Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

cbkhanh

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là hôm trước em lôi đôi giày nâu của em ra đánh. Tìm mãi không thấy lọ xi trắng lã bố em để ở đâu nên em quơ tạm hộp xi nâu đánh vào. Khổ nỗi là màu da giầy em nó sáng hơn màu cái xi, thế là cái giầy em nó thành nham nhở hết cả. Chỗ nào lỡ tay phết nhiều xi vào quá thì nó chuyển sẫm hơn các chỗ còn lại. Giờ em phải làm sao để khôi phục lại lúc ban đầu đây các cụ?

pooka

Xe container
Nghe các cụ nâng cao tầm quan trọng của đôi giầy quá mà em phát hoảng

tungna414

Xe tăng
Nghe các cụ nâng cao tầm quan trọng của đôi giầy quá mà em phát hoảng
Không biết cụ thì sao, chứ em nếu mới gặp 1 người thì em hay nhìn giày của họ trước.

Với người đàn ông, 1 đôi giày sạch sẽ, kiểu dáng đẹp và phù hợp với hoàn cảnh sẽ nói được khá nhiều về người đó.

Em ghét nhất là thấy giày hoặc xe bẩn. Kiểu gì cả 2 cũng phải sạch sẽ khi ra khỏi nhà!

pooka

Xe container
Không biết cụ thì sao, chứ em nếu mới gặp 1 người thì em hay nhìn giày của họ trước.

Với người đàn ông, 1 đôi giày sạch sẽ, kiểu dáng đẹp và phù hợp với hoàn cảnh sẽ nói được khá nhiều về người đó.

Em ghét nhất là thấy giày hoặc xe bẩn. Kiểu gì cả 2 cũng phải sạch sẽ khi ra khỏi nhà!
Thì đúng là giầy cũng cần sạch. Nhưng đi giày xịn giá tới 1-2 chục củ thì chỉ nên dành cho doanh nhân phải đi giao dịch làm ăn lớn thôi

doomsday

Xe tải
Tình hình là hôm trước em lôi đôi giày nâu của em ra đánh. Tìm mãi không thấy lọ xi trắng lã bố em để ở đâu nên em quơ tạm hộp xi nâu đánh vào. Khổ nỗi là màu da giầy em nó sáng hơn màu cái xi, thế là cái giầy em nó thành nham nhở hết cả. Chỗ nào lỡ tay phết nhiều xi vào quá thì nó chuyển sẫm hơn các chỗ còn lại. Giờ em phải làm sao để khôi phục lại lúc ban đầu đây các cụ?
Sao giầy nâu lại đánh xi trắng được, em lạy cụ.
Oánh vào lâu dần nó thành 1 lớp làm khô da và gây biến đổi màu giầy.
Giờ cụ chịu khó oánh xi nâu đều, khéo lại thành màu antique lại hay :D.
Còn nếu muốn trở lại màu gốc khi xuất xưởng thì cụ phải mua Saphir renomate, loại này nó sẽ xoá hết các lớp xi cụ đã bôi và trở về màu da gốc lúc giày xuất xưởng nhưng nó bị khô do nó bóc cả lớp ẩm tự nhiên của da.
Cụ phải đầu tư mua thêm cả Saphir Renovater, bôi vào nó giống kem dưỡng, da sẽ trở nên mềm như da tự nhiên của loài vật sống.
Sau khi cụ để khô thì cụ dùng Saphir MDO oánh để nó lên màu và dưỡng da, nuôi vẻ tự nhiên và láng mịn. Sau đó dùng Saphir Wax để oánh cho sáng bóng :D

Chỉnh sửa cuối:

tone

Xe tải
Em hay mua BATA hoặc Valentino, nếu vào dịp saleoff cũng tiết kiệm đc nửa tiền, dáng lại đc.
Cụ nào mua Bata và rockport là rẻ và bền đấy ah, form cũng đẹp. Có tiền hơn thì chơi sang hơn. Nhưng đọc còm của các cụ e thấy chốt lại là phải sạch

doomsday

Xe tải
Thì đúng là giầy cũng cần sạch. Nhưng đi giày xịn giá tới 1-2 chục củ thì chỉ nên dành cho doanh nhân phải đi giao dịch làm ăn lớn thôi
Giầy mà đẹp thì không cần phải 1-2 chục củ. cái chính ở đây mọi người đang nhấn mạnh là giầy đẹp và bền, kiểu dáng classic, timeless, giá hợp lý.
Ngoài ra thì còn trao đổi về đồ classic menswear, cách ăn mặc sao cho đẹp, lịch sự và đúng nơi đúng lúc.
Cụ cứ tìm hiểu xem, biết đâu lại thích.

KIA Q7

Xe tăng
Trình English của em quá kém nên không biết công đoạn cuối ông ta nhúng vải vào cái gì trước khi chấm vào hộp xi để đánh bóng giày? Có phải chỉ là nước hay chất gì khác? Cụ nói rõ hộ em cái. Tks!
Các cụ đã đánh giày đúng cách chưa ?
[video=vimeo;30319198]http://vimeo.com/30319198[/video]

CR-Vic

Xe container
Hồi học đại học bọn em học môn văn học Anh có câu chuyện về ông thợ giầy khiến em rất ấn tượng về nghề khâu giầy thủ công của nước Anh! Thế mà hơn 20 năm rồi chưa mua được đôi giày thuần Anh nào. Chẹp :D

Elec

Xe buýt
E bây giờ toàn chơi giầy Mẽo, trông hơi nông dân nhưng dc cái rẻ và bền.

Mấy đôi đẹp thì cứ đợi có event mới dùng còn ko thì cứ loafers cho nó tiện và nhanh.

Đúng là càng già càng lười.

CR-Vic

Xe container
công nhận là giờ em toàn xỏ loafer với cả sneaker đi cho nó tiện :D
cũng do đặc thù công việc không đòi hỏi phải chỉnh chu formal lắm nên cũng tuềnh toàng giản dị :)

E bây giờ toàn chơi giầy Mẽo, trông hơi nông dân nhưng dc cái rẻ và bền.

Mấy đôi đẹp thì cứ đợi có event mới dùng còn ko thì cứ loafers cho nó tiện và nhanh.

Đúng là càng già càng lười.

doomsday

Xe tải
cũng do đặc thù công việc không đòi hỏi phải chỉnh chu formal lắm nên cũng tuềnh toàng giản dị :)
Em đề nghị cụ thay đổi ngay tức khắc, cụ phải ăn mặc nghiêm chỉnh và đẹp cho mọi người còn nhìn vào và học tập chứ :D.
Sao lại giản dị và tuềnh toàng được.
Nói thật là ra đường nhìn thanh niên nhiều ông ăn mặc trông chán quá :(.
Thích tự do thoải mái với Jeans và áo phông thì người ngợm cũng phải tập tành tí, giầy dép cũng phải sạch sẽ gọn gàng trông nó khoẻ mạnh.
Toàn ông người nhìn như xì ke, jeans rẻ tiền đũng ngắn bó sát bi lòi hết cả sịp ra khi ngồi xe máy, giầy vỉa hè giả da mũi nhọn hoắt đen sì bóng lộn hoặc bẩn như là cả năm chả oánh giầy thật kinh hồn.
Nói không phải khó tính nhưng em không tiêu hoá nổi kiểu cách như vậy.

mediro

Xe hơi
Em thì lúc casual đi loafer và desert boots, sneaker chỉ đi phòng tập và chơi thể thao, cụ vẫn giữ kiểu thanh niên nhỉ :D

CR-Vic

Xe container
vâng vâng, em sẽ cố gắng tiếp thu :D cơ bản là em chả mấy khi phải họp hành, hội thảo gì nên cứ toàn xỏ loafer với sneaker để mặc đồ jeans là chính. Còn hôm nào phải chỉnh chu thì em cũng cố gắng ăn mặc sao cho phù hợp :D

Em đề nghị cụ thay đổi ngay tức khắc, cụ phải ăn mặc nghiêm chỉnh và đẹp cho mọi người còn nhìn vào và học tập chứ :D.
Sao lại giản dị và tuềnh toàng được.
Nói thật là ra đường nhìn thanh niên nhiều ông ăn mặc trông chán quá :(.
Thích tự do thoải mái với Jeans và áo phông thì người ngợm cũng phải tập tành tí, giầy dép cũng phải sạch sẽ gọn gàng trông nó khoẻ mạnh.
Toàn ông người nhìn như xì ke, jeans rẻ tiền đũng ngắn bó sát bi lòi hết cả sịp ra khi ngồi xe máy, giầy vỉa hè giả da mũi nhọn hoắt đen sì bóng lộn hoặc bẩn như là cả năm chả oánh giầy thật kinh hồn.
Nói không phải khó tính nhưng em không tiêu hoá nổi kiểu cách như vậy.
thì tính em vẫn trẻ trung và thanh niên mà cụ :D - à, mà sneaker của Bally, SF và Dolce thì em không thấy ai dùng để chơi thể thao cả? hay là cụ nhầm sang giầy toe lít đới :D

Em thì lúc casual đi loafer và desert boots, sneaker chỉ đi phòng tập và chơi thể thao, cụ vẫn giữ kiểu thanh niên nhỉ :D

mediro

Xe hơi
Cụ ơi giầy toe lít, giầy running, giầy basketball .... cho sport cũng đều là sneaker cụ ah
Mấy hãng giầy thời trang cụ nói làm ra giầy sneaker (phần nhiều là da) để bán cho thanh niên châu Á là chính :D
Nếu cùng thể loại đó thì em thích Santoni Club, Porsche Design hơn, cao cấp hơn có John Lobb for Aston Martin, nhưng nói chung e không còn thích mấy thể loại này như mấy năm trước nữa :D

orion101

Xe tải
Em làm cái danh sách rồi nhờ mấy cụ bên KDCN ship về nhá?

1. Coolman: 5yard = $65 ( SĐT 0936 251979 )
2. VNimation: ???
3. Cụ nào vào gạch đi
Vụ này mà đăng ký 5 yard thì tổng thiệt hại khi về tới tay là bao nhiêu cụ nhỉ? Em thấy cũng hay đới.

Elec

Xe buýt
Chính ra cụ Vic thế là trẻ trung, thanh niên tính đấy.

E chỉ sneaker như cụ (vợ e cứ gọi là giày bánh mỳ cháy) khi đi du lịch hoặc shopping cùng vợ thôi. Đợt tết vừa rồi du lịch chỉ xách túi dạo mấy TTTM cùng vợ mà e đi hỏng mất đôi sneaker Levi's mua dc mấy năm rồi:)).

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Em làm cái danh sách rồi nhờ mấy cụ bên KDCN ship về nhá?

1. Coolman: 5yard = $65 ( SĐT 0936 251979 )
2. VNimation: ???
3. Cụ nào vào gạch đi
VNimation: 5 yard - đủ 1 áo 2 quần phải ko cụ. Thấy cụ Doom cũng hay ship vải - cụ có tư vấn gì ko ah

hoxuantu

Xe buýt
Em cũng muốn đăng kí, nhưng tổng thiệt hại về đến VN là bao nhiêu nhỉ? Mà các cụ có order vải lót bên trong suits về luôn ko nhỉ, hay là cứ dùng vải lót của nhà may?

Chỉnh sửa cuối: