[Funland] Giày Tây/ Giày Thể Thao – Kiến Thức/ Tư Vấn/ Show Hàng !

Sim_Ba

Xe tải
Hơi liên quan đến giày ạ :D, sandal Keen Mỹ, 1 trong những hàng chuyên sandal dã ngoại tốt nhất hiện nay, đôi này đa năng, đạp xe, leo núi, đi chơi đều ổn
Size 38 or 39 có ko cụ

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

MrFank

Xe tăng
Loafer dáng tassel của hãng Johnston & Murphy ạ, hãng này khá lâu đời và uy tín của Mẽo, đặc biệt rất nhiều tổng thống Mỹ tin dùng

MrFank

Xe tăng
Ăn nhậu nhiều quá giờ thành ra bị gout, em muốn đổi gió qua đi thử sneaker cho êm chân mà vẫn mặc dress shirt được, em mới order 1 đổi Koio triple white này. Lần đầu đi sneaker full trắng thế này, các cụ cho em xin ít tip về vệ sinh và bảo dưỡng nhé.
View attachment 8737890
View attachment 8737889
View attachment 8737888
Đi giày trắng thì đẹp nhưng nhìn chung phải giữ gìn hơn màu tối rồi ạ, sneaker thì da họ phủ lớp sơn nên gần như ko cần bảo dưỡng j cả (chỉ bảo dưỡng da nhuộm), còn vệ sinh thì bẩn cụ lấy khăn mềm nhúng nc xà phòng loãng lau đi rồi lấy nc sạch lau lai, vết bẩn cứng đầu hơn thì dùng còn 70% lau nhẹ nhàng, còn khó quá hoặc khó sạch thì qua e nhé ;))

Vinsa35

Xe tải
Đi giày trắng thì đẹp nhưng nhìn chung phải giữ gìn hơn màu tối rồi ạ, sneaker thì da họ phủ lớp sơn nên gần như ko cần bảo dưỡng j cả (chỉ bảo dưỡng da nhuộm), còn vệ sinh thì bẩn cụ lấy khăn mềm nhúng nc xà phòng loãng lau đi rồi lấy nc sạch lau lai, vết bẩn cứng đầu hơn thì dùng còn 70% lau nhẹ nhàng, còn khó quá hoặc khó sạch thì qua e nhé ;))
V e có cái túi LV dạng khoác dây. Bây giờ muốn cắt ngắn dây có dc ko cụ nhỉ? Cái túi e thấy nó khâu kỹ càng quá ở 2 đầu dây móc, cảm giác rất khó làm ngắn lại

Kicker

Xe điện
Giày trắng bọc kín trong túi khéo còn bị bẩn nên em sợ lắm :(. Đợt có đôi Moccasin Ferragamo màu trắng ngà dáng rất đẹp, em cứ nâng lên đặt xuống mãi rồi quyết định không mua. Vì kiểu dáng lịch sự, lại màu trắng nên khó phối đồ, không khéo thành lão già lẳng lơ thì rất chán :D. Nhưng lý do chính là màu đó thì em chịu không thể giữ sạch được, đi một ngày khéo nó thành giày vằn :)).

MrFank

Xe tăng
V e có cái túi LV dạng khoác dây. Bây giờ muốn cắt ngắn dây có dc ko cụ nhỉ? Cái túi e thấy nó khâu kỹ càng quá ở 2 đầu dây móc, cảm giác rất khó làm ngắn lại
Cụ IB zalo e: 0913.907.135 nhé

MrFank

Xe tăng
Giày trắng bọc kín trong túi khéo còn bị bẩn nên em sợ lắm :(. Đợt có đôi Moccasin Ferragamo màu trắng ngà dáng rất đẹp, em cứ nâng lên đặt xuống mãi rồi quyết định không mua. Vì kiểu dáng lịch sự, lại màu trắng nên khó phối đồ, không khéo thành lão già lẳng lơ thì rất chán :D. Nhưng lý do chính là màu đó thì em chịu không thể giữ sạch được, đi một ngày khéo nó thành giày vằn :)).
E cũng rất ngại đồ trắng, chắc sơ mi trắng là món thời trang duy nhất màu trắng của e, 1 phần do sở thích, đặc thù công việc và ghét thấy đồ bị bám bẩn, nhất là giày

juve99

Xe cút kít
Đồ Italy made thì đỉnh chóp rồi cụ, tất cả các hãng làm đồ luxury đều ở Ý cả, thợ bên đó cũng lành nghề, giày của thương hiệu Ý nhìn có chất riêng
Ý ko chỉ giày mà quần áo nó cũng là trùm. E thấy giày mấy hãng Italy phổ biến Gucci, Dolce, Bally, SF, Dsquared2, giày để ko đi vài tháng vào mùa nồm ẩm mốc rất ít, lau nhẹ là sạch, giày khác thì mốc xanh trắng như tuyết. Giày Sneaker đi cày nát nó vẫn có mùi thơm nhẹ từ da, khó bị hôi chân

Kicker

Xe điện
E cũng rất ngại đồ trắng, chắc sơ mi trắng là món thời trang duy nhất màu trắng của e, 1 phần do sở thích, đặc thù công việc và ghét thấy đồ bị bám bẩn, nhất là giày

Không trắng nhưng màu và chất da này cũng phải để ý giữ gìn, tuy em đã xịt một lớp chống nước. Hơn nữa, lên đồ nhìn nó hơi yêu yếu, mờ nhạt nên em cũng ít đi. Gần 10 năm mà số lần xỏ chân chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay.