[Funland] Giày Thái Lan chạy ổn!!!

Suzcok

Xe hơi
Như đã hứa với ở cái thớt "Chất lượng giày Bitis". Hn em review cho các cụ 1 đôi giày Thái Lan chạy ổn, đúng chất n-b-r. Ban đầu định review vài đôi hãng # nữa nhưng mấy đôi đó giá cao hơn, chất cũng ko hơn đôi này. Mà tầm đó em nghiêng về giày Tàu hơn nên bỏ qua mấy đôi đó, chỉ làm 1 đôi này thôi.
Đôi Kito này ko biết ngoài HN bán sao chứ mấy shop trong SG đang bán là 450k. Nói chung chạy khá mà mang chơi cũng hay, bụi bặm. Em cũng chả biết nó có mấy màu, h.tại mới chỉ thấy 4 màu là đen, xanh navy, blue, tím. Các cụ lưu ý hãng Kito có mấy dòng đế xuồng kiểu New balance 575 nhìn giông giống. Chạy cũng đc nhưng ko = con trên, điểm # biệt là phần gót cái đế nó vuốt hết lên sát gân gót chân (em thích nhất điểm thiết kế này, nhìn nó giống kiểu giày chạy vintage xưa).

- Cụ nào tập đa năng, chân khỏe 1 chút vừa chạy vừa đánh cầu, bóng bàn các kiểu thì mua con đế kếp này rẻ mà khá tốt, có 270k.

- Thích dáng converse nhưng ko muốn mua giày chính hãng tiền triệu thì mua 2 dòng của hãng Gambol này. Giày rất dẻo, mềm và bền. Ko cứng và nhanh tã, dễ thủng vải như "Converse" Thượng Đình hay D&A (giày Đông Anh). Giày Thái vải mỏng, mịn và mềm hơn, từ cái lỗ xỏ dây nó cũng dày dặn, sâu lòng, trơn mịn, sáng hơn. Em thích nhất cái đế nó dẻo ko cứng như " converse" VN.
Có 2 loại là loại vải, độn thêm cái ếu j ấy cho upper nó êm. Loại này rẻ có 230k.

Loại còn lại 330k, đắt hơn vì giống converse hơn, upper chỉ là vải thường ko độn thêm j. Có thêm 2 cái lỗ thở giống converse nữa. Em đang xài loại này, đi thích còn hơn converse auth vì nó êm và dẻo hơn.

- Ngoài ra còn 1 đôi này nữa khá hay, mang siêu dễ vì thân giày bằng vải mút, co giãn đàn hồi tốt và thông thoáng lắm. Đi chơi, đi bộ, đi chạy, đi mưa đều đc. Nhìn mỏng manh mà nồi đồng cối đá, sà sã ghê phết, đến cái đế nó cũng khâu chỉ mà. Con này đúng chất giày "cày" vì giá nó có 230k.

Ngoài ra còn nhiều dòng #, hãng # của Thái dùng ổn mà rẻ nhưng em ko có t/gian nên lựa tạm mấy con tiêu biểu dùng cho nhu cầu chạy, tập td, mang đi lại ổn mà rẻ thôi ah. Đó, cụ nào thấy hay thì tự tìm hiểu thêm.
Em đang gu - gồ xem ở Hà nụi có chỗ nào bán không . Toàn mẫu em cần ngon, bổ, rẻ .

Lambatda

Xe điện
cụ này bán giày hay sao mà có nhiều loại thế, cụ đi chưa mà bảo nó bền?
Cụ chưa biết em nên hỏi thế cũng phải, chứ cụ nào vẫn nhớ nick em qua nhiều thớt về giày chắc cũng ko còn lạ j tốc độ "chạy đua" vũ trang giày của em hồi trc (giờ em ít chạy chuyển sang calis rồi nên ít sắm giày). Mấy tháng cuối năm sale mạnh em mua 1 lúc hơn chục đôi là bt mà, trong năm thì hầu như tháng nào cũng mua. Mua để có thêm cảm hứng chạy bộ, có thêm trải nghiệm về các hãng giày, dòng giày, các loại thiết kế... Thế mới có chuyện em bảo dưới 1 củ cứ giày hãng Tàu mà chơi xong nhiều cụ bảo em saler, pr qc bán hàng trá hình các kiểu như cụ:))
Mấy đôi trên em mua cách đây 1 đến 2 năm rồi, em còn mua nhiều đôi Thái # cơ chứ từng ấy đã ăn thua j mà các cụ đã nghi ngờ em;))

puredoll

Xe điện
Ở HN Trong Vincom có bán, E mua đôi kito trẻ em dáng đẹp, giá hợp lý

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Như đã hứa với ở cái thớt "Chất lượng giày Bitis". Hn em review cho các cụ 1 đôi giày Thái Lan chạy ổn, đúng chất n-b-r. Ban đầu định review vài đôi hãng # nữa nhưng mấy đôi đó giá cao hơn, chất cũng ko hơn đôi này. Mà tầm đó em nghiêng về giày Tàu hơn nên bỏ qua mấy đôi đó, chỉ làm 1 đôi này thôi.
Đôi Kito này ko biết ngoài HN bán sao chứ mấy shop trong SG đang bán là 450k. Nói chung chạy khá mà mang chơi cũng hay, bụi bặm. Em cũng chả biết nó có mấy màu, h.tại mới chỉ thấy 4 màu là đen, xanh navy, blue, tím. Các cụ lưu ý hãng Kito có mấy dòng đế xuồng kiểu New balance 575 nhìn giông giống. Chạy cũng đc nhưng ko = con trên, điểm # biệt là phần gót cái đế nó vuốt hết lên sát gân gót chân (em thích nhất điểm thiết kế này, nhìn nó giống kiểu giày chạy vintage xưa).

- Cụ nào tập đa năng, chân khỏe 1 chút vừa gym, training, vừa chạy, vừa đánh cầu, bóng bàn các kiểu thì mua con đế kếp này rẻ mà khá tốt, có 270k.

- Thích dáng converse nhưng ko muốn mua giày chính hãng tiền triệu thì mua 2 dòng của hãng Gambol này. Giày rất dẻo, mềm và bền. Ko cứng và nhanh tã, dễ thủng vải như "Converse" Thượng Đình hay D&A (giày Đông Anh). Giày Thái vải mỏng, mịn và mềm hơn, từ cái lỗ xỏ dây nó cũng dày dặn, sâu lòng, trơn mịn, sáng hơn. Em thích nhất cái đế nó dẻo ko cứng như " converse" VN.
Có 2 loại là loại vải, độn thêm cái ếu j ấy cho upper nó êm. Loại này rẻ có 230k.

Loại còn lại 330k, đắt hơn vì giống converse hơn, upper chỉ là vải thường ko độn thêm j. Có thêm 2 cái lỗ thở giống converse nữa. Em đang xài loại này, đi thích còn hơn converse auth vì nó êm và dẻo hơn.

- Ngoài ra còn 1 đôi này nữa khá hay, mang siêu dễ vì thân giày bằng vải mút, co giãn đàn hồi tốt và thông thoáng lắm. Đi chơi, đi bộ, đi chạy, đi mưa đều đc. Nhìn mỏng manh mà nồi đồng cối đá, sà sã ghê phết, đến cái đế nó cũng khâu chỉ mà. Con này đúng chất giày "cày" vì giá nó có 230k.

Ngoài ra còn nhiều dòng #, hãng # của Thái dùng ổn mà rẻ nhưng em ko có t/gian nên lựa tạm mấy con tiêu biểu dùng cho nhu cầu chạy, tập td, mang đi lại ổn mà rẻ thôi ah. Đó, cụ nào thấy hay thì tự tìm hiểu thêm.
Cụ có vẻ đam mê hiểu biết về giày nhiều. Như cụ trình bày ở nhiều thớt về giày thì cụ không đi nike das... mà chỉ chơi giày tàu và thái hả cụ, trong nhà cụ có vài chục đôi không ;))

S320

Xe điện
Em xin link cửa hàng bán với? Dc em mua mấy đôi cho trẻ nhà em đi. Mua hàng tầu 20-300/đôi cho trẻ 4-6 tuổi mà nhìn em ko ưng lắm.

Em mua trong SG, trong này nhiều shop hàng Thái. Ở ngoài HN chắc cũng có đấy cụ:D

Chỗ shop trung tâm thương mại hàng Thái ngay bên cạnh Coopmart Nguyễn Kiệm đó cụ. Đối diện cũng có 1 shop hàng Thái nữa nhưng ít giày lẫn các mặt hàng # hơn.

Lambatda

Xe điện

cụ bảo 270k, con này thấy một web bán 450k mà ko biết có phải Thái xịn ko
Đúng nó đấy cụ ah, bản thân đôi này cái shop em mua hồi đầu cũng 420k. Ban trưa em qua chụp srnh review cho các cụ 1 loạt thì nó sale còn có 270k thôi. Thơm lừng:-B

Bonus:
Vẫn giày Thái này các cụ, giống Cotez của Nike phết:P

winnghiepdu

Xe điện
Cụ có vẻ đam mê hiểu biết về giày nhiều. Như cụ trình bày ở nhiều thớt về giày thì cụ không đi nike das... mà chỉ chơi giày tàu và thái hả cụ, trong nhà cụ có vài chục đôi không ;))
Co tiền chơi nike lâu rồi cụ cứ móc.

Baolongkub

Xe tăng
Đúng nó đấy cụ ah, bản thân đôi này cái shop em mua hồi đầu cũng 420k. Ban trưa em qua chụp srnh review cho các cụ 1 loạt thì nó sale còn có 270k thôi. Thơm lừng:-B

Bonus:

Cụ mua ở đâu đấy e xin địa chỉ với

Lambatda

Xe điện
Ai bẩu, Nike, das, Reebok (hiệu này em thích nhất, nhất là con Zquick lite), ascis... cho đến Joma, Everlast, Skechers, Charly em mua ko biết bao nhiêu đôi rồi. Cho đến cách đây hơn năm chạy tuốt tuột các thể loại mới ngẫm ra thứ mình thực sự cần là j, ở khoảng giá nào, làm sao để có 1 đôi giày vừa chạy tốt mà lại bền. Thế mới có cái thớt khen giày Khựa đó.

mihtua

Xe hơi

Chắc là Asics ở... Maichibui hoặc lại xuất dư hịn, hàng tuồn company j đó:)). Hàng j em ko biết chứ dính vô anh Asics em chưa thấy hàng chuẩn ở đâu sale đc giá như vậy.
Mà có cụ nào đang cần giày tập mà ngồi chờ canh cả năm đc 1, 2 lần sale như vậy hay ko mới là vấn đề:D
Cụ ko biết nhưng ko có nghĩa là ko có, và đã có rất nhiều người mua, cửa hàng nhập khẩu nguồn gốc rõ ràng nhé. Như đôi ở trên là 1 ví dụ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Bonus:

Trong SG mua sắm thích thật cụ nhỉ. Hàng gì cũng có dịch vụ lại tốt. Ngoài HN bán hàng thì lởm khởm thái độ thì khắm.

mihtua

Xe hơi
Thêm đôi này nữa cho các cụ nào bảo ko phải hàng chính hãng

Lambatda

Xe điện

Cụ ko biết nhưng ko có nghĩa là ko có, và đã có rất nhiều người mua, cửa hàng nhập khẩu nguồn gốc rõ ràng nhé. Như đôi ở trên là 1 ví dụ.
Thì cụ biết thì cụ cứ đưa link lên đây cho các cụ # mua, đỡ phải mua giày Thái với giày Tàu nữa.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
À vầng, có lắm tiền như nhiều cụ méo đâu. Cơ mà lắm tiền đôi khi lại ếu đồng nghĩa với hiểu biết (ở 1 lĩnh vực cụ thể nào đó):))
Sân si làm gì cụ ơi, cụ có gì hay ho cứ share trên này cho anh em.:-*:x

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em mua đôi dép quai ngang Thái , đôi của em đi được đâu vài lần đứt quai. Của thằng cu con đi được tháng. Mà so với Reebook sale chả rẻ hơn nổi 300 k.