Giới thiệu đến người dùng công cụ hữu ích khi tham gia giao thông

ntchung

Xe máy
Hehe, ok cụ. Đúng là khi nãy e mới cài nên cái AVG antivirus nó chạy quét software nên gây ra hiện tượng chậm. Giờ thì vù vù roài. Thank và vodka cụ chủ nhóe :)
Mới sáng lên bạn comment làm mình vui quá. Đôi khi niềm vui trong cuộc sống chỉ đến từ những điều rất nhỏ nhoi
Cảm ơn bạn.

nuochoanamnu

Xe buýt
Cái này hay, cám ơn cụ

cpbop

Xe hơi
P
Mới đây nhóm phát triển phần mềm NTC Team vừa giới thiệu đến người dùng smartphone tại Việt Nam ứng dụng với tên gọi rất độc đáo “Phèn” , một ứng dụng một công cụ rất hữu ích và cần thiết khi tham gia giao thông tại Việt Nam

Phèn hướng đến mục tiêu giúp mọi người hiểu rõ hơn về pháp luật và góp phần vào việc xây dựng hình ảnh tốt đẹp về văn hóa giao thông của người Việt Nam và xa hơn là trong mắt bạn bè trên thế giới

Với Phèn người tham gia giao thông có thể dễ dàng tra cứu các lỗi vi phạm giao thông cũng như các mức xử lý vi phạm một cách chi tiết nhất cho tất cả các loại xe

+ Xe máy, xe mô tô
+ Xe ô tô
+ Xe đạp
+ Người đi bộ
+ Hành lang đường bộ
+ Xe máy kéo
+ Các loại vi phạm khác

Bên cạnh đó người tham gia còn có thể dễ hàng tra cứu các loại biển báo giao thông đường bộ 2015 giao diện rất sinh động và thân thiện đối với mọi đối tượng người dùng

+ Biển báo cấm
+ Biển báo nguy hiểm
+ Biểu hiệu lệnh
+ Biển chỉ dẫn
+ Biển phụ
+ Vạch kẻ đường

Ngoài ra Phèn có thể hỗ trợ người dùng những vấn đề sau:

+ Tra cứu biển số xe của tất cả các tỉnh, thành phố trên cả nước
+ Xác định chính xác vị trí người tham gia giao thông
+ Quy trình xử phạt khi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
+ Tổng hợp những lưu ý quan trong khi tham gia giao thông
+ Những thói quen xấu cần tránh của người tham gia giao thông
+ Số điện thoại đường dây nóng của các Cơ Quan CSGT trên toàn quốc

Và điều đặt biệt cuối cùng - Phèn là một ứng dụng miễn phí hoàn toàn, được xây dựng với mục đích phục vụ cho cộng đồng, với mong muốn góp phần cùng với cộng đồng chung tay xây dựng một nền văn hóa giao thông tốt đẹp tại Việt Nam.

Các bạn sử dụng Smartphone thể tại ứng dụng theo các link bên dưới
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.NTCTeam.Phen

Phần mềm rất hữu ích, cảm ơn cụ chủ. Tuy nhiên cụ nên bổ sung thêm cái chức năng phân loại thẩm quyền xử phạt của từng lực lượng đối với các lỗi vi phạm để anh em biết lực lượng nào được quyền xử lý, tránh trường hợp các lực lượng xử lý k đúng thẩm quyền, ví dụ: lỗi vượt đèn đỏ, kiểm tra hành chính,....thì lực lượng nào được xử lý, csgt/thanh tra/cs 141/ca phường...được xử lý?

Chỉnh sửa cuối:

ntchung

Xe máy
P

Phần mềm rất hữu ích, cảm ơn cụ chủ. Tuy nhiên cụ nên bổ sung thêm cái chức năng phân loại thẩm quyền xử phạt của từng lực lượng đối với các lỗi vi phạm để anh em biết lực lượng nào được quyền xử lý, tránh trường hợp các lực lượng xử lý k đúng thẩm quyền, ví dụ: lỗi vượt đèn đỏ, kiểm tra hành chính,....thì lực lượng nào được xử lý, csgt/thanh tra/cs 141/ca phường...được xử lý?
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ nghiên cứu lại vấn đề này và cập nhật trong version sau.
Chân thành cảm ơn bạn.

ntchung

Xe máy

Nguyen AG

Xe hơi
Công cụ hay, hy vọng cụ chủ update thường xuyên cơ sở dữ liệu.

ntchung

Xe máy

thichdonhat

Xe buýt
Rất tuyệt vời, cảm ơn cụ đã chia sẻ ,,,(b),..

ntchung

Xe máy

ntchung

Xe máy
Chào các bạn, mình vừa hoàn thành xong Phèn cho iOS, mệt nhưng vui. Mình chụp lại một số hình trên ipad của mình và chuẩn bị đưa lên appstore đây

Lão cho e ngó cái link nhé
Minh dùng iphon ma tim ko thay
:-" hay... đang đợi bản ios của bác chủ.1 vodka cho bác
Có iOS rồi bạn nhé. Bạn có thể tải theo link này https://itunes.apple.com/us/app/phen/id1017187203?ls=1&mt=8
Thanks

Chỉnh sửa cuối: