[Funland] Giáo xứ Bùi Chu Xương Điền- mảnh đất nhỏ mang dáng dấp những di sản thế giới!

Europe

Xe buýt
Em rất thích kiến trúc nhà thờ ở VN. Em thấy có những nhà thờ đã được xây dựng hàng trăm năm nay, với kiến trúc đồ sộ và rất đẹp. Mỗi nhà thờ lại có những nét đặc trưng khác nhau. Em nghĩ nhà nước mình nên nghiên cứu và xếp hạng các nhà thờ như những di sản về kiến trúc bởi nó do người Việt chúng ta xây dựng lên. Em biết là đạo thiên chúa không được coi trọng ở VN nhưng cũng nên đối xử các nhà thờ cổ như những gì các ngôi chùa cổ đã được đối xử.

KTS.KEN

Xe buýt
Khi thủy triều rút xuống, lộ ra bãi đá và đống đổ nát mà nó tàn phá

các cụ có thấy hình dáng của tháp nghiêng Pisa?

có 3 nhà thờ đã bị sóng biển làm hỏng: nhà thờ “Bà Thánh Ma Ra Nê Na”, nhà thờ “Trái tim chúa Jê Su” và nhà thờ “Ông Thánh Phê Rô”. (Trong ảnh là tháp chuông của nhà thờ “Bà Thánh Ma Ra Nê Na”)

Bộ ảnh tuyệt vời quá cụ ơi, em lai kịt. Từ VOC đến h, ko thấy cụ cầm máy nữa nhỉ? Hay cụ vẫn choạch nhưng cho vào vò hạ thổ đợi ngày khai minh thế ^^?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Bộ ảnh tuyệt vời quá cụ ơi, em lai kịt. Từ VOC đến h, ko thấy cụ cầm máy nữa nhỉ? Hay cụ vẫn choạch nhưng cho vào vò hạ thổ đợi ngày khai minh thế ^^?
E vẫn cầm máy nhưng ít đi cụ ạ, thêm nữa có cái thằng facebook ra đời nó làm e ngại up ảnh lên host rồi đưa vào forum :D