[Funland] Giờ đã đi du lịch được chưa

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chậc, 1 con nhân viên đi loăng quăng về là F0 cái cả công ty cách ly 14 ngày hoặc 21 ngày! Thiệt hại vô số nếu có dự án mất phải đền bù. Em mà là giám đốc cấm toàn bộ nhân viên không đi du lịch. Nghỉ lễ mà chơi bời dính Dương tính thì ký cam kết phạt tiền
TT còn chả cấm, cụ ở đó mà cấm! thử phạt xem có bị kiện ko?

xe tien

Xe tải
đi chơi a cũng thích đi thôi , vấn đề tiền và thời gian, còn covid 19 là do tâm lý của cụ !

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Vâng. Cụ đi bằng hàng không hay đường bộ vậy? Đi xe riêng hay xe đò. Những cái đó cũng là nguy cơ đấy ạ?
Vâng, về bản chất thì nguy cơ đâu cũng có, kể cả trong nhà mình. Nhà thằng bên cạnh có chuyện nhà mình cũng không yên, vợ đi làm thì cả công ty vợ là mối nguy, chồng cũng vậy. Hiểu được việc này nên nhà em đi xe cá nhân, thuê nhà độc lập, mang đồ ăn từ nhà đi để tự nấu, chợ mua vài thứ gia vị, rau xanh lặt vặt thì vẫn phải đi, ở nhà thì chợ vẫn phải đi. Cái em muốn nói ở đây là đừng quá sợ hãi kiểu đâu cũng thấy vi trùng, vui chơi có hiểu biết chứ còn ở nhà là tốt nhất rồi, bàn cãi chi.

Con các cụ đi học nó chả tha đầy nguy cơ về nhà gấp tỷ lần đi du lịch kiểu nhà em đấy. Cụ cho các cháu đi học tiếp hay để sang năm đi học?

Chỉnh sửa cuối:

co canh

Xe tăng
Nếu ko có toang chắc hè năm nay cũng chỉ DL nội địa thôi các Cụ nhỉ ?

lttvtvn

Xe container
P1413, Chung cư 789, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Website
Gonhuasinhthai.com
Thực sự em thấy sinh mạng vaaxxn là quan trọng nhất, những cái gương như Nhật, Hàn hay gần nhất là Sing do ý thức chủ quan của người dân mà dịch nó bùng trở lại, cuồng chân thì cuồng nhưng ko có nghĩa là bác ko thể đi du lịch suốt thời gian còn lại. Chứ chờ dịch ổn định thật và kiểm soát tốt rồi hẵng đi ạ, vội làm gì

thuysinh.tl

Xe container
Nếu nhà nào cũng mang trẻ con đi chơi thì lúc đi học nó cũng tha về nguy cơ thật đấy ạ. Vì thế mới thòi ra cái gọi là cách ly xã hội. Chứ nếu ai cũng ở nhà thì cần gì bắt trẻ nghỉ học, đóng cửa các khu vui chơi và du lịch. Kể cả đi chơi mà ý thức tốt thì không sao. Lại thêm mấy ông bà giống số 17 thì lại mệt.
Vâng, về bản chất thì nguy cơ đâu cũng có, kể cả trong nhà mình. Nhà thằng bên cạnh có chuyện nhà mình cũng không yên, vợ đi làm thì cả công ty vợ là mối nguy, chồng cũng vậy. Hiểu được việc này nên nhà em đi xe cá nhân, thuê nhà độc lập, mang đồ ăn từ nhà đi để tự nấu, chợ mua vài thứ gia vị, rau xanh lặt vặt thì vẫn phải đi, ở nhà thì chợ vẫn phải đi. Cái em muốn nói ở đây là đừng quá sợ hãi kiểu đâu cũng thấy vi trùng, vui chơi có hiểu biết chứ còn ở nhà là tốt nhất rồi, bàn cãi chi.

Con các cụ đi học nó chả tha đầy nguy cơ về nhà gấp tỷ lần đi du lịch kiểu nhà em đấy. Cụ cho các cháu đi học tiếp hay để sang năm đi học?

O nhà cho lành cụ

kites1

Xe điện
Em thì không nghĩ đến đi đâu cả, ngay cả đi du lịch trong nội địa em chẳng dám , ở nhà cho an toàn hơn . Vì không biết phòng KS họ có chùi lau sạch sẽ không . Rủi người khách trước bị nhiễm mà không biết, mình ở sao đó thì có đề phòng cách nào cũng chẳng phòng ngừa được 100% .

Cảnh vật vẫn còn đó, mai một đi cũng chẳng thế thôi. Đâu cần phải gấp . Ngày lễ được nghĩ thì ở nhà thì gia đình nấu nướng, ăn cùng nhau sẽ vui vẻ và an toàn hơn.

Chuyện du lịch nứơc ngoài thì em chờ ít nhất đến sau hè 2021 xem tình hình bệnh dịch trên thế giới lúc ấy ra sao rồi mới tính.

mina love

Xe đạp
Các cụ cho hỏi giờ chạy chơi các tỉnh đã được chưa, có phải quay đầu khi tới bến không (Em dự làm chuyến Đà Nẵng). Xin cập nhập tình hình nghỉ Lễ.
Tầm này mà được đi chắc em cũng ss bung lụa luôn. Thèm đi du lịch thật sự luôn ý ạ!

coconvn

Xe buýt
Cụ Đam thì tha thiết khuyến cáo hạn chế ra khỏi nhà. Đang thời dịch nên mọi người hãy tự ý thức. Lúc nào kích cầu du lịch thì đi cũng ko muộn.

“Phó Thủ tướng đề nghị mọi người dân vui mừng nhưng đúng mức vì nguy cơ dịch bệnh vẫn còn. Chúng ta cố gắng đưa cuộc sống trở lại bình thường trong điều kiện vẫn còn nguy cơ dịch bệnh rình rập. Vì sức khỏe của bản thân mình, vì cộng đồng, mỗi người dân, các lực lượng phòng, chống dịch phải tiếp tục thực hiện thật tốt các chỉ đạo của Bộ Chính trị, Ban Bí thư, Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ, Ban Chỉ đạo quốc gia, hướng dẫn của ngành y tế.
Dù không còn cách ly xã hội nhưng mỗi người hãy hạn chế tối đa đi ra ngoài, hạn chế tối đa tiếp xúc. Nếu phải ra ngoài thì luôn đeo khẩu trang, giữ khoảng cách an toàn, rửa tay thường xuyên, sạch sẽ. Điều này không hề thừa bởi nguy cơ dịch bệnh vẫn còn xung quanh chúng ta./“

Au79 Dragon

Xe điện
Có cách ly thành phố thì cũng như từ 01/04 đến 22/4 thôi, đi lại bình thường. Sợ là sợ Khách sạn nơi mình ở có đứa bị nhiễm Covi, bắt mình đi cách ly thôi. Vì thế thue nhà nguyên căn dạng airbnb mua đồ về nấu ăn là an toàn. Còn sợ nữa thì ở nhà !
Đi nghỉ để hưởng dịch vụ/phục vụ cho nó nhàn thân mà lại phải tự phục vụ, ở nhà nghỉ thì khác gì đi phượt. Nói chung tầm này đi chưa ổn, dịch bệnh và giá dịch vụ không hề rẻ.

lttvtvn

Xe container
Đi nghỉ để hưởng dịch vụ/phục vụ cho nó nhàn thân mà lại phải tự phục vụ, ở nhà nghỉ thì khác gì đi phượt. Nói chung tầm này đi chưa ổn, dịch bệnh và giá dịch vụ không hề rẻ.
Phần dịch bệnh khỏi cần bàn, ai cũng bảo ở nhà thì an toàn hơn, đồng ý không cần nhắc lại. Ra ngoài có nguy hiểm lắm không, đến mức nào là chuyện khác. Tư duy đi du lịch để hưởng dịch vụ cho nhàn thân là của cụ. Có người tìm kiếm cái không có vì dịch vụ họ hưởng cả năm ở nhà và ở quán rồi. Một căn biệt thự độc lập có sân vườn để BBQ mà là nhà nghỉ sao, cụ chưa biết dịch vụ này thì từ từ hãy phán. Không đi du lịch dịp này là lựa chọn của cụ nhưng Đà Lạt đến giờ này là Full phòng.

Hn07

Xe tăng
Có nhiều thời điểm để có thể đi du lịch ngắn ngày chứ ko nhất thiết phải đi vào 30/4 . Biết trước đi sẽ đông đúc tầm này mà vẫn cố thì là đi du hành rồi chứ chả phải du lịch nữa .
Có nhiều cách tiêu tiền mà sao các cụ phải khổ thế nhỉ ?

lttvtvn

Xe container
Em thật, các cụ nhịn đi du lịch 1 năm thì có ảnh hưởng tiêu cực đến cuộc sống của các cụ ko vậy?
Em là thằng ko thích xê dịch nên ngày nghỉ e toàn nằm nhà đánh ps4, vợ con đến chơi thì dỗ con ngủ rồi húc :3 Thành thử ra ko lý giải đc cái vụ cuồng chân của mấy cụ trên này :3
Cụ nghỉ chơi PS một năm hay từ bỏ một ý thích của cụ mà không tự nguyện thì cảm thấy thế nào?
Có nhiều thời điểm để có thể đi du lịch ngắn ngày chứ ko nhất thiết phải đi vào 30/4 . Biết trước đi sẽ đông đúc tầm này mà vẫn cố thì là đi du hành rồi chứ chả phải du lịch nữa .
Có nhiều cách tiêu tiền mà sao các cụ phải khổ thế nhỉ ?
30/4 này là đợt du lịch không hành xác vì không đông, có điều hơi tâm lý covi tý thôi. Còn lễ Tết thì năm nào chả đông, biết lựa chọn và chịu chi thì vẫn rất ổn. Sao cụ nghĩ người ta khổ, việc gì cũng có hai mặt, những việc cụ muốn làm thì hài lòng mình cụ thôi không phải những người còn lại.

Nha Trang 1

Xe hơi
Cụ nghỉ chơi PS một năm hay từ bỏ một ý thích của cụ mà không tự nguyện thì cảm thấy thế nào?

30/4 này là đợt du lịch không hành xác vì không đông, có điều hơi tâm lý covi tý thôi. Còn lễ Tết thì năm nào chả đông, biết lựa chọn và chịu chi thì vẫn rất ổn. Sao cụ nghĩ người ta khổ, việc gì cũng có hai mặt, những việc cụ muốn làm thì hài lòng mình cụ thôi không phải những người còn lại.
Sao cụ biết là nghỉ lễ 30/4 này không đông? Cụ đoán hay có số liệu vậy cụ?