[Thảo luận] Giật cửa ô tô cứop đồ để trong xe - cả nhà cẩn thận thủ đoạn cướp trắng trợn

buffalo car

Xe điện
Mợ Q dũng cảm quá! Cướp gặp mợ Q thì tiêu roài! b-(^:)^

anhdungV

Đi bộ
Cảm ơn cụ chủ thớt, nhà em tính cẩn thận nên lên xe là bấm khóa ngay thế mà hôm trước ở ngã tư Giảng Võ em đang dừng đèn đỏ có hai chú choai choai định mở cửa xe em đấy, may mà em bấm khóa rồi chứ không biết sự việc sau đó sẽ ra sao nữa.... thiện tai thiện tai...

inochi

Xe điện
Em hỏi thật cụ trả lời thật là túi đó cụ có xiềng hả
Nếu thế chắc cụ bị nó theo dõi rồi
Trước khi xuông xe cũng nên cẩn thận

K59

Xe tải
Em cứ lên xe là vứt túi laptop xuống sàn, bấm khóa cửa trung tâm rồi mới chạy. Nhưng tình hình trật tự trị an của Hà Nội kiểu này chắc phải nhét thêm cái xxxx gì đấy vào cốp xe để khi cần phi ra khỏi xe là chiến đấu luôn (trong truơng hợp không thể tránh được thôi nhé). Bọn lưu manh bây giờ rất hay mang theo dao chọc tiết lợn. Các cụ thử tay không đuổi theo nó xem, nó chọc liền đấy. Em tận mắt chứng kiến vài vụ ở Cầu Giấy và Nguyễn Phong Sắc rồi. Đang đuổi theo nó thì nó rút dao ra vung lên "chém gió", dân xung quanh dạt ra hết, có ai dám đuổi ??? Đợi đến lúc được đưa ra pháp luật xác định ranh giới phòng vệ chính đáng thì cũng ăn vài nhát rồi. Nói chung ra đường tốt nhất vẫn là "nhịn nhục" để tránh. Trường hợp không nhịn được nữa thì phải chiến thôi.

VP_Statham

Xe tải
có chụp được ảnh tội phạm không cụ ?

chuột 74

Xe điện
càng ngày tội phạm càng nghĩ ra nhiều thủ đoạn tinh vi táo tợn và liều lĩnh.:(không biết câu ma cao 1 thước đạo cao 1 trượng có còn đúng không nữa~X(

quydoblood11111

Xe hơi
1 lũ chỉ biết hưởng thụ không lo lao động.Mà công nhận chúng nó ngày 1 táo tợn

aotim

Xe container
Mừng cho cụ chủ. Thường thì khi xe chạy đến tốc độ 20km/h sẽ tự động khóa cửa, dưng mà khi dừng để ai xuống bắt buộc cửa sau phải mở mới ra được. Lúc này mới nguy này...

Hungbekey

Đi bộ
Vụ này lên báo rồi phải ko các Bác! AE hết sức cẩn thận nhé.

lexus_ldn

Xe tải
Tây nó nói Thủ đô ta Bình an về Chính trị cụ ạ ! trộm cướp nước nào chả có hả Cụ .
Cụ nhầm cụ ạ! Em ở Tel Aviv, Israel đã 1 năm trời, chưa bao giờ em nhìn thấy một vụ cướp giật, móc túi hay trộm cắp nào. Em thề! 2-3 giờ sáng con gái vẫn đi một mình, đeo túi xách đi tung tăng trên đường mà chả sợ gì.

Okane

Xe container
E cứ tưởng mợ ấy là nam giới, chứ giữa ban ngày mà vật gái ở giữa đường e cũng hơi ngại ngại, hehe :))

Bus_nhanh

Xe điện
Từ mai, em cũng nhớ phải khoá cái xe cẩn thận. Cám ơn Kụ đã cảnh báo!

phuongcad

Xe tải
Xin hỏi: Chị là nhà văn Vũ Quỳnh Hương fải ko ah???.
Tôi rất thich tập thơ " Nếu yêu thì phải nói" của chị.>:D< , và trước đây cũng rất ấn tượng với "Trái tim của sói". Chúc chị an toàn trên mọi nẻo đường. Chúc mừng diễn đàn có 1 thành viên đầy tri thức.;)

zuken

Xe đạp
Tình hình thế này ạ, 16h35 phút chiều hôm qua, trên phố Lý Nam Đế đừong đông nghẹt, thế mà e và pà pô đang còn ngồi trong xe, máy vẫn đang nổ, đang loay hoay đỗ xe, thì một đứa con gái ngang nhiên mở cửa sau, giật túi xách em để trên ghế, rồi bỏ chạy lên xe máy một thằng chờ sẵn. May mà đừong đông nó vít ga vướng víu nên em kịp bổ nhào ra túm tóc vật xuống đường, dân tình hai bên đổ ra mỗi người cho một đạp rồi dong lên công an phường. thật là liều lĩnh hết sức, k thể tưởng tượng nổi. Các bác dong duổi với vợ 3 phải cẩn thận, lên xe là lock luôn e nó lại cả 4 cánh cho chắc ăn, chứ nếu gặp lúc đèn xanh đèn đỏ, đường thoáng, nó mở cửa xe mình đánh uỳnh rồi tút mất thì có mà giời đuổi. Được một phen hết hồn hết vía! Hix.
Chúc mừng bác chủ thớt chưa mất đồ . Mà sao dân tình minh đánh cướp ác thế nhỉ , chả bù với vụ cướp trên xe bus

yeuthiphainoi

Xe máy
Thế thằng đồng bọn có bị tóm ko hay nó chạy đc hả cụ chủ thớt? Em la em hay quen chốt cửa lắm. Đọc cái này xong từ nay phải nhớ mới đc. Đúng là nếu dừng đèn đỏ nó mở cửa chụp lấy đồ thì có đuổi đằng giời. Cụ chủ thớt khá may mắn!
Cóa mà, hai đứa đèo nhau bỏ chạy, nên lúc thằng kia nghiến răng vít ga thì e cũng nghiến răng giật tóc con kia lại, hai lực ngược nhau nên xe đổ, chúng nó ngã chỏng vó ra. Dân tình đổ xô lại, bắt được cả 2, ra Công an khai là 2 vợ chồng luôn.

mà đúng là thần rùa mới k mất đồ, e nghĩ đi nghĩ lại chẳng hiểu làm sao chúng nó lại chọn đúng phố vừa chật vừa đông vừa nhiều bộ đội như thế để giật đồ, chứ phải chỗ rộng rãi đèn đỏ đường thoáng thì chỉ chắc một vít ga là mất hút con mẹ hàng lươn đuổi thế đêk nào được chứ. À mà lại còn không chạy xuôi chiều, quay đầu xe chạy ngược chiều nên càng dễ bị vướng víu, tốc độ chậm lại.

yeuthiphainoi

Xe máy
Hoàng tráng quá. Xe đấy là khủng quá rồi bác ơi!

Chủ thớt: hôm qua cứ tưởng mấy chú bộ đội cao to dùng vũ thuật quật ngã hai tên cướp táo tợn và liều lĩnh manh động chứ? Hóa ra là mợ đấy, khâm phục quá! Mợ đi xe Nissan Micra phải không?
à, đầy đủ là "mấy chú bộ đội cao to" có tham dự nhiệt tình trong màn đấm đạp gô cổ chờ công an đến, còn em chỉ có mỗi nhát giật thật lực đầu tiên thôi.
giật xong chưa kịp làm gì thì dân tình đã đổ xô đến hỗ trợ. lúc đấy thì hoàn hồn chỉ nhảy tưng tưng chửi bới xoe xóe con cướp cho đỡ sợ thồiiiiiiiiiiiiiiiiiii ......

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
May mà mợ là dân thể thao nên nhanh tay nhanh chân túm được nó nhỉ! Sao mợ không lấy vợt telít đoa cho nó mấy phát vào mẹt!

mehuongcun

Đi bộ
Cơ quan em cũng có bác rơi vào trường hợp bác chủ thớt đó, nhưng túi xách một đi không trở lại :(
Em thì chở trẻ con nên lúc nào lên xe cũng nhớ chốt cửa nhưng thi thoảng đi một mình thì lại quên :)
Tks bác đã nhắc nhở

Su75

Xe tải
bọn nó cũng đang lập thành tích kỉ niệm 1000 năm thăng long đấy