[Funland] Giờ thợ sửa xe máy bố láo thật. Các cụ mợ ở khu Làng việt kiều châu âu tránh xa CH Motor Sài Gòn - số 6A1 - C17 Làng VKCA nhé!

Chelski

Xe điện
Hôm qua con gái e có cho 1 cậu ở cùng cq mượn xe về, sáng kg nổ máy đc mang vào CH này chắc vì nhìn thấy to, nhân viên mặc áo Honda hết. Họ làm cho nổ máy, dắt đi ra khỏi quán 1 đoạn lại chết máy nên mang quay lại. Chả hiểu sao lúc sau thấy con gái nó chụp cái ảnh cái hóa đơn xe phải thay toàn bộ hơi - đến mức độ phải đóng lại nòng, hết riêng tiền vật tư là 1.885k.
Cách đó 2 tuần e có mang xe đến hãng Yamaha ở Lê văn Lương để bảo dưỡng thì bạn KT có xem qua và nói là hôm nay đông, nhà gần khi khác mang lại, xe bình thường. Thế là em tức tốc lấy số CH để gọi xem ntn, 1 bạn nghe máy sau 1 hồi trình bày, bạn chốt 1 câu: thế lâu rồi a kg đi sửa xe máy à, có gần 2 triệu tiền vật tư mà kêu. Tức quá! Bảo để tất cả đó, tao đến xem ntn.... Đến thấy CH họ đã tháo tung cả ra rồi, giải thích này nọ 1 hồi, mình bảo cho xem cái bô xe, thò tay vào lỗ xả thấy khô ron....mình bảo là xe con chú bô nó khô như thế này tại sao phải thay xi lanh, thậm chí là đóng lại cả nòng. Lắp trả chú để chú đưa xe về. Các chú tái mặt, sau cố nài là phải rà supap rồi ráp lại. Giá 300k tiền công ráp + 50k tiền rà supap...mình cũng ok cho xong. CH cho 1 bạn thợ sau khi rà supap thì ráp vào loay hoay thế nào ráp xong dầu kg phun lên đầu bò, loay hoay mãi có 1 thợ khác vào làm thì cũng xong. Vặn đi vặn lại cháy cmn ren 4 con bulong đầu bò. Đến tận 13h mới xong. Dắt xe ra mình thấy cái bugi của mình ở ngoài, mình hỏi là sao lúc đầu mình bảo kg thay khi còn sử dụng đc - sao kg thử mà còn ở đây. 1 bạn có lẽ là đại ca cầm đầu còn cà khịa kiểu mất dậy bảo lắp cái đó vào kg nổ đc xe thì ông dắt xe mà về.... Ức chế! Đi ra ăn cách đó 300m, xong thì kg nổ đc máy. Nghi ngay lúc để nổ nó đấu acquy ngoài, kiểu này chắc tèo acquy...dắt bộ ra quán khác, thay acquy thì nổ ngay nhưng bạn CH sửa hỏi là xe sao như vừa sửa mà tiếng máy nổ kiểu hở gioăng quy lát ntn, phụt cả dầu ra...chạy quay lại ông cửa hàng thì bọn này tỉnh bơ: Xe mang vào đây là xe chết...giờ kg có trách nhiệm...
Em tha con xe về hãng ở Lê Văn Lương và sau khi kiểm tra họ nói xe chả làm sao, phải thay 1 số thứ bị hỏng do quá trình bên Motor Sài Gòn tháo lắp. Thay thế mất gần 100k. Tiền tháo ra lắp vào 360k.
Túm lại: xe bị hết bình + bugi kém mà mang vào ông nợ này, ông ấy bổ mja nó máy ra để thay hơi....kkk. Láo kg tưởng!!!

Cửa hàng nó đây!
Giấy báo giá vật tư để vặt lông đây:

Sau khi mang về cho kỹ thuật hãng thì bị hỏng do tháo lắp lợn lành thành lợn què đây:

Và danh sách vật tư hãng đề nghị thay đây:
Bọn này làm ăn láo quá ! Yamaha Janus này máy nó lành kg ? Nói chung là sửa xe máy nên làm chỗ quen, nếu xa thì thuê xe Gap đẩy về chỗ quen mà sửa....

Mr.Alo

Xe lăn
Riêng Yamaha bác cứ mang vào hãng. Đồ chính hãng rẻ, công cũng rẻ.

Xe của vợ tôi bị chuột cắn dây điện chân chống, không nổ được. Mang vào tận Yamaha Town họ khắc phục xong lấy công 30k (có hóa đơn).
Chuẩn luôn cụ , yamaha cứ hãng phi , dịch vụ chuẩn , linh kiện chuẩn lại được trợ giá . Giá so với thợ ngoài rẻ hơn nhiều ý

Xe Thánh

Xe buýt
Đầu tiên phải vã cho đứa em gái hay trai đó 1 trận trước.
bọn cửa hàng thì láo là bản chất, trừ mấy CH quen
Ối dồi. Cái liền kề thuê rẻ cũng 15tr cho 1 tháng, nuôi thêm 4 đến 5 thợ trả lương kèm 1 con thư kí ghi chép. Tổng chi phí gần 70tr, không bảo thợ làm ăn gian dối thì lấy cái gì cho thằng chủ nó đút mồm. Càng sửa xe mặt bằng to đẹp càng ko nên vào, cửa hàng mà ko có chủ, chỉ 1 đám thợ thì kiếu. Em sửa 1 chỗ quen lâu mà có cái đèn đấu kiểu gì còn hay chết lúc thì pha, lúc thì cos. Mang về nhà ông gần nhà lắp nhẹ sáng trưng, mất lòng tin vcđ.
Kiểu phở ngay tầng 1 các cccc mà lại đòi giá 25k thì =))
Mấy cửa hàng biển đỏ, chữ vàng to tổ bố, nhân viên có vẻ chuyên nghiệp ..là em tránh.

Giờ cửa hàng sửa ngon lại toàn trong ngõ, hẻm. Thợ 1 - 2 người thôi nhưng làm đâu gọn đó.
Cụ có bạn làm nhà báo mạng mẽo thì chuyện này quá đơn giản, alo ngay cho họ. Ảnh chứng từ nhận xe cụ còn lưu thì ngại gì.
Em đến sờ lỗ xả khói ở bô xong tức quá bảo: Tao đi xe máy từ lúc chúng mày còn cởi chuồng mà giờ còn định lừa tao à? Thế mà vẫn giải thích là xe này đểu lắm, giờ nó lọc dầu thải....nghe mà tức lộn ruột vì đến nơi thấy nó bổ toang cả ra rồi còn đâu. Thật là mất dậy!
Cho lên nhiều trang vào bạn ơi,bây h chúng nó toàn vậy thôi.
Chỗ tôi thì ngược lại: Do dân quanh đấy toàn đem xe vào sửa, nên họ giữ khách:
Cái gì có thể xài tiếp được (với tôi là cái má phanh trước + sau), họ báo trung thực. Chỉ mài lại 1 tẹo.

Kiểu thế, nên chỗ đó khá đông khách, đến mức nó bỏ luôn khoản Rửa xe, để lấy chỗ Sửa xe.
Thợ nào cũng bố láo, thợ xe máy, ô tô, điều hoà, thợ xây ..., thợ xe máy và thợ ô tô thì đm thằng nào cũng tinh tướng như bố đời, động tý đòi bổ máy làm hơi.

Sáng nay em nghe mấy anh em đồng nghiệp kể chuyện và học đc 1 kinh nghiệm đó là xe Airblade lỗi vặn ga nhưng nó ì ra không đi, kéo ga 1 lúc kiểu nghẽn đường gió rồi nó vù cái, nếu là bọn thợ ngu thì nó đè ra nào là thay dây curoa, đa số chắc bổ máy.

Thực ra rất đơn giản là như kiểu xe máy nó có hộp đen ấy, cắm máy vào xoá lỗi 30 phút là xong, giá chung 300 ngàn.

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thợ nào cũng bố láo, thợ xe máy, ô tô, điều hoà, thợ xây ..., thợ xe máy và thợ ô tô thì đm thằng nào cũng tinh tướng như bố đời, động tý đòi bổ máy làm hơi.

Sáng nay em nghe mấy anh em đồng nghiệp kể chuyện và học đc 1 kinh nghiệm đó là xe Airblade lỗi vặn ga nhưng nó ì ra không đi, kéo ga 1 lúc kiểu nghẽn đường gió rồi nó vù cái, nếu là bọn thợ ngu thì nó đè ra nào là thay dây curoa, đa số chắc bổ máy.

Thực ra rất đơn giản là như kiểu xe máy nó có hộp đen ấy, cắm máy vào xoá lỗi 30 phút là xong, giá chung 300 ngàn.
Bệnh này xe vision của em bị. Vào hãng tháo đủ thứ ra ktra (hồi đó xe mới mua đi đc 5k km). Nào là bugi, lọc gió rồi vệ sinh kim phun. Cuối cùng em đổ xăng A95 ko đổ A92 nữa chạy ngon ngay