Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

gaquay123

Xe tăng
Không phải đâu bác ơi, đôi ấy là Massimo Dutti suede double monks???. Chả biết đôi ấy của bác Gà đi thế nào chứ 1 đôi của e vứt xó mấy tháng nay rồi.
Cụ chụp lên em ngó xem đôi cụ vứt xó nào!
Đôi suede double monks em múc là đôi bán chạy nhất mùa vừa rồi! Các chú bên dappered đánh sạch bay từ lúc chưa sale, thế quái nào đợt vừa rồi nó check stock lại thò ra đúng size của em 1 đôi, thế là em tiện tay xách về luôn! :D Giá tiền vs chất lượng & kiểu dáng em thấy ổn! Dù là bọn Inditex nhiều cụ bảo là chuyên bắt chước, nhưng chiến lược của nó là vậy & nó rất giỏi! Nên cái thằng chủ tịch của nó giàu kinh :((

tonnyano

Xe tải
Hì hì, nói vậy thôi chứ e vừa thấy 1 đôi Tramezza trên Ebay lót giày cũng ko có chữ Florence, đế ghi rõ Tramezza. Chém bừa quá :)
Công nhận cụ Spike ngày càng uyên thâm :) florence là địa danh chứ không phải line

Spike

Xe tăng
Nếu lót giày có chữ Ferragamo lớn thì là line Ferragamo, line phổ biến của SF bác VNimation ạ. Còn line Tramezza thì như em nói ở trên, ở lót giày thì có miếng vải đính vào chứ ko phải in như kiểu line Ferragamo. Note: vừa mới cóp nhặt + xuống nhà xem giày của vợ xong để giúp bác Tuấn

ars3nal

Xe buýt
Nói về đau chân thì em đi Bruno và Magnanni khoảng 1km đã đau rồi trong khi SF và Bally là không thấy đau - chắc bọn này chuyên sx giày để đi bộ :D.
nếu nói về giày chuyên đi bộ thì em nghĩ cụ nên thử qua Rockport, nó có công nghệ adiprene của Adidas đi nhẹ và êm chân, em cũng mới làm 1 đôi. Mỗi tội bọn này mẫu mã không đa dạng :D

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Nếu lót giày có chữ Ferragamo lớn thì là line Ferragamo, line phổ biến của SF bác VNimation ạ. Còn line Tramezza thì như em nói ở trên, ở lót giày thì có miếng vải đính vào chứ ko phải in như kiểu line Ferragamo. Note: vừa mới cóp nhặt + xuống nhà xem giày của vợ xong để giúp bác Tuấn
Ah giờ e đã hiểu. Phải nghiên cứu thêm chứ dùng mà ko biết gì ngại quá. Thanks cụ

CR-Vic

Xe container
Salvatore Ferragamo về giày nam thì có 4 dòng chủ đạo: original line - studio line - lavorazione line - tramezza line :D

cá nhân em thích dòng lavorazione line nhất mặc dù nó rẻ hơn tramezza (tất nhiên giá TTP đắt gấp rưỡi giá web thì mua lavorazione ở VN cũng như tramezza mua ở nước ngoài :D )

Spike

Xe tăng
Em chửa có đôi nào của SF cả, chưa đc đi bao giờ. Hy vọng sẽ sớm được thử

tonnyano

Xe tải
:D hihihi =))

CR-Vic

Xe container
cá nhân em thấy SF làm giầy (hay đặt gia công bên ngoài) chất lượng tốt, kiểu dáng đẹp, khá bền và nhất là thương hiệu nổi tiếng nhìn cái biết ngay :D

Em chửa có đôi nào của SF cả, chưa đc đi bao giờ. Hy vọng sẽ sớm được thử

CR-Vic

Xe container
ấy ấy các cụ bớt nóng :D không nàng Julie có ghé qua lại chán không tham gia nữa bây chừ ! :)

Xin lỗi bác VNimation nhá, em thấy bọn forum nó bảo là có Studio, Lavorazione và Tramezza. Thế chắc đếch có cái line Ferragamo đâu ợ vì em phán bừa từ giày nữ.

Ok Tonny?=))

Spike

Xe tăng
Bác Mediro dạo này có ra Thủ đô ko ấy nhở?

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Em vừa phải lật đế giày lên để đọc hóa ra có chữ thật. Mọi khi chỉ xem số chả bao h đọc chữ :))
@Cụ vic: Nàng Julie giờ chuyển sang yêu đồ ăn rồi. LV với Chanel bỏ đống rồi :(

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
@Mediro: cụ tìm theo keyword nào mà ra hình kia thế ah

Ah em tìm theo mã ra rồi! Từ nãy cứ tìm theo tên :D

Chỉnh sửa cuối: