[Funland] giày hiệu nào đi êm chân nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ADCSee

Xe tăng
Giày da thường được sử dụng nhiều hơn so với giày thể thao.
Nói chung giày da thường ko ôm chân, ko mềm, gây đau chân khi vận động nhiều do ko có lớp bông lót trong như giày thể thao.
Kể ra nhà sản xuất biết kết hợp các ưu điểm của 2 loại này vào 1 thì tốt.

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Nếu đặt tiêu chí êm lên hàng đầu thì đi dress shoes không có cửa so với sneakers rồi.

Còn dress shoes nào vừa đẹp vừa sang mà đi cũng thích chân thì ở VN ít có bán lắm. Đó là Santoni.

minhX1

Xe buýt
Ko cụ nào nhớ dc cái đc cửa hàng nó bán Geox hay mấy hãng tương tự ở đâu mách em với.

Bò lốp

Xe lăn
Ec cô xấu bủ mợ, em mua đôi cờ lặc đi 5 năm nay nó ko thèm hỏng, đi hơn phá mà cứ trơ như mặt giặc, oánh xi lên đẹp như ai ơi, đôi Cốt hen đi gần 2 năm bung cmn đế, mòn vẹt nên giải tán, đôi da lôn nặng lộn Savarto đi 3 năm vẫn ok, nhưng da L nâu nên hơi bửn tí. Hôm rồi e đi Tàu mua đôi khoảng 500k tiền việt, đẹp-êm và đi khá thích thú :D. Đi dính nước mấy phát, về phơi khô và oánh xi vẫn phơi phới :)

Carthage

Xe tải
Em thấy kỳ lạ là các cụ nhà ta đi mấy cái đôi loafer dạng driving moc ấy đi khắp nơi, mặc với đủ loại quần áo từ suit cho đến quần đùi. Nhiều cụ còn oánh cả LV với tất thể thao trắng + quần vải thì thật sự thua.
Em thì hoàn toàn nhất trí là nó tiện, êm nhưng không thể đồng ý với việc đi nó khắp nơi, khắp chốn, mọi dịp :D

cuongdiv

Xe container
E giống Cụ. Chân và ví hợp clark
Dark là đoii e hay đi nhất, nhẹ mà êm:) sau nữa là clack ngon bổ rẻ.
Ec cô xấu bủ mợ, em mua đôi cờ lặc đi 5 năm nay nó ko thèm hỏng, đi hơn phá mà cứ trơ như mặt giặc, oánh xi lên đẹp như ai ơi, đôi Cốt hen đi gần 2 năm bung cmn đế, mòn vẹt nên giải tán, đôi da lôn nặng lộn Savarto đi 3 năm vẫn ok, nhưng da L nâu nên hơi bửn tí. Hôm rồi e đi Tàu mua đôi khoảng 500k tiền việt, đẹp-êm và đi khá thích thú :D. Đi dính nước mấy phát, về phơi khô và oánh xi vẫn phơi phới :)
E cũng đi đôi Clark đến hơn 3 năm mà nó chả chịu hỏng, e thuộc thể loại đại lười nên chỉ thích giầy lười, đôi Cole haan buộc dây e toàn một quý mới xỏ một phát.
Klq nhưng e rơi hết cả răng với các cụ tổ lái rồi :)) :))

Tôm đồng

Xe tải
Em bao năm nay cũng tuyền Clark, đi mãi nó khônb hỏng, cả da lẫn đế lẫn chỉ. Đi bẩn bụi chỉ oánh xi phát lại như mới. Nhưng vẫn có chút hơi đau chân nếu đi bộ nhiều. Có cái công nghệ đế lông chim gì đó nên khá thoáng khí. Giày thể thao thì ultra boost của Das đi rất thích. Tội mỗi hôi chân vì nó kín quá :)

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Thể thao thì em trung thành với Adidas. Giày lười để mặc quần âu thì từ trước đến nay em tuyền đi Vinagiay. Nên đang tính mua đôi lười Cole haan đi xem dư nào cụ ợ8->
Cụ xỏ thử Cole haan xong về sẽ cho hết những đôi vina.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Gần U 60 nhà cháu đi đôi này thay đôi dép. Công nhận bền! Cứ quần soóc áo pull nắng mưa sà sã, lội nước ầm ầm, phơi khô lại đi tiếp. Tuổi cũng đc 4 năm rồi mà đế mới chỉ mòn mất lớp chữ của hãng.
Nếu để đi mềm, thoái mái chân thì kiểu giày moccasin đế âm này là lựa chọn hợp lý nhất

Đôi này không yêm bằng Ecco cụ ơi. Chỉ đắt thôi.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Giày da thường được sử dụng nhiều hơn so với giày thể thao.
Nói chung giày da thường ko ôm chân, ko mềm, gây đau chân khi vận động nhiều do ko có lớp bông lót trong như giày thể thao.
Kể ra nhà sản xuất biết kết hợp các ưu điểm của 2 loại này vào 1 thì tốt.
Dòng Ecco golf như ý cụ.

Pumzen

Xe ba gác
Đôi này không yêm bằng Ecco cụ ơi. Chỉ đắt thôi.
Vâng, ko êm bằng những loại lining và insole có thêm lớp mút mỏng, tuy nhiên loại đó đi mùa hè rất nóng, hợp với mùa thu đông hơn. Loại lining bằng da còn đỡ chứ bằng chất liệu nhân tạo còn nóng nữa.
P/S: đôi giầy nhà cháu đc cho nên chả biết rổ giá dư lào. :)

theanhbplc

Xe buýt
Em bao năm nay cũng tuyền Clark, đi mãi nó khônb hỏng, cả da lẫn đế lẫn chỉ. Đi bẩn bụi chỉ oánh xi phát lại như mới. Nhưng vẫn có chút hơi đau chân nếu đi bộ nhiều. Có cái công nghệ đế lông chim gì đó nên khá thoáng khí. Giày thể thao thì ultra boost của Das đi rất thích. Tội mỗi hôi chân vì nó kín quá :)
Cụ đi loại nào và mua ở đâu vậy, mách cháu phát

smartdragon

Xe buýt
Nhà em chủ yếu Lv, salvator... đẹp thì LV, đi sướng thì Sal. Giày golf eco thì vô cmn địch các cụ ợ (trừ dòng cao cấp nữa của ý như albatross..)

Puma tn

Xe buýt
em đã sử dụng giầy lười của các hãng như clarks, ecco, prada, louis vuitton . em thấy ecco là sướng nhất, rẻ, êm và ôm chân ( hãng này em có gần đủ các
dòng)..Theo các cụ hãng nào đi êm chân và sướng nhất? Các cụ thích hãng nào, dòng nào ? Tại sao.?
Cụ đi louis vuitton , đi thử Hermes đi Rất êm chân luôn . Giá cũng nhỉnh hơn LV ít thôi !

Trạng thái
Thớt đang đóng