Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

cuongdiv

Xe container
Các cụ thông thái cho e hỏi e muốn mua con slip on tầm 1 củ đi mùa hè cho mát thì mua con hãng nào tốt ạ, hay cụ nào có con xịn ít đi thanh lý lại cho e ạ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ oranjes có biết sơ mi xuất khẩu ngoài miền Bắc được gia công tại các nhà máy nào không ạ, em biết mỗi Seidenticker ở Hải Dương, Vanlaack ...

kamikaze1281

Xe điện
Kính các cụ,
Sau một thời gian khá dài nghiên cứu về giày và chủ yếu là da vì nỗi trăn trở lớn nhất ngành giày Việt Nam là last và da chất lượng cao .
Về last tuy là các hãng hiện thời của Việt Nam vẫn coppy từ các mẫu đẹp của các hãng nổi tiếng, tuy độ tinh xảo vẫn thấp nhưng cũng đã khác xưa rất nhiều, theo một nguồn thông tin không chính thống thì hiện Fugashin sở hữu khoảng 150 last giày, xưởng đóng cho Dominic là 75 last.
Và trên hết là có thêm hai tin vui là hiện đang xuất hiện một vài cá nhân có gu thẩm mĩ , có kiến thức về giày tham gia vào việc thiết kế giày để giúp cho các mẫu giày do Việt Nam làm có chút bản sắc riêng.
Thứ 2 là tháng 6 này sẽ có một trung tâm đầu tiên trong cả nước mở lớp dạy về đóng giày từ thiết kế 3d, làm last cho đến chọn da đóng giày.... Do một công ty đứng ra tổ chức, có thợ nước ngoài dạy nhằm kết nối các công ty giày da việt nam với nhau.
Về phần em, sau một thời gian dài nghiên cứu về giày và bản thân làm trong một công ty da của Ý hiếm hoi ở Việt Nam, ngay từ những ngày đầu em đã rất chú trọng tới da giày và liên tục đề xuất với bên trên nhằm đưa da giày của Ý về Việt Nam nhằm nâng cao hơn chất lượng cho da giày Việt Nam và cũng là để thực hiện hoà bão thành lập hãng giày chuẩn do người nước ngoài đóng tại Việt Nam.
Những ngày này, em đang thực hiện đóng đôi giày đầu tiên bằng da của công ty với last, mẫu do em chọn theo số đo chân em, lúc nào hàng xong em sẽ đem ảnh hầu các cụ bình phẩm.
Còn giờ em đăng ảnh các mẫu da bên em lên trước đã

macan silverwing

Xe tải
Kính các cụ,
Sau một thời gian khá dài nghiên cứu về giày và chủ yếu là da vì nỗi trăn trở lớn nhất ngành giày Việt Nam là last và da chất lượng cao .
Về last tuy là các hãng hiện thời của Việt Nam vẫn coppy từ các mẫu đẹp của các hãng nổi tiếng, tuy độ tinh xảo vẫn thấp nhưng cũng đã khác xưa rất nhiều, theo một nguồn thông tin không chính thống thì hiện Fugashin sở hữu khoảng 150 last giày, xưởng đóng cho Dominic là 75 last.
Và trên hết là có thêm hai tin vui là hiện đang xuất hiện một vài cá nhân có gu thẩm mĩ , có kiến thức về giày tham gia vào việc thiết kế giày để giúp cho các mẫu giày do Việt Nam làm có chút bản sắc riêng.
Thứ 2 là tháng 6 này sẽ có một trung tâm đầu tiên trong cả nước mở lớp dạy về đóng giày từ thiết kế 3d, làm last cho đến chọn da đóng giày.... Do một công ty đứng ra tổ chức, có thợ nước ngoài dạy nhằm kết nối các công ty giày da việt nam với nhau.
Về phần em, sau một thời gian dài nghiên cứu về giày và bản thân làm trong một công ty da của Ý hiếm hoi ở Việt Nam, ngay từ những ngày đầu em đã rất chú trọng tới da giày và liên tục đề xuất với bên trên nhằm đưa da giày của Ý về Việt Nam nhằm nâng cao hơn chất lượng cho da giày Việt Nam và cũng là để thực hiện hoà bão thành lập hãng giày chuẩn do người nước ngoài đóng tại Việt Nam.
Những ngày này, em đang thực hiện đóng đôi giày đầu tiên bằng da của công ty với last, mẫu do em chọn theo số đo chân em, lúc nào hàng xong em sẽ đem ảnh hầu các cụ bình phẩm.
Còn giờ em đăng ảnh các mẫu da bên em lên trước đã

.
Cụ tâm huyết quá, chúc cụ thành công nhé.

kamikaze1281

Xe điện
Trông hoành tráng quá cụ ơi, cụ có thể bật mí một cái tên cho ae hóng đc ko ạ :D
Theo em thì ko lên đưa tên tuổi làm gì vì là niềm đam mê giày thôi mà :D, về việc của em còn rất xa vời , mới tạm gọi là đi được 1/3 quãng đường tức là có da và tìm được một đơn vị đóng được một số last do mình yêu cầu( họ có thợ làm last khá tốt) nhưng vẫn chưa làm được những last khó như của Freccia Bestetii, như này này

Nói chung là đường còn quá dài các cụ ạ :(.

cuongdiv

Xe container
E chỉ có điều kiện chơi giày xung quanh 1 củ, e muốn mua đôi giày lười kiểu văn phòng thì mua chỗ nào ạ

cbkhanh

[Tịch thu bằng lái]
Đang có đôi meermin cần thanh lý. Size 6uk khoảng 40 châu á, last hiro. Giá 3 củ 6 bác nào quan tâm

cuongdiv

Xe container
E vừa múc đôi này 730k chỗ Viện nghiên cứu da giày 160 Hoang Hoa Thám (giày Nguyễn Mạc), ko biết giày ở đây có ổn ko cc nhỉ

dibo

Xe buýt
Các bác cho em hỏi nếu moccasin thì mua ở đâu hn loại chất lượng tốt chút nhỉ. chân em size khá bé, chỉ tương đương 5 - 5.5 us. Hôm trước có ra kstore.vn của bác Paint thử nhưng đếch vừa :( Sang cả fugashin hỏi nhưng họ cũng ngừng làm. Loafer thì em không cần nhé vì nhiều rồi.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
E vừa múc đôi này 730k chỗ Viện nghiên cứu da giày 160 Hoang Hoa Thám (giày Nguyễn Mạc), ko biết giày ở đây có ổn ko cc nhỉ

Giầy thì em chưa bàn vì có 700 k khó đòi hỏi chất lượng nhưng giầy đen tất trắng em là đánh điểm trừ cụ rồi. Cụ lười đọc quá, chắc chưa đọc quá dăm trang thớt này. Nếu đọc, cho kẹo cũng không dám đưa cái ảnh kia lên!