, quản trị kinh doanh, quản trị nhân sự, đại diện pháp lý, vv. thì được, nhưng là thần đồng công nghệ ở CG HN và cả trên toàn VN không có đâu.
Nếu câu chuyện là thật, thì tôi cũng cho rằng cô gái 28T này là người đại điện pháp lý của nhóm.
Em còn lo ngại đang đứng tên hộ công ty "nước lạ" cơ cụ ạ.. nếu là nhóm bạn trẻ vn thì quá mừng

Em nghĩ nếu so sánh về thu nhập thì giới trẻ bây giờ nhiều bạn rất giỏi, thu nhập từ sản phẩm media các bạn ấy khá cao. Nhưng, cốt lõi của vấn đề là các bạn ấy chỉ tạo ra một số hoặc một việc làm cho chính bạn ấy. Còn doanh nghiệp sẽ tạo ra việc làm cho hàng trăm, hàng ngàn người.
Em nghĩ cũng không hẳn. Tất nhiên một số bạn trẻ làm code thì chỉ một mình, nhưng có rất nhiều bạn trẻ lập nghiệp sử dụng lao động kha khá, tạo việc làm cho xã hội. Vấn đề cốt lõi là công nghệ đang đổi thay xã hội chóng mặt, và bọn trẻ được tiếp cận, được trang bị nhiều kiến thức kỹ năng hơn các thế hệ trước rất nhiều và rất sớm, có khả năng làm giàu từ khi còn trẻ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

T91

Xe container
Cái này chắc chắn là cả team viết và làm nhưng lấy tên 1 cá nhân đại diện thôi
Thuế 7% nhé các cụ, thuế doanh thu từ hoạt động internet, gồm 2% thuế thu nhập và 5% vat. Tổng 7%

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào biết thông não em phát, theo em hiểu thì thu nhập như vậy thuế phải 35%
330 tị là dthu, cô ấy mà trình đc các chứng từ chi phí hợp lý chắc phải trừ ra cho ng ta chứ rồi mới áp thuế chứ.

Coming Soon

Xe tải
330 tị là dthu, cô ấy mà trình đc các chứng từ chi phí hợp lý chắc phải trừ ra cho ng ta chứ rồi mới áp thuế chứ.
Không đâu cụ, fix luôn cho nhanh rồi, khấu trừ nữa thì khác gì công ty, lúc ấy lại 35% TNCN ấy :)
Nhiều cụ cứ nghĩ nằm ko mà ăn đc cả mà ko biết thu được 10 đồng có khi người ta bỏ ra 8 đồng chi phí rồi :)

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
giới trẻ bây giờ nhiều bạn rất giỏi

toansong

Xe tải
Em nghĩ nếu so sánh về thu nhập thì giới trẻ bây giờ nhiều bạn rất giỏi, thu nhập từ sản phẩm media các bạn ấy khá cao. Nhưng, cốt lõi của vấn đề là các bạn ấy chỉ tạo ra một số hoặc một việc làm cho chính bạn ấy. Còn doanh nghiệp sẽ tạo ra việc làm cho hàng trăm, hàng ngàn người.
Hết vodka nên em quote, cụ chuẩn.
E thấy cụ nghĩ chưa chuẩn rồi. Họ ngồi làm một mình hay 1 team ít người đi nữa, thì cái giá trị họ tạo ra ko phải là hữu hình mà nó tạo ra một kết nối vô cùng quan trọng thúc đẩy sự gần hơn nữa người chơi, người dùng với các nhà sản xuất thông qua quảng cáo, người dùng trực tiếp các app. Theo đó nó sẽ thúc đẩy tiêu dùng, cũng như sản xuất tạo thêm công ăn việc làm cho xã hội. Chẳng có gì là ko ổn ở đây cả, bởi cái họ làm ra có giá trị gia tăng quá lớn nên đổi lại đc siêu lợi nhuận thôi, quan trọng là "how to do"