[Funland] Giày Tây/ Giày Thể Thao – Kiến Thức/ Tư Vấn/ Show Hàng !

Sứa.

Xe điện
Skechers nói chung thuộc hàng ngon bổ rẻ của Mẽo, tuy mẫu mã, chủng loại ko đa dạng như Nike hay Adidas nhưng chất lượng cũng ổn ạ, con của cụ là dòng đi bộ à
Hôm nay em đã diện rồi :D Đúng là đi êm và đế rất chắc chắn, hơn hẳn con A giày em hay đi (bên trái).
Bình thường em hay đi tông cho khỏi đau chân lúc nào đi họp hành thì mới xỏ giày thôi :D

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xem chừng cụ bắt đầu phải kết thân, tiến tới kết thông gia với mấy cụ kinh doanh giầy rồi :)) .

Chân em thuôn nên dễ mua giày. Trong khi chân gấu thì dày (đúng là chân gấu :))) nên đi thử mấy đôi giày da mỏng và mềm có cứ bẹt cả cái giày ra, nhìn rất buồn cười. Lại còn lỡ cỡ nữa, nhiều khi thử cỡ này thì hơi chật, mà lên 1 cỡ nữa lại thành rộng (cỡ theo tiêu chuẩn của Mỹ, và nhiều hãng nó không làm +/- nửa cỡ, nếu em nhớ không nhầm vụ nửa cỡ này)
Nửa cỡ đa phần các hãng đều làm cụ nhé, kể cả sneanker và giày tây, Adidas là chia cỡ nhiều nhất, mợ nhà cụ phải tìm hãng nào có giày wide ý, thiết kế riêng cho bàn chân bè, không đi vào bẹt giày ra như bánh mì :D

Sứa.

Xe điện
Nửa cỡ đa phần các hãng đều làm cụ nhé, kể cả sneanker và giày tây, Adidas là chia cỡ nhiều nhất, mợ nhà cụ phải tìm hãng nào có giày wide ý, thiết kế riêng cho bàn chân bè, không đi vào bẹt giày ra như bánh mì :D
Đôi Skechers của em trên kia có các cỡ đến 1/2 đấy. Em đi 42,5

HnA

Xe tăng

Hôm nay e đi Ecco. E rất thích đôi này. Phải nói là đi êm mềm nhẹ sướng ôm chân thoáng chân.

MrFank

Xe tăng

Kicker

Xe điện
Hôm qua, nhân tiện nói chuyện giày dép với vợ, em mới hỏi vụ mấy lần không mua được vì không có giày nửa cỡ. Thì là dép cụ ạ. 2, 3 lần đó vợ em kết mấy đôi dép, đều của hãng Chanel, nhưng nó không làm nửa cỡ nên thích mà đành nhịn. Em đính chính lại vụ cỡ giày dép này như vậy.

Chân vợ em không bè, mà nó khá dày, đặc biệt chỗ "lõm" ở giữa lòng bàn chân (em chẳng biết vị trí này gọi là gì, và tả vậy các cụ có tưởng tượng ra vị trí đó không) nó lại hơi u u ra, nên đi giày mềm và mỏng là giày nó bẹt ra như cái bánh mì, đúng như cụ nói). Chỉ chống chỉ định mấy đôi giày da mềm và mỏng đó thôi, còn lại mua giày vẫn khá dễ dàng, không cần đến mức wide.

phuongmit

Xe cút kít
Xem chừng cụ bắt đầu phải kết thân, tiến tới kết thông gia với mấy cụ kinh doanh giầy rồi :)) .

Chân em thuôn nên dễ mua giày. Trong khi chân gấu thì dày (đúng là chân gấu :))) nên đi thử mấy đôi giày da mỏng và mềm có cứ bẹt cả cái giày ra, nhìn rất buồn cười. Lại còn lỡ cỡ nữa, nhiều khi thử cỡ này thì hơi chật, mà lên 1 cỡ nữa lại thành rộng (cỡ theo tiêu chuẩn của Mỹ, và nhiều hãng nó không làm +/- nửa cỡ, nếu em nhớ không nhầm vụ nửa cỡ này)
Sz 1/2 e thấy nhiều hãng làm, từ thể thao đến giày da. Chuẩn Mỹ thì e k rõ lắm. 2 thằng nhà e chân to nhanh nên đi giày chỉ 1 mùa, chưa hỏng đã chật rồi :)) “anh” con e hnay vào fit trực tiếp, bên Decathlon đo chân bảo bạn này đi sz 39, e bảo mua 40 đổi 41 k vừa rồi, lấy hộ bạn í 42 nhé :)) 42 vừa luôn, k hiểu đá dc mấy trận rồi lại bỏ xó đây cụ

Kicker

Xe điện
Sz 1/2 e thấy nhiều hãng làm, từ thể thao đến giày da. Chuẩn Mỹ thì e k rõ lắm. 2 thằng nhà e chân to nhanh nên đi giày chỉ 1 mùa, chưa hỏng đã chật rồi :)) “anh” con e hnay vào fit trực tiếp, bên Decathlon đo chân bảo bạn này đi sz 39, e bảo mua 40 đổi 41 k vừa rồi, lấy hộ bạn í 42 nhé :)) 42 vừa luôn, k hiểu đá dc mấy trận rồi lại bỏ xó đây cụ
Em vừa đính chính lại ở bài trên là các hãng đều làm nửa cỡ, nhưng một số hãng không làm trên một số sản phẩm, mà hình như chỉ với dép, chắc đi dép thì không cần chuẩn cỡ cho lắm. Cụ thể mấy đôi dép vợ em muốn mua, hỏi người bán hàng thì họ nói hãng không làm, nên chịu.

Chân "ngoại cỡ" hơi khó mua giày ở VN nhỉ, khéo mai kia cháu nhà cụ lớn lên phải qua mấy nước Âu, Mỹ sống, chỉ vì mấy đôi giày :)) .

phuongmit

Xe cút kít
Em vừa đính chính lại ở bài trên là các hãng đều làm nửa cỡ, nhưng một số hãng không làm trên một số sản phẩm, mà hình như chỉ với dép, chắc đi dép thì không cần chuẩn cỡ cho lắm. Cụ thể mấy đôi dép vợ em muốn mua, hỏi người bán hàng thì họ nói hãng không làm, nên chịu.

Chân "ngoại cỡ" hơi khó mua giày ở VN nhỉ, khéo mai kia cháu nhà cụ lớn lên phải qua mấy nước Âu, Mỹ sống, chỉ vì mấy đôi giày :)) .
E đang đi 2 đôi này, cần e cho nó mượn chứ cần gì phải sang bển :)) đợt tới e kiếm cho nó đôi UB đế đen, chứ tầm này bọn nó đi bẩn lắm. K giữ dc như mình

Kicker

Xe điện
E đang đi 2 đôi này, cần e cho nó mượn chứ cần gì phải sang bển :)) đợt tới e kiếm cho nó đôi UB đế đen, chứ tầm này bọn nó đi bẩn lắm. K giữ dc như mình
Cụ không tính đến lúc lớn hết cỡ, chân nó to hơn nữa à? :)) Chắc vẫn phải qua bển thôi :))

Kicker

Xe điện
Hôm qua đi làm về, vợ em mang đôi giày mới nhận này ra hỏi ý kiến nhìn có ổn không. Em bảo: được, giữ lại mà đi rồi cuối tuần chở đi tìm lớp cho học múa ba lê :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm nay em đã diện rồi :D Đúng là đi êm và đế rất chắc chắn, hơn hẳn con A giày em hay đi (bên trái).
Bình thường em hay đi tông cho khỏi đau chân lúc nào đi họp hành thì mới xỏ giày thôi :D

Đôi tông thần thánh bay mọi cung đường ;))

MrFank

Xe tăng

Hôm nay e đi Ecco. E rất thích đôi này. Phải nói là đi êm mềm nhẹ sướng ôm chân thoáng chân.
E cũng rất thích đồ Ecco Đan Mạch, build rất xịn, nhất là chất da

• Vodka
Reactions: HnA

MrFank

Xe tăng
Nước ngoài có những thương hiệu chuyên làm giày cho người chân to, dày, tiêu biểu như hãng Birken Stock, nhưng form giày sẽ như cái bánh mì, về mặt thẩm mỹ sẽ ko cao lắm nhưng thoải mái vô cùng ạ :D

MrFank

Xe tăng