[Funland] Giấy triệu tập của công an

NVV

Xe tăng
Có đợt em đang rảnh thì có con bé gọi nói trúng xe máy labety + 50tr tiền mặt. Em giả ngu hồ hởi như trúng thưởng thật hỏi. Ôi a mừng quá giờ làm thủ tục gì để nhận thưởng được em?
Nó tưởng vớ đc gà ngon nói luôn a phải đóng thuế nọ thuể chai tổng khoảng gần 10 củ giờ a ra mua card đt rồi em hướng dẫn a nộp thuế. Em cũng ừ nói tắt máy đi đợi a tí. Kết quả là cả ngày hôm ý nó gọi em liên tục mà em ko bắt máy. Đên sáng hôm sau nó gọi thì em chửi cái đcm chúng mày biến. Từ đó nó ko gọi em nữa.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, có thể nó thấy e cứng giọng nên chưa mở mồm xin CK. Không chắc e chửi cho con mẹ đó vỡ alo :))
Chửi mà vỡ đc alo thì em thua...em chỉ nghe thấy chửi cho thối tai thôi ợ...

truong_son

Xe máy
chứng tỏ nhiều cụ bị phết em hay để đó cho vui

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Học tập anh Mạnh nhé

He...he....vụ này hôm qua sáng 7h em ngồi hàng nước,ông xe ôm cùng khu cũng bị dọa xoắn hêt cả đ ít....số tiền,ngân hàng.....trùng khớp với clip này....vui thặc.

huutrinh6688

Xe điện
Nó gọi em tới đoạn em bảo tao làm công nhân may mặc là nó tắt cmn điện thoại.

Dịch Thuật

Xe tải
CỤ giống em,e cũng từng bị vậy và còn lưu cả file ghi âm.
EM nghe gần 30p điện thoại sau đó em chửi thẳng mặt khi dc kết nối với C á.

samoclan

Xe điện
Phải lấy độc trị độc, cứ giả như bị cắn câu và dụ ngược nó chuyển cho ít xèng =))

Taihoatu

Xe lăn
Kính gửi các cụ thông thái.
Mấy hôm nay em bị làm phiền bởi 1 số điện thoại, chặn số này thì nó lại dùng số khác: kiểu như tổng đài điện tử thông báo mình bị lỡ 1 bưu phầm.
Hôm nay rảnh hãng thao tác thì nó kết nối với 1 em tự xưng là bên chuyển phát nhanh VN Post.
Sau 2 hồi bla blo đọc CMT các kiểu thì em ý thông báo nội dung bưu phẩm là của Công an Thành phố Đà Nẵng, quận Hải Châu mời tới làm việc về hành vi mở thẻ tài khoản Ngân hàng BIDV để đánh bạc trực tuyến :D
Nghe đến đây em bực mình vì hơn 30 chục mùa chuối e chả bao giờ tham gia đánh bạc online gì cả.
Sau cùng e ý nói bưu phẩm sẽ được trả về chỗ Công an ĐN.
Các cụ cho em hỏi đã từng gặp trường hợp này chưa. Em xin cảm ơn và sẽ Vodka đầy đủ :D
Bọn này nó gọi em suốt, Em bảo mang hộ đến cơ quan anh rồi anh trả tiền ship bưu phẩm, đến nhớ mang CMT thì bảo vệ họ mới cho vào. thế là nó dập máy ngay.

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ bị bọn này và bọn fe suốt ngày nó truy, mà em đã nói là em ko nợ cũng chẳng bít thằng abc này kia, mà nó cứ automatic

Mr.Chem

Xe điện
Tháng trước cũng đồng chí tòa án này gọi cho em, em cũng bị ngân hàng PVbank kiện và xxx nghi ngờ em đánh bạc online mấy chục triệu. Nhưng em không chấp nhận kết luận của cơ quan điều tra và tranh luận với đồng chí ấy là em đánh bạc online cả tỷ bạc mà sao chỉ điều tra có mấy chục triệu, ảnh hưởng đến uy tín chất chơi của em....đồng chí cúp máy luôn.

techallinone

Xe buýt
Có vụ bị lừa luôn ý, nó chém là công an nhiều người yếu tim hoặc có tật là dễ bị đe dọa lắm:

mmxhung

Xe điện
Bảo nó mày rảnh quá, ship Grab qua đây tao nhận cho, nhớ trả phí ship trước nhé.

onano69

Xe container
Em cũng có lần gặp đt kiểu này :) em nghe cứ ừ, vâng... cứ để cho nó nói bla bla... chán xong em lại hỏi cái gì nhể, há... :)) chả nghe rõ :)) bạn nói lại từ đàu tôi nghe xem nào :)) nó chán nó tự bỏ đi ko thấy gọi lại :))

muadem76

Xe hơi
Nếu rãnh thì bác cứ ngồi buôn chuyện với nó. Còn bận thì k có gì hết nhé, tắt máy và làm việc tiếp thôi

caisua

Xe lăn
Ông già mình cũng gặp nhưng ô tỉnh : bảo tôi ko có tk ngân hàng chỉ có tiền mặt mời đến lấy trực tiếp thế là lặn mất tăm luôn. Nhưng chồng đứa em làm cùng cq ko hiểu bị nó dọa kiều gì mà đi ck cho bọn nó 200tr , lại còn đang hỏi vay cô em ruột thêm 100 tr nữa thì bị ngăn .. thật luôn
Chỗ em có thằng gần 5 sọi rồi mà còn mất toi 700tr quỹ đen dành dụm bao năm
Chúng bắt thằng này cài phần mềm thằng ngu này cũng cài, mỗi lần chuyển tiền là chúng nó gọi điện nói linh tinh vài phút để phần mềm tự chuyển và xóa SMS gửi về máy, gọi hơn chục lần là hết nhẵn tiền trong tài khoản

Ngocqlb

Xe tăng
Mấy hôm nay em bị làm phiền bởi 1 số điện thoại, chặn số này thì nó lại dùng số khác: kiểu như tổng đài điện tử thông báo mình bị lỡ 1 bưu phầm.
Hôm nay rảnh hãng thao tác thì nó kết nối với 1 em tự xưng là bên chuyển phát nhanh VN Post.
Sau 2 hồi bla blo đọc CMT các kiểu thì em ý thông báo nội dung bưu phẩm là của Công an Thành phố Đà Nẵng, quận Hải Châu mời tới làm việc về hành vi mở thẻ tài khoản Ngân hàng BIDV để đánh bạc trực tuyến :D
Nghe đến đây em bực mình vì hơn 30 chục mùa chuối e chả bao giờ tham gia đánh bạc online gì cả.
Các cụ cho em hỏi đã từng gặp trường hợp này chưa. Em xin cảm ơn và sẽ Vodka đầy đủ :D
Trò cũ rồi cụ ạ

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ cứ bảo nó gửi :) xong chả quan tâm. Dính mấy vụ này phiền hà thiệt