Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

falco

Xe tải
Gấp gấp. Hôm tới sinh nhật sếp em. Bác này 7x đời đầu, trước rất thích Montblanc. Giờ hình như mới chuyển phỏm toàn dùng đồ hiệu gì cao cấp quá em cũng chả biết ạ @_@

Em định mua tặng 1 cái sơ mi or ví da. Nhờ các cụ giúp em với. Em đội ơn các cụ
Cụ nào tư vấn giúp em với. Hôm qua mò lên Parkson nhìn mấy cái ví chả thấy cái nào ưng mắt cả :(

StepUp

Xe tăng

StepUp

Xe tăng

Hôm nay em đã được bác chủ đem đồ về tận Hải Phòng cho em thử. Nhìn chung là đã ok. Áo sơ mi em chưa cài khuy măng séc nên có vẻ hơi to và lệch. Kính mời các cụ quăng đá, nếu chưa được em lại ôm lên Hà Nội ăn vạ :D
Sao em cứ thấy đầu cụ to quá khổ so với tổng thể nhỉ :)))

hoxuantu

Xe buýt

Hôm nay em đã được bác chủ đem đồ về tận Hải Phòng cho em thử. Nhìn chung là đã ok. Áo sơ mi em chưa cài khuy măng séc nên có vẻ hơi to và lệch. Kính mời các cụ quăng đá, nếu chưa được em lại ôm lên Hà Nội ăn vạ :D
Cụ thay đôi giày đang đi bằng đôi captoe hoặc monkstrap màu nâu nữa là được.

StepUp

Xe tăng
Cụ này phán chuẩn
Có thể do hiệu ứng khi chụp ảnh cụ ạ.

Dạo trước có bài cụ Doom nói về áo sơ mi, em khá lăn tăn vụ cổ áo (Collar) và tay áo (Cuff) được làm kiểu fused hay non-fused. Hôm nay tìm hiểu kĩ và xé cái cổ áo cũ của em ra cho các cụ ngắm đây ạ.

Cổ áo Fused thường được làm bằng 3 lớp, 2 lớp vải, giữa 2 miếng vải có 1 lớp interlining, cùng keo dính vào với miếng vải mặt ngoài để giữ cổ áo thẳng, mượt. Loại này theo thời gian dễ bị nổi bong bóng.

Trao đổi với 1 số thợ thì em được biết, ở các hiệu may nhỏ, gần như công đoạn này là đi thuê máy ép hoặc tự làm. Việc đi gia công thì ổn hơn vì dùng máy ép sẽ dính và chuẩn hơn. Nhưng nếu tự làm thì thợ toàn làm bằng bàn là, và lởm. Áo may sẵn thường dùng máy để ép nên cơ bản cũng ổn. Loại máy này khá đắt nên không phải ở đâu cũng có, thợ may ở các hiệu nhỏ sẽ dùng bàn là nên chất lượng sẽ kém bền hơn. Các cụ để ý nhé.

Đây là cái áo Piere Cardin của em mua cách đây 3 năm, sau 3 năm thì hỏng.

Còn áo thợ may thì chắc ko được thế, và dễ bị thế này

Đây là cổ Fused

Còn cái máy ép nó như này

Cổ un-fused em chưa có cái áo nào có, cũng không tìm được hình ảnh hoặc thông tin :( có vẻ nó sẽ dùng stay collar, cũng chưa biết cách thợ may xử lý kiểu gì.

hoxuantu

Xe buýt
Trên đây chắc có nhiều cụ tham gia đấu giá ebay rồi nhỉ, các cụ cho em hỏi là có phần mềm hoặc trang web nào tự động đấu giá ebay giúp mình không nhỉ, chất lượng một chút, vì em sợ nó lấy thông tin tài khoản của mình thì nguy.

longnhi81

Xe hơi
E vừa nhận được tin Brooks Brothers đã vào VN thông qua nhập khẩu và có cửa hàng tại Union Square tại Sài Gòn, em đoán chắc sang năm sẽ có tại Hà Nội.
Để xem đợt này thành công hay khộng? Đồ Brooks Brothers e thích mỗi Casual Shirts & Dress Shirts, Chinos của nó em chưa được kinh qua nhưng các tiền bối xài rồi thì bảo rất ok? các cụ có ý kiến gì không ạ?

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

hoxuantu

Xe buýt
Nhờ các bác thẩm hộ em xem đôi này nhìn có được không ạ ?

flowvn

Xe đạp
đôi trên là của cụ ah?
em không có ý gì nhưng mà SF cũ on bay thì cá nhân e ko trả nhiều vậy để mua đâu :D.

gaquay123

Xe tăng
Cụ là lăn tăn về dáng thì đừng có mua! Em là em cũng ko thích đôi này, dáng nó bè bè kiểu gì đấy, trông rất không thon gọn! Hay là do góc chụp và do Shoe trees nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
Bây h thì em hiểu vì sao có cụ éo khoái massimo sau khi em nhận cái leather jacket. gia công chán quá
Em xúc con biker leather jacket da cừu của Massimo, 350 eu, mặc được 2 mặt! Một mặt da + 1 mặt poly, áo rất nhẹ so với áo da bình thường, dáng nói chung là versatile, mặc đi làm và đi chơi đều được!
Áo của cụ mà ko ưng thì mang sang Chợ giời thanh lý thôi!

longnhi81

Xe hơi

Màu đẹp đấy cụ, cứ đánh saphir thườg xuyên giữ màu này là đẹp nhất, e thích những đôi chukka thế này nhưng mà leather lace, laces của cụ e thấy hơi bé tí so với cái shoes eyes.

longnhi81

Xe hơi

hoxuantu

Xe buýt
đôi trên là của cụ ah?
em không có ý gì nhưng mà SF cũ on bay thì cá nhân e ko trả nhiều vậy để mua đâu :D.
Sao cụ biết ạ, hi hi. Cá nhân em thì đang máu con kiểu thế này, lại đúng size nên mua thôi ạ. Theo cụ giá hợp lí thì khoảng bao nhiêu để em rút kinh nghiệm.

Cụ là lăn tăn về dáng thì đừng có mua! Em là em cũng ko thích đôi này, dáng nó bè bè kiểu gì đấy, trông rất không thon gọn! Hay là do góc chụp và do Shoe trees nhỉ?
Đôi này cá nhân e ko thích trông nó thô sao ấy
Cám ơn 2 cụ góp ý, hôm nào giày về đến tay em chụp ảnh lại cho các cụ xem xem có ổn ko, em đặt mua rồi.

Màu đẹp đấy cụ, cứ đánh saphir thườg xuyên giữ màu này là đẹp nhất, e thích những đôi chukka thế này nhưng mà leather lace, laces của cụ e thấy hơi bé tí so với cái shoes eyes.
Cám ơn cụ, em cũng ưng cái màu vì đúng kiểu em còn thiếu.

StepUp

Xe tăng
Đồ của Brooks Brothers là đồng tài trợ cho The Great Gastby và mấy đời president US nữa, e khoái dress shirt và ties của tụi này.
em nhớ là great gatsby do Dormeuil tài trợ chứ nhể