Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

doomsday

Xe tải
Chắc thế cụ ạ, em thấy dùng cũng ổn.
Em thấy Amex VCB dùng phí thấp hơn HSBC nhưng thẻ em hết hạn nên ngại đi gia hạn, thành ra toàn dùng của HSBC.

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Các cụ quay sang bàn về suit hết à b-).

Tối qua em hì hục lôi Saphir (thanks to Spike) ra oánh con giày này, em cá là rất ít cụ có dũng cảm đi 1 con giày có camel toe dài ngoằng như thế hehe. Đáng tiếc là sáng mưa to quá, xót giày thế là lôi con Paul Fredrick ra đi tạm.

gaquay123

Xe tăng
Có 2 tips nhỏ mà cụ nào chưa biết thì áp dụng thử nhé:
- Trời mưa bẩn thì thì cứ phang quần Grey Flannel trông vẫn sạch, mặc quần navy, chacoal,...tối màu hoặc khaki đều trông rất bẩn.
- Nếu quen mặc undershirt bên trong sơmi thì các cụ làm 1 tá màu light grey nhé, màu này mặc trong áo sơmi trắng cũng không bị lộ

PS: Cụ nào biết quần Grey Flannel nào chuẩn ới em với!

Chỉnh sửa cuối:

hoxuantu

Xe buýt
Nóng thế này mà các cụ vẫn chơi undershirt à, em thì em cứ táng mỗi shirt thôi, thoáng mát, he he.

doomsday

Xe tải
Các cụ quay sang bàn về suit hết à b-).

Tối qua em hì hục lôi Saphir (thanks to Spike) ra oánh con giày này, em cá là rất ít cụ có dũng cảm đi 1 con giày có camel toe dài ngoằng như thế hehe. Đáng tiếc là sáng mưa to quá, xót giày thế là lôi con Paul Fredrick ra đi tạm.

Con này nó dài quá nhỉ, Santoni cũng lắm con kì dị phết :D.
Saphir oánh không bóng mấy cụ nhỉ =)).

Quych

Xe máy
Cụ quẳng thêm gạch đi, cho nó thôi khoác lác loè bịp ở LCM đi =)).
Để mấy hôm nữa em rỗi reg cái nick rồi sang hỏi từng thứ. Ông bạn này đúng là nhận thức có vấn đề, đã mở topic để mời mọi người vào mà lại không chịu được nhiệt, bảo cụ gọi điện mới hài!
Nói chung các bác quên khẩn trương mấy cái thằng thợ may này cho em nhờ. Em vừa mở ra xem cái ảnh chú khách hàng gì mặc quả áo sơ mi trắng, french cuff may như x. Bespoke mới sợ. :D

Ở đây đang sale suit, giá em thấy OK. http://www.tmlewin.com/All-Suits/Mens-Suit-Bundles,en_US,sc.html

Hôm nọ mua mấy cái áo sơ mi của TM Lewin, adjust sleeve length + 15$/áo, nói chung là ổn thổn lổn. Hàng em mua ship từ Anh, nhận hàng bóc ra tất cả made in Vietnam mới vui. :))

hoxuantu

Xe buýt
Nói chung các bác quên khẩn trương mấy cái thằng thợ may này cho em nhờ. Em vừa mở ra xem cái ảnh chú khách hàng gì mặc quả áo sơ mi trắng, french cuff may như x. Bespoke mới sợ. :D

Ở đây đang sale suit, giá em thấy OK. http://www.tmlewin.com/All-Suits/Mens-Suit-Bundles,en_US,sc.html

Hôm nọ mua mấy cái áo sơ mi của TM Lewin, adjust sleeve length + 15$/áo, nói chung là ổn thổn lổn. Hàng em mua ship từ Anh, nhận hàng bóc ra tất cả made in Vietnam mới vui. :))
Em xem trên trang chủ của TM Lewin làm gì thấy có cho adjust sleeve length đâu cụ nhỉ ?

kamikaze1281

Xe điện
Em đã dùng 3 thẻ, 2 thẻ Visa và 1 American Express. Tất cả đều ngon lành, em chưa dùng ACB nên chắc cụ nhớ nhầm sang ai đó. Hiện em hay dùng của HSBC cụ ạ. Từ mua qua paypal đến trả thẳng đều chưa gặp trở ngại nào.
Để đăng ký paypal thì cụ cứ làm 1 cái account, sau đó nó sẽ test thử xem thẻ của cụ có được không bằng cách charge 1$ vào thẻ, nếu thành công thì mình qua 1 bước verify nữa còn 1$ sẽ được paypal trả vào các lần thanh toán tiếp theo. Em thấy tiện và không vướng chỗ nào cả.
Em mua hàng ở UK, Spain và Korea, US.
Thanks cụ , chắc em nhầm :D . Cụ thường mua trang nào của korea , em không biết một trang nào của korea , Nhật thì còn biết rakuten .
Cụ cho em hỏi thêm cái này : Đối với suit phải có lớp canvass trong suit jacket vậy với các loại coat như car coat , trench coat thì có lớp ấy không ạ . Người thấp thì có mặc mấy cái coat ấy được không cụ nhỉ :D , em cao có 1m68

doomsday

Xe tải
He he, Hàn Quốc thì em mua private thôi, invoice gửi qua paypal và em pay thôi.
Em không mua đồ quần áo của Hàn.
Với over coat hay top coat hoặc thậm chí là pea coat thì chuẩn vẫn có. Tuy nhiên giờ hiếm rồi vì hàng may sẵn thường là fused thôi. Còn em thấy trench coat thì không có, nó khác với các loại trên.

oliu

Xe buýt

kamikaze1281

Xe điện
Cụ mua lắm mùi Acqua thế , sao không mỗi loại một mùi cho nó phong phú ;))

Quych

Xe máy
Em xem trên trang chủ của TM Lewin làm gì thấy có cho adjust sleeve length đâu cụ nhỉ ?
Em mới chỉ múc shirts chứ chưa múc suits trên trang này.
Bác vào phần shirt rồi chọn thì nó ra ngay chỗ adjust sleeve length. Kể cả những cái áo nó ghi "no adjustment" nhưng khi bác order online nó vẫn làm.

kamikaze1281

Xe điện
Mỗi loại một mùi là sao ạ? 5 chai trên của em là 5 mùi hoàn toàn khác nhau.
Có phải đều tông mùi nhẹ , thoang thoảng không ạ , nhất là colonia chỉ giữ mùi được khoảng ngày (không đi xe máy ) :D

doomsday

Xe tải
Em có vài lọ nước hoa mà không dùng mấy. Hay tại vì em không bị viêm cánh hoặc chăm tắm giặt mỗi ngày =))
Fun thế chứ món nước hoa này tuỳ người thích thôi, nó tương đối khác quần áo giầy dép.

kamikaze1281

Xe điện
Em chả biết gì về món này, giữ mùi khoảng 1 ngày là ít à bác Kami?
Extra perfume giữ mùi lâu nhất nhưng ít loại , Eau de Parfum và Eau de Toilette là loại phổ biến nhất , cuối cùng là cologne nhưng cá nhân em có chai cologne mà mùi vẫn bền phết hơn tuần vẫn còn phảng phất :D (đương nhiên không đi xe máy )
Về mùa hè hay dùng loại Acqua cho nó mát :D , mùa Đông dùng loại nồng hơn , có chất ấm .
Em cũng ít dùng , mà phải sự kiện gì lắm mới dùng vì bây giờ vẫn còn trăn trở với áo quần chưa chỉnh tề thì nhiều khi dùng bị phản tác dụng :)) mà cá nhân em thấy xã hội ta vẫn còn anamese lắm nên đàn ông vẫn còn thiệt thòi .
Em biết đến đây thôi , các cụ có đóng góp gì thêm không ạ :))

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
Extra perfume giữ mùi lâu nhất nhưng ít loại , Eau de Parfum và Eau de Toilette là loại phổ biến nhất , cuối cùng là cologne nhưng cá nhân em có chai cologne mà mùi vẫn bền phết hơn tuần vẫn còn phảng phất :D (đương nhiên không đi xe máy )
Về mùa hè hay dùng loại Acqua cho nó mát :D , mùa Đông dùng loại nồng hơn , có chất ấm .
Em cũng ít dùng , mà phải sự kiện gì lắm mới dùng vì bây giờ vẫn còn trăn trở với áo quần chưa chỉnh tề thì nhiều khi dùng bị phản tác dụng :)) mà cá nhân em thấy xã hội ta vẫn còn anamese lắm nên đàn ông vẫn còn thiệt thòi .
Em biết đến đây thôi , các cụ có đóng góp gì thêm không ạ :))
Cụ lại giỏi lý thuyết quá :D.