Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

NightIris

[Tịch thu bằng lái]
Nếu RTW thì em không bàn gì, nhưng để đc coi là may đo (bespoke) thì em thấy có nhiều lỗi quá. Em đồng ý với cụ là so với thợ VN nhìn chung thì bác người Sing này làm tốt. Nhưng để so sánh với Savile Row hay Rubinacci thì em không nghĩ là có cửa.

- Tay áo jacket quá ngắn
- Lapel không có độ roll
- Vai bị rộng, tạo ra divot shoulder (em không biết dịch ra sao)
- Nếu cụ để ý kĩ vai bên phải thì sẽ thấy đường vai không thẳng mà hơi nhô lên ở phía trong.
- Tương tự là hai lapels không nằm dựa theo ngực mà bị gấp khúc ở phần trên ( ngay dưới lỗ cài hoa)
- Ngoài ra thì không biết do cổ áo jacket quá cao hay cổ áo sơ mi quá thâp nên ở sau gáy không show đc cổ áo sơ mi.

Nếu cụ nghĩ châu Á không mặc được suit do chiều cao thấp thì cụ cứ google Matthew Fan-Mafoofan, dù chiều cao <1m7 nhưng được coi là một trong những người mặc đẹp nhất hiện nay.
Cụ ngó lại ảnh sẽ thấy tay không ngắn do cụ trong ảnh tạo dáng xong không vuốt tay áo xuống để bị co lên trên
- Với kiểu áo hai hàng cúc như vậy em thấy ve không roll đẹp hơn
- Ve áo dựng theo hơi hướng Napoli góc ve đẩy lên cao tít ngang chân cổ sơ mi + bản to em thấy khó mặc với người thấp và người Á nói chung. Còn mấy cụ tây cao ráo thì miễn bàn. Chứ em không nói suit khó mặc với người á
- Cụ trong ảnh vai nhỏ bụng ỏng, bác thợ đã khắc phục hết các nhược điểm nhìn cụ ấy trong bộ suit rất cân đối hài hòa
* Và cái quan trọng để giữ được bộ suit đẹp còn liên quan đến khâu giặt là bảo quản nữa

Backtaro

Xe đạp
Cụ ngó lại ảnh sẽ thấy tay không ngắn do cụ trong ảnh tạo dáng xong không vuốt tay áo xuống để bị co lên trên
- Với kiểu áo hai hàng cúc như vậy em thấy ve không roll đẹp hơn
- Ve áo dựng theo hơi hướng Napoli góc ve đẩy lên cao tít ngang chân cổ sơ mi + bản to em thấy khó mặc với người thấp và người Á nói chung. Còn mấy cụ tây cao ráo thì miễn bàn. Chứ em không nói suit khó mặc với người á
- Cụ trong ảnh vai nhỏ bụng ỏng, bác thợ đã khắc phục hết các nhược điểm nhìn cụ ấy trong bộ suit rất cân đối hài hòa
* Và cái quan trọng để giữ được bộ suit đẹp còn liên quan đến khâu giặt là bảo quản nữa
em cũng đồng ý với cụ khâu giặt là bảo quản rất quan trọng để giữ bộ suit đẹp :)

Spike

Xe tăng

Spike

Xe tăng
1 đôi giày mới tnày cụ có thể chia sẻ ae quá trình break-in ko? e đang định múc 1 đôi rẻ rẻ của hiệu cò con dưng ko nắm rõ giai đoạn này nên cứ sợ phá giày :(
Em chưa break-in bác Bieber ạ, mới nhận hàng hôm qua nên chưa đi được. Em cũng không cầu kỳ đến mức phải nghiên cứu để break-in như thế nào đâu, cuộc sống đã đủ mệt mỏi rồi nên em không muốn làm phức tạp lên nữa :D.
À, em có nhớ trước bác frenchiebull có nói tip là mấy lần đầu đi thì cứ độn làm sao cho đôi giày nó căng đét lên để cho da nó đỡ bị nhăn vì đã quen với nếp. Bác ấy chia sẻ thế chứ em thì em cũng không thử :D

lá vàng rơi

Xe tải
Em thấy có 1 cách rất đơn giản là mang giày đến công ty. Ở công ty, đi tất dày rùi đi giày mới vào. 2,3 ngày là giày vào form.

TNFortuner

Đi bộ
Các bác muốn mua giày Ý nhập khẩu xịn, thì đến Palagio 46 Ngô quyền, giày Pakerson xịn có 9.9 củ, giày Palagio cũng có 4.3 củ.
Còn bác nào muốn mua giày chất lượng không lo hàng tàu khựa, thì lên Shop Brotini, TTTM V+, Minh Khai, hàng đấy chuẩn sản xuất tại Việt Nam, nguyên liệu da để chỉ ,keo Pakerson Itlaly cấp, mẫu mã do Pakerson cấp nốt, mà giá cũng chỉ có 2.2 củ

Spike

Xe tăng
Không biết có phải do góc chụp ko mà nhìn ko được sắc nét như lúc ở xưởng bác Spike nhỉ?
Đôi em chụp ở xưởng last khác đôi này bác ạ. Đôi này của em là dùng mẫu một đôi có sẵn ở xưởng.
Do last khác nên đường nét không giống đôi cũ bác ạ.
À, cũng còn do hôm em chụp ở xưởng nắng rực rỡ còn đây chụp trộm ở văn phòng, under the neon lights í mà :D

oriole189

Xe tải
Các bác muốn mua giày Ý nhập khẩu xịn, thì đến Palagio 46 Ngô quyền, giày Pakerson xịn có 9.9 củ, giày Palagio cũng có 4.3 củ.
Còn bác nào muốn mua giày chất lượng không lo hàng tàu khựa, thì lên Shop Brotini, TTTM V+, Minh Khai, hàng đấy chuẩn sản xuất tại Việt Nam, nguyên liệu da để chỉ ,keo Pakerson Itlaly cấp, mẫu mã do Pakerson cấp nốt, mà giá cũng chỉ có 2.2 củ
cái thương hiệu cụ giới thiệu đây ah http://store.pakerson.it/, lại định xui dại rồi :D

archangelyb

Xe đạp
Đôi em chụp ở xưởng last khác đôi này bác ạ. Đôi này của em là dùng mẫu một đôi có sẵn ở xưởng.
Do last khác nên đường nét không giống đôi cũ bác ạ.
À, cũng còn do hôm em chụp ở xưởng nắng rực rỡ còn đây chụp trộm ở văn phòng, under the neon lights í mà :D
Bác nói làm E xem lại thấy đôi hôm ở xưởng trông hao hao last của Salvatore. Còn đôi của bác thì E ko đoán ra nhưng Last đẹp lắm. Chúc mừng bác ngon chân!!!

namknows

Xe đạp
Các cụ ra lập hẳn topic quần quần áo áo riêng đi :D em cũng muốn tham gia. Chỗ này riêng dress shoes thôi hè.

Đôi ManGii của em cũng về rồi ^_^ nhưng em ko ở nhà cả tuần vừa về tới chưa mang lần nào. Đôi Bonafe cũng chưa break in :( đi đau chân vcđ. Mai mà rảnh em chụp ảnh với quần đứng ngoài hầu các cụ.

onealone

Xe đạp
Các cụ ra lập hẳn topic quần quần áo áo riêng đi :D em cũng muốn tham gia. Chỗ này riêng dress shoes thôi hè.

Đôi ManGii của em cũng về rồi ^_^ nhưng em ko ở nhà cả tuần vừa về tới chưa mang lần nào. Đôi Bonafe cũng chưa break in :( đi đau chân vcđ. Mai mà rảnh em chụp ảnh với quần đứng ngoài hầu các cụ.
Đôi của cụ là last và màu gì thế ạ?(Có phải là Chesnut k ạ?) Của em cũng mới về sáng nay double monk cap toe last classic. Nhìn chất da chưa được ưng lắm và thật sự last của MG vẫn còn phải cải thiện nữa.
Đi thử 2 last còn lại của MG thì 1 last phải lên 1 nửa, last còn lại phải xuống 1 nửa size mới vừa :D

Chỉnh sửa cuối:

namknows

Xe đạp
Đôi của cụ là last và màu gì thế ạ?(Có phải là Chesnut k ạ?) Của em cũng mới về sáng nay double monk cap toe last classic. Nhìn chất da chưa được ưng lắm và thật sự last của MG vẫn còn phải cải thiện nữa.
Đi thử 2 last còn lại của MG thì 1 last phải lên 1 nửa, last còn lại phải xuống 1 nửa size mới vừa :D
Của em là Vita. Last này chiseled. Trong mấy cái của ManGii em ưng cái này. Tỉ lệ các thứ nhìn hợp mắt hơn classic và lucas. Em chỉ mới thử qua thì chân mình cũng hợp con V nhất do toe box khá lớn mà instep lại cao.
Đôi của em là da mộc patina burnished orange. Hình như dòng này da tốt hơn da standard của hắn. Cụ hỏi thử coi phải ko. ^_^

onealone

Xe đạp
Của em là Vita. Last này chiseled. Trong mấy cái của ManGii em ưng cái này. Tỉ lệ các thứ nhìn hợp mắt hơn classic và lucas. Em chỉ mới thử qua thì chân mình cũng hợp con V nhất do toe box khá lớn mà instep lại cao.
Đôi của em là da mộc patina burnished orange. Hình như dòng này da tốt hơn da standard của hắn. Cụ hỏi thử coi phải ko. ^_^
Đúng là Vita đi rộng rãi thoải mái thật nhưng nếu có thì chắc là em phải xuống khoảng nửa size k là dễ bị nhấc gót :D
Còn vụ da nếu mà như thế thật thì em cũng hơi tiếc tại lúc đặt hàng cũng vội và thật sự trong đầu k nghĩ ra dc màu nào đẹp để đánh patina :(
Để em hỏi lại để lần sau còn biết đường hehe

namknows

Xe đạp
Tất nhiên là còn nhiều nguồn khác, nhưng các cụ quan tâm patina chắc chắn nên ngó qua cái này nè.

http://lespatinesseptiemelargeur.tumblr.com/
:D

Oh và Phước confirm là da patina tốt hơn da standard nha các cụ, nhìn khéo còn khá hơn da nhà MF.

onealone

Xe đạp
cụ cho em hỏi mấy cái tên last lucas vita các kiểu nó là như nào ạ ?
Cụ vào trang FB của MG xem cho trực quan ạ

Đầu tuần test giầy mới của MG luôn
Em chưa có quần âu nên mix tạm với chinos đi làm. Trông thế này có ổn k hả các cụ?

archangelyb

Xe đạp
Cụ vào trang FB của MG xem cho trực quan ạ

Đầu tuần test giầy mới của MG luôn
Em chưa có quần âu nên mix tạm với chinos đi làm. Trông thế này có ổn k hả các cụ?
Ở HN cũng nhiều cụ đóng bên Mangii nhỉ. E thấy đôi của cụ trên chân nhìn nuột đấy.Đôi của cụ chắc cũng đóng goodyear construction phải không cụ. Cụ đánh giá thế nào về độ hoàn thiện? E cũng làm 1 đôi bên Mangii theo last giống của cụ mà về chưa được ưng lắm.