[Funland] Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé!

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Giờ có nhiều phòng khám thất đức, cụ mợ nào có con, cháu thì cận thận nhé! E lướt face thấy vấn đề quá lớn, vội vàng kéo vào OF, e ko biết download từ face nên ko có clip để up trực tiếp đâu, admin, mod thông cảm nhé

MuathuHN252

Xe cút kít
Vô mấy BV đầu ngành khám, còn pk tư thì các mẹ cũng share nhau 1 loạt các pk của đa số các bs công tác trong các viện đầu ngành đó. Chứ mấy pk bên ngoài nhất là càng pk gắn mác có chuyên gia nước ngoài, pk thêm chữ quốc tế (ko fai mấy BV lớn có chữ quốc tế nhé) thì mức độ cẩn thận cứ tăng gấp đôi gấp chục lên nhé. Đợt có phốt mấy pk chém đẹp bệnh nhân đốt viêm lộ tuyến mấy chục triệu đó, vào viện công thì mấy trăm K, 1-2 triệu đổ lại là xong,

conco1978

Xe điện
Tránh xa các pk có chữ quốc tế, ko có bệnh cũng thành có bệnh, các cụ vào đó dễ bị chỉ định cắt bao quy đầu và 1 loạt các xét nghiệm, chục triệu là bt

Mytv

Xe điện
E khẳng định luôn là tất cả các pk đa khoa, pk quốc tế giả cầy, pk tư nhân... đểu là lũ khốn nạn thất đức. Vào ko bệnh cno vẽ cho có bệnh nhá. Ít thì nó băm cho chục triệu. Nhiều thì vài chục. Tiền mất tật mang đó ạ.
Nhưng cái bọn chủ phòng khám thất đức 1 thì những thằng những con bs hành nghề ở đó gấp 2-3 lần.

Mytv

Xe điện
Bệnh viện đâu không vào lại chui vào mấy phòng khám vớ vẩn nhỉ.
Nhiều ngừoi ngại xếp hàng ở viện. Chưa kể cno chi truyền thông nhiều nên cứ lên mạng đọc là ăn đòn. Mà cái tình trạng pk thất đức ntn nó từ cách đây 20 năm rồi. Bao nhiêu cqql thế vẫn đề cno ngang nhiên hành nghề hút máu ngừoi dân ạ.

Rivers

Xe container
Nhiều ngừoi ngại xếp hàng ở viện. Chưa kể cno chi truyền thông nhiều nên cứ lên mạng đọc là ăn đòn. Mà cái tình trạng pk thất đức ntn nó từ cách đây 20 năm rồi. Bao nhiêu cqql thế vẫn đề cno ngang nhiên hành nghề hút máu ngừoi dân ạ.
Em ít vào mấy phòng khám tư, hắt hơi xổ mũi khám cho nhanh còn được, chứ to to là phải ra viện lớn, cái gì có thể ngại chứ sức khỏe thì không ngại được.

namphong12

Xe lăn
Hôm trước cu con nhà em bị đau bụng. Vào pk gần nhà. Bị phán nang nước thận. Trong khi mới có 11 tuổi. Làm gấu mất ăn mất ngủ mấy hôm.
Sáng nay 2 bố con lên bv Nhi Đồng1.. hóa ra bị táo bón. Bố khỉ lo lo là.

Mytv

Xe điện
Em ít vào mấy phòng khám tư, hắt hơi xổ mũi khám cho nhanh còn được, chứ to to là phải ra viện lớn, cái gì có thể ngại chứ sức khỏe thì không ngại được.
Hắt hơi xổ mũi khám nhanh thì cụ vào phòng mạch do bsi mở & họ trưc tiếp khám luôn. Còn ko thì viện thẳng tiến.
Hôm trước cu con nhà em bị đau bụng. Vào pk gần nhà. Bị phán nang nước thận. Trong khi mới có 11 tuổi. Làm gấu mất ăn mất ngủ mấy hôm.
Sáng nay 2 bố con lên bv Nhi Đồng1.. hóa ra bị táo bón. Bố khỉ lo lo là.
Thì cno vẽ ra để thu xèng mà. Đàn ông đi khám nam khoa hay bị vẽ ra lậu, thận... đàn bà thì viêm nhiễm âm đạo đủ thứ...
Bà già e lúc nghỉ bọn pk mời suốt, trả cực cao. nhưng bà bảo thà đi xin còn hơn vào làm mấy cái nơi thất đức này. Ngay trong ngành mấy vị tham tiền hưu về làm cho bọn pk này a e đồng nghiệp cũng coi ra cái éo j đâu.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Vào viện công còn bị xét nghiệm một loạt để tính tiền thêm. VD: đau răng đi làm một loạt xét nghiệm máu, nước tiểu, điện tâm đồ, chụp phim phổi v.v :)) trước tầm năm 9x khi BS khám lâm sàng thường chỉ định đi chụp răng rồi tính tiếp xem nhổ, trám ... Lúc đó mới cấn các xét nghiệm liên quan

xeitbanh

Xe tải
KINH NGHIỆM CỦA VỢ CHỒNG/BỐ MẸ EM là cứ vào viện nhà nước/tuyến trên rồi đăng ký dịch vụ khám chữa ở đó. Ốm đau là việc không ai mong muốn và không tránh được. Ra ngoài mấy phòng khám ngoài liệu có biết được trình độ họ thế nào không? Chưa nói là họ biết dựa vào tâm lý người bệnh để “kinh doanh” rất khéo.

cha biet chi

Xe điện
Cứ vào viện cho trắc các cụ ạ.vào viện e thấy còn bị lừa ý.

namphong12

Xe lăn
KINH NGHIỆM CỦA VỢ CHỒNG/BỐ MẸ EM là cứ vào viện nhà nước/tuyến trên rồi đăng ký dịch vụ khám chữa ở đó. Ốm đau là việc không ai mong muốn và không tránh được. Ra ngoài mấy phòng khám ngoài liệu có biết được trình độ họ thế nào không? Chưa nói là họ biết dựa vào tâm lý người bệnh để “kinh doanh” rất khéo.
Các cụ ở HN, SG thì dễ chứ bọn em ở tỉnh lên tuyến trên dù khám dịch vuh cũng mất cả ngày.

Roman

Xe điện
Bệnh viện đâu không vào lại chui vào mấy phòng khám vớ vẩn nhỉ.
Nói bảo ác khẩu. Chứ tính mạng, sức khỏe của mình không cẩn thận bảo vệ thì đợi ai. :(

xeitbanh

Xe tải
Các cụ ở HN, SG thì dễ chứ bọn em ở tỉnh lên tuyến trên dù khám dịch vuh cũng mất cả ngày.
Nếu nặng hoặc nghiêm trọng thì vẫn phải đi lên tuyến trên cụ ah. Bác sĩ ở mình rất giỏi về chuyên môn, nhất là tuyến trên. Một trong những lý do là nếu so với cùng vị trí (ở nước ngoài đặc biệt là Châu Âu hoặc Mỹ) thì mỗi ngày họ phải khám và điều trị quá nhiều bệnh nhân nên đối mặt với vô vàn tình huống khó, nan giải. Từ đó kinh nghiệm họ tích lũy được rất nhanh và nhiều!

Rivers

Xe container
Hắt hơi xổ mũi khám nhanh thì cụ vào phòng mạch do bsi mở & họ trưc tiếp khám luôn. Còn ko thì viện thẳng tiến.

Thì cno vẽ ra để thu xèng mà. Đàn ông đi khám nam khoa hay bị vẽ ra lậu, thận... đàn bà thì viêm nhiễm âm đạo đủ thứ...
Bà già e lúc nghỉ bọn pk mời suốt, trả cực cao. nhưng bà bảo thà đi xin còn hơn vào làm mấy cái nơi thất đức này. Ngay trong ngành mấy vị tham tiền hưu về làm cho bọn pk này a e đồng nghiệp cũng coi ra cái éo j đâu.
Nhiều chỗ lợi dụng tâm lý lo sợ của người bệnh để làm tiền mà cụ.
Nói bảo ác khẩu. Chứ tính mạng, sức khỏe của mình không cẩn thận bảo vệ thì đợi ai. :(
Món sức khỏe này đúng là không đánh đu được, đặc biệt là với cụ già, trẻ nhỏ và thai phụ.