Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Nguoi_quen

Xe tải
Cảm ơn lời khuyên hữu ích của cụ. Vậy tức là nếu không vừa mình có thể đổi lại chăng? Cũng lằng nhằng nhỉ...
Em tính nếu không fit thì thanh lý luôn.
Chính sách đổi trả của Meermin thế nào thì em ko rõ, cụ trao đổi với bên Meermin xem sao ạ.
Ý em là nếu mình order qua dịch vụ thì có thể nhờ bên họ nếu Meermon cho đổi ạ.

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em đang có mối lấy artigiania hàng xịn giá rẻ mạt nhé các bác.
trước giờ e cũng hay mua giày 1 là ship hàng từ nước ngoài về ( đợt mua ở amazon đặt màu đen nó về màu nâu. thánh nhọ) giá cực chát
2 là đi lùng hàng vn móc công ( tỉ lệ ăn phải hàng fake nếu ko biết phân biệt) bù lại giá lại khá ngon :"> còn lại vào shop thì cứ gọi là chặt chém thôi rồi ko biết lần đường nào luôn

ví dụ như đợt ship con này.

về đến nhà nó ra con này

may mà nó còn trùng side chứ đi size 7 nó cho size8 thì chỉ có nước bán rẻ

con hàng artigiani thì e có mối ng ta lấy đâu dc ý hàng cũng chuẩn mà giá thì lại có mấy xu. bác nào mua cho em xin 650k e lấy mấy đồng đổ xăng

https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpa1/v/t1.0-9/10569069_858686000841505_3944402271905793433_n.jpg?oh=c35064c1fff85384463db34c6e59df56&oe=55A607DB&__gda__=1437263715_1b1debc3765c30604502365dbef51eb7
Cụ cho hình vai mẫu nữa lên xem nào

mrbinahmrbin

Xe hơi
Link Nick facebook của bạn ấy đây cụ ạ: https://www.facebook.com/tinyl
Đây là ảnh 1 cái shoe tree của bạn ấy ạ.
shoes tree của cụ này là loại gỗ gì nhỉ cụ Nguoi_quen |-)
Em vừa mới ship về 6 đôi shoe trees của Allen Edmonds, giày thì chưa về đủ nên đâm ra thừa :D, cụ nào sính ngoại muốn dùng thì liên lạc với em :D. Size M ạ.
1 đôi về hết tổng bao xèng thế cụ. AE có khuyến mại mua 2 đôi tính 1.5 hay sao ý nhỉ. cụ mà ở hn cho em xin cái địa chỉ nhé |-)

Backtaro

Xe đạp
Làm li thực ra ko phải là yếu tố quan trọng để li giữ lâu đâu cụ, cùng 1 thợ mav mà là li thì có gì khó đâu, bàn là hơi nước ép chặt là được ,căn sao hai dường khâu ráp trùng nhau rồi cứ thế là thôi, quan trọng là chất liệu vải wool được dệt như thế nào ( vải nó dệt theo kiểu twill hay plain ... theo e thì là như vậy ko biết có đúng ko), nếu đúng là do cách dệt wool làm ảnh hưởng đến độ rủ và độ dữ form quần thì khi mua vải wool may quần thì chỉ cần may loại như thế, đấy là điều e đang băn khoăn. cụ cho e hỏi cụ dùng vải có 100% wool không và grade của nó là bao nhiêu?
Nếu không phải là do xếp li thì e cũng chịu không biết tại sao. Hầu hết quần của e là Zegna Worsted 100% wool 120s nhưng trước e cũng có may đôi quần ở VN cũng chỉ dùng Worsted 60% wool (non-graded) mà vẫn giữ li như nhau. E cũng thử làm li trên một cái quần chinos 60% cotton, 40% linen, li vẫn còn nguyên sau một thời gian mặc. Vậy nên e mới nghĩ là không phải do vải :D

Cảm ơn cụ. Em định tậu đôi Carlyle plain-toe oxfords cụ ạ. Đôi này dùng last 108, không biết cụ đã từng thử chưa. Các đôi AE của cụ đi thường fit hay phải down size gì không ạ.

Còn Meermin em định lấy đôi Black Calf oxfords để đi hàng ngày, dùng last Hiro. Em mail hỏi hãng thì họ down size nhiều quá, đề xuất em đi 7UK (272mm-97mm insole).

Em thì lại gặp vấn đề nhất là ở bàn chân bị bè, đi toàn bị kích ngang nên đang cần giải quyết gấp.
Trừ đôi Aberdeen ra thì các đôi còn lại đều đúng size chân e (11D). E chưa có dịp thử last 108, nghe nói là hẹp ở phần toe-box nên nếu chân cụ bè thì e nghĩ nên lên thêm 1 width so với size AE bt của cụ nêu không sẽ bị chật. Trên web của AE có thêm thông tin về các last đó cụ :D

Còn về đôi Meermin thì last Hiro là Classic Round Toe nên fit rộng hơn bt 1 chút nhưng cũng không đến mức size down, size UK = Size US -1. Nhưng mà hãng nó khuyên lấy UK7 thì e nghĩ nên nghe theo cụ ạ :)>-

Chỉnh sửa cuối:

tomato08

Xe đạp
Cụ cho hình vai mẫu nữa lên xem nào
em chỉ lấy mỗi 1 thùng ati về thôi ( 8 đôi ) cho anh em họ hàng hết size nhỏ rồi còn có mấy đôi 42-44. còn lại các hãng khác như clack sheker nike chỉ có vài ba đôi lẻ là hàng mẫu. cái này mấy shop vnxk họ lấy quen nên xin hết rồi.
giày tây giày ý đóng ở vn cực nhiều luôn . có loại nó còn ko thèm ghi made in viẹt nam nữa. nên e cũng ngại vào shop. chỗ nào cũng bảo hàng au hàng xịn nhưng chả có ai bảo hành giày cả. mua về đi 3 tháng hỏng chả biêt kêu ai.

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
shoes tree của cụ này là loại gỗ gì nhỉ cụ Nguoi_quen |-)

1 đôi về hết tổng bao xèng thế cụ. AE có khuyến mại mua 2 đôi tính 1.5 hay sao ý nhỉ. cụ mà ở hn cho em xin cái địa chỉ nhé |-)

Cụ lấy thì em có chỗ gửi hàng chứ em ko có địa chỉ đến xem cụ nhá.

Nguoi_quen

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Jica

Đi bộ
Trừ đôi Aberdeen ra thì các đôi còn lại đều đúng size chân e (11D). E chưa có dịp thử last 108, nghe nói là hẹp ở phần toe-box nên nếu chân cụ bè thì e nghĩ nên lên thêm 1 width so với size AE bt của cụ nêu không sẽ bị chật. Trên web của AE có thêm thông tin về các last đó cụ :D

Còn về đôi Meermin thì last Hiro là Classic Round Toe nên fit rộng hơn bt 1 chút nhưng cũng không đến mức size down, size UK = Size US -1. Nhưng mà hãng nó khuyên lấy UK7 thì e nghĩ nên nghe theo cụ ạ :)>-
Cảm ơn cụ rất nhiều. Em đặt đôi AE rồi.
Còn đôi Meermin, vì không có sự lựa chọn về width nên em cũng hơi ngại sợ bị kích vì đôi này định để đi hàng ngày. Em tính chuyển sang J&M Melton cap toe tìm 1 size fit đi cho thật thoải mái, không biết thằng này chất lượng ra sao cụ?

Backtaro

Xe đạp
Cảm ơn cụ rất nhiều. Em đặt đôi AE rồi.
Còn đôi Meermin, vì không có sự lựa chọn về width nên em cũng hơi ngại sợ bị kích vì đôi này định để đi hàng ngày. Em tính chuyển sang J&M Melton cap toe tìm 1 size fit đi cho thật thoải mái, không biết thằng này chất lượng ra sao cụ?
Chưa đi J&M bao giờ nên em cũng không dám phát biểu liều. Nhưng lên J&M websites thì thấy có vẻ như là corrected-grain leather, mau bị nứt da. E nghĩ nếu thích kiểu giày này thì làm luôn đôi AE Park Avenue cho bền cụ ạ :>

dantochoch36

Xe tải
Hôm nay mưa phùn, nhớ là chưa khoe các cụ đôi giầy da dán (topy) đế để đi mưa, iem boy nhà nghèo giữ đồ và tiết kiệm lắm ạ ;)

cụ cho em hỏi là dán đế giầy ở đâu vậy ạ. Và giá zổ ra sao ợ.

mrbinahmrbin

Xe hơi
em lại đi size S chứ size M thì không vừa vs 7D AE rồi cụ ah

mrbinahmrbin

Xe hơi
có nhiều hàng lắm nhưng có cụ giới thiệu lại hiệu giày Đức Thắng trên đường Nguyễn Văn Cừ - Gia Lâm. Đôi giày em mòn đế da qua dán đế cao su thiên nhiên hết có 80 nghìn ^^ dán cả gót nữa thì 130 nghìn đi đỡ trơn hẳn :D8->8->8->8->

Backtaro

Xe đạp
E muốn hỏi các cụ ở Hà Nội là các cụ hay dùng thợ may nào? E có mấy cái quần cần cắt gấu với bóp ông lại một chút thì e nên đi đâu? Cám ơn các cụ trước ạ :-*

onealone

Xe đạp

Đôi giày da nào em đi cũng bị tỳ chỗ em khoanh đỏ vào giày, đi 1 lúc thì không sao chứ đi làm cả ngày thì rất đau chỗ đấy vì bị cấn đè lên.
Các bác cho em xin cách khắc phục với ạ.

unikill

Đi bộ
Đau là do giày cụ rộng, hở gót, cụ nên mua lót giày loại lót phần đế,cụ lưu ý chọn loại mỏng vì dày có thể bị kích chân.

mrbinahmrbin

Xe hơi
E muốn hỏi các cụ ở Hà Nội là các cụ hay dùng thợ may nào? E có mấy cái quần cần cắt gấu với bóp ông lại một chút thì e nên đi đâu? Cám ơn các cụ trước ạ :-*
em cũng được cho 2 chiếc quần cần bóp ống với nới bụng mà chưa biết nên trông cậy bác thợ nào. Cụ nào biết chỉ hộ với.
thank các cụ đã đọc

onealone

Xe đạp
Cụ ơi giày em đi vừa khít luôn ợ, không bị nhấc gót, mà giờ em còn đang mong nó giãn ra 1 tẹo cho nó thoải mái hơn 1 chút :(
Chắc là phải lót cái gót cao lên 1 tý

truongtienlam

Xe tải
Cụ ơi giày em đi vừa khít luôn ợ, không bị nhấc gót, mà giờ em còn đang mong nó giãn ra 1 tẹo cho nó thoải mái hơn 1 chút :(
Chắc là phải lót cái gót cao lên 1 tý
Đi mấy bữa da mềm ra và ôm chân hơn. Cụ chả pải làm gì mất công