[Funland] Giờ còn túp lều tranh 2 trái tim vàng ntn ko các cụ

vanhai493

Xe điện
mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh
tùy từng view của mỗi người mà họ định nghĩa khác nhau mà.
chắc chắn là đâu đó cũng có người như vậy.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Để hành trình có được trăm tỷ, nghìn tỷ cũng phải đánh đổi và mất đi nhiều thứ lắm cụ ah. Từ sức khỏe, trách nhiệm, thời gian dành cho gia đình, … và đôi khi có cả sự thay đổi, mất mát của bản thân. Không phải tự nhiên trên trời nó rơi xuống đâu ạ.
Ný luận đơn giản nó thế. Phức tạp hơn cụ nghĩ thế này, khả năng của cụ kiếm 200 tỏi thì cụ kiếm 100 thôi còn dành thời gian cho gia đình, sức khỏe.... Lập luận dư cụ thì thèng dầu chắc chúng nó đều là dạng yếu ớt, vợ bỏ con hư cả, dưng thực tế thường ngược lại.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ný luận đơn giản nó thế. Phức tạp hơn cụ nghĩ thế này, khả năng của cụ kiếm 200 tỏi thì cụ kiếm 100 thôi còn dành thời gian cho gia đình, sức khỏe.... Lập luận dư cụ thì thèng dầu chắc chúng nó đều là dạng yếu ớt, vợ bỏ con hư cả, dưng thực tế thường ngược lại.
Cụ nghĩ thế là theo hướng tiêu cực rồi. Mình nhìn nhận trên khía cạnh tích cực để thấy thực tế trong cuốc sống thôi cụ ah. Em có bảo vợ bỏ, con hư đâu mà cụ gắt thế ? Đọc lại em viết gì chứ cụ suy diễn đi xa quá!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ocean08

Xe điện
Chắc vợ chồng làm công nhân ở quê, ko phải thuê nhà ạ. Em đọc thấy "Rau thì ở vườn có, gạo sẵn trong thùng, gà tự nuôi, cá tự thả", mỗi tháng 14tr giắt lưng, chi tiêu ở quê, cuộc sống thư thái ko bon chen xô bồ. Trời ơi, em chỉ mong có thế thôi, hic :D
Uh nhỉ, có khi nhà này có trang trại. Nghỉ công nhân về làm vườn, làm trang trải kiếm bằng 14tr lương công nhân thì thành Nông dân sản xuất giỏi!

bo kent

Xe tăng
1. Ở quê mà lương 2 vợ chồng 14 triệu là thuộc mức khá cao rồi, không phải túp lều tranh nữa đâu. Ở quê vùng không có khu công nghiệp, chỉ có làm nhà nước và lương 3-5tr là phổ biến.
2. Nhà này là đại gia ở quê rồi chứ lều tranh j nữa các cụ. Này nhé:
- Đất ở quê mà trồng rau, thả gà, và có hồ để nuôi cá thì diện tích không dưới 500m2 đâu. Giờ đất lại đang sốt nữa, vớ vẩn bán đi lại có mấy chục tỷ như chơi.
- 2 vợ chồng mà có vườn rau, hồ cá, nuôi gà mang ra chợ bán thì tháng lại có cả chục triệu nữa.

16th11

Xe tải
Ở quê em thì nhiều chứ cụ. 2 vợ chồng thu nhập bình quân 14m với 4 người, có vườn trồng rau, nuôi gà, thả cá mà cuộc sống gia đình hạnh phúc, không khí trong lành thì quá ổn cụ ah.

poiuy

Xe ba gác
Hoàn toàn có thể sống được như 2 VC nhà này: nhà sẵn ở quê, đi làm gần nhà, khu vực chi tiêu rẻ, công việc ổn định, có BHXH, BHYT đầy đủ. Tuy nhiên đời còn nhiều biến số: con cái vào thì lấy chi tiền chi tiêu ở đâu? Chẳng may đau ốm không thể làm việc được... rất nhiều thứ sẽ làm đảo lộn giấc mơ màu hồng.

Rivers

Xe container
7 củ ở quê có khi còn phởn hơn gấp đôi, thậm chí gấp 3 ở HN.
HN 20 củ nhiều khi còn phải đi thuê lều chứ chả có mà đựng trái tim :D

mayxanh_hp

Xe tăng
Biết đủ là đủ. Nếu cuộc sống bình yên ko có tai hoạ ập đến hoặc bệnh hiểm nghèo cần đến nhiều tiền thì ko sao.

pham minh

Xe container
thời nay vẫn có : một túp lều tranh hai trái tim vàng nhé, nhưng mà nó có trong sách

Trần Đoành.

Xe container
Các cụ mợ có tin đc ko
Bạn em như thế, hai vc lấy nhau gần 20 năm, cả nội lẫn ngoại đều ko ưng, chúng nó lấy nhau đúng bằng hai bàn tay trắng ,chăm chỉ cày cuốc làm lụng mua đc mảnh đất dựng cái nhà nhỏ, nói thật còn thua xa cái trại lợn giống của mấy hộ chăn nuôi
Bây giờ vẫn vậy, nhưng đc cái hai đứa con ngoan, hocj giỏi ,nhà đúng vỏn vẹn một cái xe đạp với một cái xe dream cũ
Chồng sáng dậy nấu cơm chia hai cặp lồng xong chở vợ đi làm cty may, chồng làm cty nhựa, nuôi một đứa học đh, một đứa cuôi cấp hai,tám giờ tối lại đến cổng cty vợ chờ
Gần 20 năm chúng nó cãi nhau đúng một trận hàng xóm biết, còn cãi nhau ngầm thì chưa phát hiện đc
Họp lớp mọi người bảo vc cứ đến cả cho vui, ko phải nghĩ gì nhưng ko, chưa bg vợ nó đến ăn cùng mọi người, chỉ đi cùng chồng đến chào rồi xin phép về có việc bận, thằng chồng cũng nhất quyết đóng góp như mọi người
Hàng xóm đều xác nhận, chưa bg thấy vc nó nói mày tao, ông tôi hay tôi cô với nhau

Taihoatu

Xe lăn
Cách đây hơn 25 niên, vc em lấy nhau cũng thế cả, lương em được 800k max phụ thuộc vào doanh thu, Lương gấu đâu cũng loanh quanh đó. Nhà thì thuê đêm mưa nước cống nó đùn lên giày dép xô chậu xong nồi nó nổi lềnh phềnh trong nhà.
Rồi cho đến bây giờ, em đi vẫn làm thuê cho NN với lương tháng hơn 7trđ, gấu em cũng loanh quanh thế, nhưng có thêm cái nhà, con cái đứa học trong nc, đứa học ngoài nước.
Hì hì

Trungpv

Xe điện
7 củ ở quê có khi còn phởn hơn gấp đôi, thậm chí gấp 3 ở HN.
HN 20 củ nhiều khi còn phải đi thuê lều chứ chả có mà đựng trái tim :D
chuẩn cụ nhỉ. đôi kia ở quê như vậy là ok lắm rồi. em chỉ mong sống như thư thái như thế
HN bon chen nhiều lúc em chỉ muốn về quê thở nó cũng sướng hơn thở ở HN.

2 tai 8 banh

Xe container
Chắc vợ chồng làm công nhân ở quê, ko phải thuê nhà ạ. Em đọc thấy "Rau thì ở vườn có, gạo sẵn trong thùng, gà tự nuôi, cá tự thả", mỗi tháng 14tr giắt lưng, chi tiêu ở quê, cuộc sống thư thái ko bon chen xô bồ. Trời ơi, em chỉ mong có thế thôi, hic :D
thêm cái 4 bánh cuối tuần đi chơi nữa mợ ạ :D

Trần Đoành.

Xe container
Cách đây hơn 25 niên, vc em lấy nhau cũng thế cả, lương em được 800k max phụ thuộc vào doanh thu, Lương gấu đâu cũng loanh quanh đó. Nhà thì thuê đêm mưa nước cống nó đùn lên giày dép xô chậu xong nồi nó nổi lềnh phềnh trong nhà.
Rồi cho đến bây giờ, em đi vẫn làm thuê cho NN với lương tháng hơn 7trđ, gấu em cũng loanh quanh thế, nhưng có thêm cái nhà, con cái đứa học trong nc, đứa học ngoài nước.
Hì hì
Vợ chồng ông bác trưởng họ nhà em,đến khi ông ấy chết hai vc vẫn anh em đều, ông ấy chết khi 68 tuổi

Trungpv

Xe điện
ko biết ở quê các cụ sao chứ như quê em NĐ thì 2 vợ chồng thu nhập 14tr/tháng là sống đầy đủ rồi chứ ko nghèo (1 túp lều tranh 2 trái tim vàng ) đâu. ở quê nhà cửa đất đai rộng trồng rau nuôi gà thả cá đc thật nhiều khi thực phẩm tự cung tự cấp chả phải đi mua sống rất thoải mái

Taihoatu

Xe lăn
Vợ chồng ông bác trưởng họ nhà em,đến khi ông ấy chết hai vc vẫn anh em đều, ông ấy chết khi 68 tuổi
Vâng cụ, thực ra vẫn là sự tôn trọng lẫn nhau thì nếp lều nó mới vững được.

vinhnd.vdm

Xe máy
còn nhiều chứ, con người mỗi hoàn cảnh khác nhau, mức độ thỏa mãn cũng khác nhau. có những nhà lương gấp mấy chỗ ấy vẫn cãi nhau vì tiền đều

Loe_hờ lú

Xe điện
Thực tế 2 vợ chồng, 2 đứa con sống ở quê em. Cả 2 đều làm công nhân, lương đúng như trong bài viết này. Vợ 7 triệu, chồng 7 triệu.
Nhà cấy cày thêm hơn 1 mẫu ruộng lúa, 2 sào hoa màu. Sống trên mảnh đất bố mẹ để lại rộng gần 2 nghìn mét, có vườn cây ao cá.
Thì vẫn ổn đấy thôi.

Em đang nói thực tế nhà ông anh trai ruột em, đang ở quê là như thế.