[Funland] Giới trẻ 9X nhiều người giỏi và giàu quá!

Khanhnho

Xe buýt
Đây là doanh thu, đóng thuế kiểu khoán 7%. App/game bây giờ cạnh tranh rất kinh, chắc chi phí cũng ko nhỏ. Nhưng bỏ túi tầm trăm tỉ/năm em nghĩ có khả năng. Doanh thu cỡ này thường là 1 team tầm gần chục mạng, toàn các tinh anh, chia nhau mỗi người tầm 10-20 tỉ/ năm đút túi là khả năng cao. Cũng có trường hợp chỉ 2-3 người, nhưng phải hội tụ nhiều yếu tố và rất may mắn.

Cái này như 1 kiểu khích bác để ko nên trốn thuế thôi. Chả có cá nhân nào kiếm đc đến mức như thế, hơn cả 1 công ty công nghệ thông tin cỡ nhỏ có tầm chục nhân viên. Nếu giàu, giỏi thì đã lên báo từ lâu rồi. Như vụ Flappy Bird của Nguyễn Hà Đông. Bảo 1 năm kiếm 10-20 tỷ thì có khi nghe còn chân thật tý. Từng ý còn hơn cả giám đốc ngân hàng.
Giám đốc ngân hàng tuổi gì so với bọn tự doanh mà lôi vào đây như cái chuẩn giàu có vậy?

hoainguyenhn

Xe hơi
công nhận giới trẻ bây giờ quá giỏi luôn, em đọc tin từ sáng mà tới giờ vẫn thấy choáng =))), em giờ chỉ cần có 20 tỷ em nghỉ hưu sớm cho khỏe người ;;)

ceconam

Xe điện
Cả HN thu đc 123 tỉ thì riêng Cầu Giấy đc 55 tỉ, đúng là đất lành

fundraiser

Xe container
Có thể một vài Shark đúng như cụ nói nhưng nhiều Shark em thấy rất giỏi mà, điển hình một người mà em biết cách đây tầm 20 năm là Shark Phú. Hồi em biết bác này thì bác ấy đã có 4-5 cái nhà, thu nhập tốt và có thể sống một cách sung sướng (theo cách nghĩ của chim sẻ như em), tuy nhiên với ý chí của một Đại bàng thì ông ấy không hài lòng và Start up => giờ tài sản chắc cũng cả chục ngàn tỷ. Cụ có thể Google thêm thông tin về Shark Phú nhé.
Em làm ngành đầu tư, cũng tìm kiếm deal và công việc gần giống các Shark chả nhẽ em lại không biết ai Shark thật ai là cá lòng tong. Nhìn chung những người bận thì ko ai chường mặt lên truyền thông đâu. Để ra 1 quyết định xuống tiền thì thẩm định lên xuống, đánh giá, Due D bét nhè các kiểu còn chưa biết ntn. Ăn mặc đẹp đẽ ngồi nghe các bạn chém có mấy phút mà đã đòi xuống tiền thì có mà nói điêu. Theo em hiểu thì không có fact-check nào số dự án được rót tiền thật và số dự án đã thành công và các Shark exit được. Đến khi exit thành công mới biết là thương vụ có thành coogn hay ko. Thực ra không chỉ Việt nam, mà ở Mỹ số lượng các Shark thực sự xuống tiền là rất ít, còn thành công thì có lẽ còn thấp hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Em nghĩ không phải team mà là cá nhân thôi! Vẫn có những nhóm người làm vì đam mê :D

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Giám đốc ngân hàng tuổi gì so với bọn tự doanh mà lôi vào đây như cái chuẩn giàu có vậy?
Đây là nói 1 cá nhân, nếu như đứng đầu 1 doanh nghiệp thì ko nói làm gì, nếu chỉ là 1 cá nhân mà làm ra đc số tiền lớn như thế thì quá phi lý. Nổi tiếng như flappy bird còn chưa đc. Chứ nói gì đến bh nhan nhản ứng dụng rác ra.

nissantiida

Xe điện
Em làm ngành đầu tư, cũng tìm kiếm deal và công việc gần giống các Shark chả nhẽ em lại không biết ai Shark thật ai là cá lòng tong. Nhìn chung những người bận thì ko ai chường mặt lên truyền thông đâu. Để ra 1 quyết định xuống tiền thì thẩm định lên xuống, đánh giá, Due D bét nhè các kiểu còn chưa biết ntn. Ăn mặc đẹp đẽ ngồi nghe các bạn chém có mấy phút mà đã đòi xuống tiền thì có mà nói điêu. Theo em hiểu thì không có fact-check nào số dự án được rót tiền thật và số dự án đã thành công và các Shark exit được. Đến khi exit thành công mới biết là thương vụ có thành coogn hay ko. Thực ra không chỉ Việt nam, mà ở Mỹ số lượng các Shark thực sự xuống tiền là rất ít, còn thành công thì có lẽ còn thấp hơn nữa.
Tức là Shark Phú không có tài sản gì phải không ạ?
Về cá nhân 330 tỷ này em cũng nghĩ là 1 nhóm các bạn làm nhiều game hay app gì đó chứ không phải 1 người và không phải thu nhập từ 1 game/app ạ.

Cap Còm

Xe điện
Ngưỡng mộ thật!
Các app gì các cụ nhỉ?
Các app free thì có thu được đồng nào ko các cụ?

berryfun

Xe điện
Đây là doanh thu, đóng thuế kiểu khoán 7%. App/game bây giờ cạnh tranh rất kinh, chắc chi phí cũng ko nhỏ. Nhưng bỏ túi tầm trăm tỉ/năm em nghĩ có khả năng. Doanh thu cỡ này thường là 1 team tầm gần chục mạng, toàn các tinh anh, chia nhau mỗi người tầm 10-20 tỉ/ năm đút túi là khả năng cao. Cũng có trường hợp chỉ 2-3 người, nhưng phải hội tụ nhiều yếu tố và rất may mắn.
iám đốc ngân hàng tuổi gì so với bọn tự doanh mà lôi vào đây như cái chuẩn giàu có vậy?
chính xác bác. Thôi thì cũng mừng, chỉ hy vọng của các cháu người việt. Cò ca cò lả nó còn trốn thuế triền miên mà bộ tài chén nhà mình làm gì được nó.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

C0c0

Xe tải
Cùng là người sao chênh lệch nhiều đến vậy cơ chứ :(

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website