Giờ còn nên mua Focus hatchback 1.8 AT? (lăn tăn vời Forte SX 1.6 AT)

i_am_gulo

Xe hơi
Con phò cụt có thêm ưu điểm là gập hàng ghế sau vào chở được rõ lắm thứ =))%%-,

bcad

Xe buýt
Con phò cụt có thêm ưu điểm là gập hàng ghế sau vào chở được rõ lắm thứ =))%%-,
Đi với bạn gái tối đến thiếu chỗ thì cái khoang đằng sau nếu được gập ghế chắc phát huy hiệu quả tốt lắm ý nhỉ?

HamLong3.0V

Xe điện
Đi với bạn gái tối đến thiếu chỗ thì cái khoang đằng sau nếu được gập ghế chắc phát huy hiệu quả tốt lắm ý nhỉ?
Ba cái tuổi ranh, chỉ có thế là nhanh, anh còn chưa thử mà chú đã...., éo chịu được :))

ufo7200

Xe hơi
Em chưa được thử Focus chỉ nghe nói cảm giác lái rất thích, vỏ chắc. Nhưng option linh tinh thì thua Forte

Weekend

Xe hơi
Em chạy Focus, ông anh chạy Forte, lão mua trước em chừng 6 tháng. Chẳng hiểu thế nào mà lão tuyền thích mượn xe em chạy thôi, chắc không phải vì xăng tăng giá chứ các cụ nhỉ :D

bcad

Xe buýt
Em chạy Focus, ông anh chạy Forte, lão mua trước em chừng 6 tháng. Chẳng hiểu thế nào mà lão tuyền thích mượn xe em chạy thôi, chắc không phải vì xăng tăng giá chứ các cụ nhỉ :D
Theo em chắc là ông anh bác đi xong về toàn đưa bác đi đổ xăng chứ gì? Tiết kiệm triệt để tầm này là quá chuẩn luôn.

bigcatdn

Xe máy
là người đã chọn cả 2 xe này. Sự lựa chọn 1 trong 2 xe trên là rất khó. Tùy chủ sở hữu và sử dụng thôi. Nói chung cái hay chỗ này cái được mặt khác. Với tầm tiền chênh nhau 20 tr ý nghĩa tài chính xem như không đáng kể. Cái còn lại là cảm giác lái, sự tiện nghi và phong cách. Nói thật cả 2 xe này, với tầm tiền này, đi cái nào cũng thích cả. công nghệ không phải lăn tăn đâu, kiểu gì VN cũng phải dùng công nghệ lạc hậu hay lỗi mode
Cái này chỉ đúng với Toi thôi pác nhé, Forte và Ford thì xe lắp ráp ở VN máy móc cũng giống chính quốc.

kienvinh

Xe lăn
Cái Focus hatchback của em hôm nọ chở được 2 người lớn và 10 cái ghế, 3 cái bàn (loại bàn ghế như quán cà phê ấy).

minh0075

Xe điện
Hai con này,con nào có thể: trong 4 năm Liên tục,cứ sáng ra,đề nổ,leo lên đi.Chiều về tương tự.Mỗi năm khoảng vạn rưởi,hả các cụ?
Tất nhiên,xăng dầu,lọc dầu,lốp kẹp Đinh...thì phải thay là đúng.
Nói cách khác,con nào lành,ít hỏng vặt?

VietWagen

Xe buýt
Cái Focus hatchback của em hôm nọ chở được 2 người lớn và 10 cái ghế, 3 cái bàn (loại bàn ghế như quán cà phê ấy).
Đây chính là một trong những điểm khác nhau giữa Focus và Forte, khi cần Focus có thể chở đồ gần bằng chiếc xe tải 5 tạ. Còn 1 điểm khác rõ rệt nữa: Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau, điều ko mấy xe hạng phổ thông có đc. Về tổng thể Focus có xu hướng thực dụng, còn Forte hướng đến vẻ đẹp nhiều hơn.
Có thể ví von dư lày: Forte giống như cô gái thành thị điệu đà, yểu điệu, còn Focus như cô gái thôn quê mộc mạc ăn no, vác nặng. Lựa chọn em nào là tùy theo ý thích riêng và mục đích sử dụng của mỗi người.

Funeral

Xe máy
Đây chính là một trong những điểm khác nhau giữa Focus và Forte, khi cần Focus có thể chở đồ gần bằng chiếc xe tải 5 tạ. Còn 1 điểm khác rõ rệt nữa: Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau, điều ko mấy xe hạng phổ thông có đc. Về tổng thể Focus có xu hướng thực dụng, còn Forte hướng đến vẻ đẹp nhiều hơn.
Có thể ví von dư lày: Forte giống như cô gái thành thị điệu đà, yểu điệu, còn Focus như cô gái thôn quê mộc mạc ăn no, vác nặng. Lựa chọn em nào là tùy theo ý thích riêng và mục đích sử dụng của mỗi người.
Vâng, giờ em chỉ lăn tăn vụ tiền bạc nữa thôi ạ
Mua xong phải thêm cái nọ cái kia vào cũng tốn kém.
Ford đang giảm giá khuyến mại, mà có kèm vụ dán kính không ấy các bác nhỉ

kienvinh

Xe lăn
Khuyến mãi khuyến miếc cụ quy ra thóc hết, yêu cầu trừ thẳng vào giá nhé.

Cụ VW comment sexy thía :D

Cái nọ cái kia thì 20 củ là đủ, bao gồm: Ghế da, vô lăng da, camera lùi, DVD Receiver, dán film chống nắng kính, thảm chân.

HamLong3.0V

Xe điện
Khuyến mãi khuyến miếc cụ quy ra thóc hết, yêu cầu trừ thẳng vào giá nhé.

Cụ VW comment sexy thía :D

Cái nọ cái kia thì 20 củ là đủ, bao gồm: Ghế da, vô lăng da, camera lùi, DVD Receiver, dán film chống nắng kính, thảm chân.
Đủ hết như anh kê, hàng ngon thì phải 25-30 củ :D
@VW: anh Vịt so sánh thế em nghe chả ưng, xinh như thế mà anh bảo như gái quê thì...

luklak

Xe điện
@VW: anh Vịt so sánh thế em nghe chả ưng, xinh như thế mà anh bảo như gái quê thì...
Bác ý so sánh dư gái quê khoản thồ hàng :D
Khoản form dáng thì FF 5dr càng nhìn càng duyên thật :D (tự sướng tý)

Funeral

Xe máy
Bác ý so sánh dư gái quê khoản thồ hàng :D
Khoản form dáng thì FF 5dr càng nhìn càng duyên thật :D (tự sướng tý)
Em cũng thấy dáng FF 5 cửa này đẹp mà, nhất là màu trắng với đỏ
Thế mà ngoài đường toàn thấy các bác đi màu bạc

kienvinh

Xe lăn
Ngon vừa vừa thôi cũng được, để còn bổ rẻ. Quan trọng là giá trị (Performance/Price) phải cao. DVD Kovan 5 triệu với bộ loa có sẵn của Focus cũng ổn phết, lắp Pioneer 10 triệu thì phải lắp thêm loa nữa mới bõ, leo thang nhiều quá :D

bcad

Xe buýt
Vâng, giờ em chỉ lăn tăn vụ tiền bạc nữa thôi ạ
Mua xong phải thêm cái nọ cái kia vào cũng tốn kém.
Ford đang giảm giá khuyến mại, mà có kèm vụ dán kính không ấy các bác nhỉ
Nếu lăn tăn chuyện tiền mua xe em tư vấn bác lấy Fiesta 5 cửa giá tiết kiệm hơn 10 triệu so với Focus. Giá giảm cũng nhỉnh hơn 1 chút. Mà nhất vào tháng ngâu rùi nên các đại lý khó khăn có khi được thêm cái gì đó khuyến mại đấy ah.

Funeral

Xe máy
Nếu lăn tăn chuyện tiền mua xe em tư vấn bác lấy Fiesta 5 cửa giá tiết kiệm hơn 10 triệu so với Focus. Giá giảm cũng nhỉnh hơn 1 chút. Mà nhất vào tháng ngâu rùi nên các đại lý khó khăn có khi được thêm cái gì đó khuyến mại đấy ah.
Hic... Những cái thiếu ở Focus phải lắp thêm tốn tiền thì Fiesta hình như cũng không có nốt (ghế da, camera lùi, cảm biến lùi). Còn thực sự em không quan tâm mấy cái bluetooth gì lắm. Có cái ESP, động cơ 6 cấp thì có ngon hơn thật, nhưng nói chung về cơ bản là em không khoái Fiesta lắm. Chỉ lăn tăn Focus và Forte thôi

hanhtoyota

Xe tải
Chọn Focus

Nói thật với tầm tiền như vậy chọn xe Mỹ là quá hợp lý chả nhẻ đi chọn xe Hàn .Thứ nhất về thương hiệu Ford vẫn trên Huyindai vs Kia 1 bậc , thứ 2 Top 10 xe bán chạy nhất trên thế giới thì Focus chỉ sau Corolla nên độ tin cậy vẫn cao hơn Forte, Thứ 3 là Focus 1.8L trong khi Forte chỉ 1.6L cái này chạy đường xa mới thấy giá trị của nó mức tiêu hao nhiên liệu Focus và Forte thậm chí tương đương nhau , Forte được cái là option tương đối ok, nhưng độ đầm chắc và an toàn thì Forte phải kêu Focus bằng sư phụ nên nhớ cách đây 2 năm Ford là công ty mẹ của Volvo mà Volvo thì khỏi cần bàn về các tính năng an toàn dù ít hay nhiều Ford cũng có công nghệ an toàn trước khi bán Volvo. Chọn Focus là hợp lý.
Báo cáo các cụ em đang tính mua chiếc xe đầu tiên trong cuộc đời (cũng mới có bằng lái luôn và chưa có kinh nghiệm đi xe gì cả).
Với số tiền trên 700t, em đang lăn tăn giữa Focus hatchback 1.8 AT và Forte SX 1.6 AT. Forte anh Hải giá tầm 570t, Focus thấy hãng ghi giá 599t. Không biết các cụ show có giảm giá thêm tí nào không vì thông thường em thấy có (với hãng khác).
Cái em quan tâm là liệu giờ mua Focus có phải là mua một chiếc xe đời cũ quá không. Các cụ đừng bảo em đợi Focus mới vì chắc chắn giá trên trời. Em chỉ cố được bấy nhiêu đó.
Kiểu dáng em thấy khá ok, em vẫn thích. Xe chắc chắn, bền, cảm giác lái tốt, etc là điều các cụ vẫn nói nhiều rồi và chắc không có gì phải bàn. Nhưng em nghĩ công nghệ cũng là một điều cần quan tâm (em nghĩ công nghệ không hẳn là option). Công nghệ xe hơi vẫn liên tục phát triển, và chắc chắn càng ngày làm cho chiếc xe hơi càng trở nên TỐT hơn.
Vậy hiện giờ mua Focus 1.8 AT có phải lỗi thời không? Hiểu biết nông cạn nên em cũng không hiểu cái gì là cần thiết, và không cần thiết. Em mua xe để gia đình sử dụng, không có ý định bán.

Cám ơn các cụ nhiều >:D< %%-

P/S: tiện thể các cụ cho hỏi bảng đầy đủ option của Focus 1.8 AT hiện tại là thế nào. Em bị lẫn lộn vì xem nhiều thông tin, nên không hiểu đến giờ Ford VN add vào đó những gì rồi.
Cụ show nào tiện ghé qua cho em giá fix được luôn thì tốt ạ để em tiện so sánh. Em ở Hà Nội

bcad

Xe buýt
Hic... Những cái thiếu ở Focus phải lắp thêm tốn tiền thì Fiesta hình như cũng không có nốt (ghế da, camera lùi, cảm biến lùi). Còn thực sự em không quan tâm mấy cái bluetooth gì lắm. Có cái ESP, động cơ 6 cấp thì có ngon hơn thật, nhưng nói chung về cơ bản là em không khoái Fiesta lắm. Chỉ lăn tăn Focus và Forte thôi
Fiesta và Focus đều ghế nỉ, ko có camera lùi gì cả. Ông Fiesta 5Dr hơn được cái cảm biến lùi ( nhưng có 3 mắt thui). Lắp cái cảm biến lùi 4 mắt bây giờ giá rẻ ko ý mà. Còn camera nếu bác lái tốt rồi em nghĩ chẳng cần thiết dùng đến nó vì dùng lại kèm theo màn hình, lúc đấy lại phải lăn tăn nghĩ lắp màn hình DVD hay ốp gương hay chơi quả 3,5inch ở góc xe? Đau đầu thêm mất.