[Thảo luận] Giật cửa ô tô cứop đồ để trong xe - cả nhà cẩn thận thủ đoạn cướp trắng trợn

training

Xe tăng
Khâm phục mợ quá

cơ mà công nhận đàn bà có võ túm tóc ghê răng các cụ nhể:P

master_guy

Xe buýt
Em có thói quen lên xe là thắt dây, khóa cửa, vì còn có F1 trong xe. Chúng nó cũng hay táy máy nghịch cửa xe lắm.

hanoivw9837

Xe hơi
Biết thế để cảnh giác cho mình

anchibui

Xe điện
Thói quen tốt. Em cứ ra khỏi nhà là kéo phéc mơ tuya, lên xe là chốt cửa...
Cụ thật là...! Em ngược với cụ, cái đới nóng nhất mà kéo vào thì nó cứ hừng hực, chịu sao nổi, để cho gió điều hòa vào đỡ nhiệt cao.

hellangel

Xe tăng
Mợ là nhà báo có khác, tường thuật hay ghê! Vuốt mợ cái nhá!

Mợ chủ thớt thật oách xà lách ,...
Mợ theo học Võ công của Sư phụ nào đấy? ! Cho em bít địa chỉ với .....

xe365vn

Xe container
bác chủ thớt là mợ hay cụ ah? nếu là mợ thì e mời hẳn 1 chai vodka. may mà bác nhanh nhẹn <):)

Tran Thanh Binh

Xe tải
lần trước e cũng gặp 1 vụ tương tự.e đi 2b và dừng lúc đèn xanh đèn đỏ.1 chú santafe cũng dừng trước mũi em.trên xe có chở 1 ông xếp.bên cạnh ông xếp là 1 cái cặp mằu đen.em dự là máy laptop và giấy tờ kèm theo đó.bỗng nhiên có 1 em rất trẻ,đi giày thể thao(chắc là để chạy cho nhanh) đi bộ từ bên đường sang,rồi đột nhiên mở cửa xe ông santafe.chộp lấy cái cặp đen rồi chạy rất nhanh sang bên kia đường.có 1 thằng đi dylan chờ sẵn.2 đứa phóng vút đi.(không biết có phải 2 đứa mà bác chủ thớt bị nó giật túi xách không nhỉ?)bác tài xế và ông xếp kia nhảy vụt ra khỏi xe đuổi theo nhưng không kịp.đứng lại ú ớ một lúc.vẻ mặt bùn thiu.sau đó như nào thì e ko biết vì lúc đó là đèn xanh rồi.
vấn nạn cướp ngày không phải của riêng ai:(

bachkhoak40

Xe điện
Hoan hô mợ đã bắt được cướp, voka

Thuxe

Xe tải
Đọc thớt của mợ, bây chừ nhà cháu mới học cách khóa cửa từ bên trong, cứ tưởng biết rồi, té ra nhầm (không phải bấm khóa trung tâm mà chỉ cần bất khóa trong bên lái :ar!)

LJK

Xe buýt
Thanks mụ chủ thới đã cảnh báo, từ giờ em phải cẩn thận lên xe là chốt cửa chứ trước đến giờ em mất cảnh giác quá
may là chưa gặp vấn đề gì như mợ chủ thới chứ ko thì toi

backinhca

Xe buýt
cẩn thận cứ phải làm cái dây buộc vào đâu đó trên cơ thể :)) để khi có động nó còn báo cho mình biết các cụ nhỉ :))

vietran

Xe ba gác
Cướp , giết, hiếp chủ đề thường trực của báo mà lị.
Viết mãi rồi nó vận vào người, hoặc là thực hoặc không thì cũng là sản phẩm của trí tưởng tượng phong phú xuất phát từ bệnh nghề nghiệp.
Iem thì iem chả tin mấy.

Vova

Xe container
Xã hội càng ngày càng loạn lạc, sợ đến một lúc nào đó người ngay chẳng dám làm gì kẻ gian :( Như cụ chủ thớt là hơi bị dũng cảm rồi.

tuongvan

Xe đạp
cảm giác sau WC vừa rồi ,có nhiều vụ cướp giật và đâm chém giải quyết mâu thuẫn quá,mà cũng túng quẫn thế nào mới dám lám cái trò liều giật cửa ôtô ăn đồ.:ar!em đề phòng luôn... ngoài chốt cửa chính thì xe bác nào thêm cửa nóc cũng cẩn thận luôn, 1 cục gạch là tất cả đi trong tích tắc """ XE ĐỖ KHU VỰC VẮNG VẺ KHI CHỦ XE ĐI VẮNG '''''hy vọng vụ mà em tưởng tượng này không bao giờ xẩy ra.chỉ góp thêm cho tăng phần cảnh giác thôi...xã hội nó thế mà:-w

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã bao giờ dừng đèn đỏ bị 1 chú tâm thần mở cửa đòi chễm chệ vào ngồi cạnh chưa? Em bị 1 chú dạng phân liệt thì phải, mở cửa ghé chân định nhảy phịch vào. May phản xạ nhanh, biết ngay tâm thần...có cái mono pod ở ghế sau, với được rồi chỉ mặt nó: cút ra ngay thằng này, tao phang cho bây giờ....chú phân liệt vừa ghé *** liền té thẳng...
tốt nhất là khóa cửa khi lên xe các cụ ạ...

30H66999

Xe đạp
Cái này mới có đây , ngay gần nhà cháu , hôm đấy có cháu , chắc cũng cho vài đập :x

Black Chocolate

Xe máy
Góp thêm với các bác chuyện của em để các bác thêm lưu ý:
Em ko bị giật trên xe mà vừa đỗ xe, mở cửa đi xuống, tay cầm túi xách, 2 đứa lướt qua xử luôn cái túi của em. Cái này đúng là 100% các mợ nên lưu ý nhé, vì đi ra từ xe, kiểu gì tay mình cầm túi cũng hờ hững, chủ quan. Đầu óc thì phân tâm vào những việc lấy đồ trong xe ra đã đủ chưa và bấm khóa xe, vì thế sẽ ko giữ túi xách chắn chắn, cẩn thận hơn những thời điểm khác. Hai nữa, cũng thường nghĩ, khó có thể có đứa nó theo mình chờ thời cơ như thế:(
Em chẳng đuổi theo bắt đc như mợ chủ thớt, chắc tại chân e ngắn và trình e còi, he..he nhưng e có là người dân sống và làm việc theo PL nên em đã đi báo xxx. XXX lấy lời khai, hỏi em '' Lúc đó có kêu đc câu nào ko? Kêu như thế nào?'':-o Ôi, đúng là nghiệp vụ của xxx thật kì lạ, kêu mà cũng phải miêu tả cơ đấy! Em bảo '' Lúc đó e chẳng kêu đc cái gì'' =)) Lần sau cố phải nhớ mình kêu thế nào mới đc:P

matmo

Xe tăng
Em nghe các Cụ kể mà thấy hãi hùng, sống ở Hà Nội khổ thiệt. Em xin tóm tắt 1 vài võ:
1. Luôn khóa cửa xe (kể cả lúc dừng-đỗ-đang bận với capo hoặc cốp sau xe).
2. Dán phim nhìn 1 chiều hoặc đen vào kính sườn xe để khó nhìn vào trong xe.
3. Luôn tìm cách gắn túi xách với 1 cái gì đấy trong xe sao cho khó lấy nhanh (quàng qua ghế ngồi chẳng hạn). Tránh để túi trên giá sát kính sau (rất dễ nhìn thấy-gợi ham muốn).
4. Để túi xuống sàn xe (nếu quá vội) [gấu nhà em khi vội toàn để túi xuống phía dưới cần phanh tay hoặc trên ghế phụ, em lại phải khóa cửa và đặt xuống sàn xe bên phụ-quàng quai túi qua cần phanh-nếu có thể thì cho vào gầm ghế ấy].
5. Luôn cân nhắc thiệt hại nếu mất túi để quyết định mang theo người hay để trên xe khi rời xe-có giải pháp tốt nhất.
Nhưng không thể tránh được nhwngx phút lơ đễnh. Nếu bị mất: đổ tại "số" là vui vẻ~X(

Rocket1349

Đi bộ
Chúc mừng Q nhé! Ai cũng như Q bọn cướp hết đường sống!b-)
Lần sau nhớ leo lên xe là loock cửa nhay nhé!
Chúc Q lái xe an toàn!