[Funland] Giao thông Nga ngố kinh vãi các cụ à

Escobar

[Tịch thu bằng lái]

Năm 2018, Nga chết 18 nghìn người vì tai nạn giao thông, Việt Nam chết 8 nghìn người. Sô người chết hơn gấp 2 nhưng dân số Nga chỉ gấp 1.5 Việt Nam
Thống kê chứng tỏ dân mình ít chịu đi ra đường như dân Nga nên chết ngoài đường ít hơn Nga hả cụ?
Rút ra kết luận từ con số một cách vội vã là dễ ngộ nhận lắm, nếu có thống kê khác: "tổng quãng đường người Nga di chuyển trên đường lớn gấp 3 người Việt mà số người Nga chết trên đường chỉ gấp 2 của VN" chẳng hạn, có thể lại rút ra kết luận hoàn toàn khác.

công nông tàu

Xe container
Em không nói về tai nạn. Cụ cứ xem đi thì biết. Nhiều thằng nó đi như kiểu nó là luật ý ạ. Em xem xong thấy các bác tài nhà mình đi còn tử tế chán. :))
Bên nó đường rộng nên xe phóng nhanh thật, trung bình trong thành phố cũng thường đi khoảng 60-80km/h đường ngoài thành phố 100-120 là bình thường. Nhưng cụ thấy khoảng cách giữa các xe cũng khá xa, còn ở Vn xe cứ cắn đuôi nhau thì làm sao mà phi nhanh đc.

Dan du an

Xe ba gác
Toàn dân mình mà đi ô tô thì còn khiếp gấp vạn lần

PLC

Xe tải
Thống kê chứng tỏ dân mình ít chịu đi ra đường như dân Nga nên chết ngoài đường ít hơn Nga hả cụ?
Rút ra kết luận từ con số một cách vội vã là dễ ngộ nhận lắm, nếu có thống kê khác: "tổng quãng đường người Nga di chuyển trên đường lớn gấp 3 người Việt mà số người Nga chết trên đường chỉ gấp 2 của VN" chẳng hạn, có thể lại rút ra kết luận hoàn toàn khác.
Em không rút ra bất kể kết luận gì, em chỉ đưa ra con số thống kê là tai nạn tuyệt đối hay tương đối trên đầu người của Nga đều cao hơn Việt Nam. Vì thế nếu có ai nhận định là Việt Nam nhiều tai nạn hơn Nga cũng nên cân nhắc trước khi đưa ra ý kiến.

Canphaidinh01

Xe tăng
Bên nó đường rộng nên xe phóng nhanh thật, trung bình trong thành phố cũng thường đi khoảng 60-80km/h đường ngoài thành phố 100-120 là bình thường. Nhưng cụ thấy khoảng cách giữa các xe cũng khá xa, còn ở Vn xe cứ cắn đuôi nhau thì làm sao mà phi nhanh đc.

Em ko biết nó rộng hẹp thế nào nhưng xem video thấy nhiều thằng qua ngã tư như đang chạy 5b là kinh 8 đời rồi cụ. :))

Em hay xem kênh này, mời cụ thẩm https://www.youtube.com/c/Sergey322

TONGIA

Xe lừa
Tra Youtube cái này cụ coi cả ngày

công nông tàu

Xe container
Em ko biết nó rộng hẹp thế nào nhưng xem video thấy nhiều thằng qua ngã tư như đang chạy 5b là kinh 8 đời rồi cụ. :))

Em hay xem kênh này, mời cụ thẩm https://www.youtube.com/c/Sergey322
Thì cũng vẫn là nhưng pha đặc biệt họ mới đưa lên chứ bình thường họ chạy tuân thủ luật lắm ít có lạng lách, lấn làn, vượt đèn đỏ... Người bình thường đã lái xe là không có 1 giọt rượu nào, đến bất cứ cuộc nhậu nào chỉ cần bảo hôm nay tôi lái xe là mọi người không ai ép 1 chén nào coi như chuyện anh kia uống nước lọc là nghiễm nhiên.
Vẫn có những người say rượu lái xe nhưng ít lắm, không như Vn mình uống vài cốc bia vẫn lái xe là bình thường.
Nhà em bên đó lái xe vèo vèo nhưng về đây chỉ xe buýt cho lành.

Canphaidinh01

Xe tăng
Thì cũng vẫn là nhưng pha đặc biệt họ mới đưa lên chứ bình thường họ chạy tuân thủ luật lắm ít có lạng lách, lấn làn, vượt đèn đỏ... Người bình thường đã lái xe là không có 1 giọt rượu nào, đến bất cứ cuộc nhậu nào chỉ cần bảo hôm nay tôi lái xe là mọi người không ai ép 1 chén nào coi như chuyện anh kia uống nước lọc là nghiễm nhiên.
Vẫn có những người say rượu lái xe nhưng ít lắm, không như Vn mình uống vài cốc bia vẫn lái xe là bình thường.
Nhà em bên đó lái xe vèo vèo nhưng về đây chỉ xe buýt cho lành.

Để nói về cảm nhận, em dùng từ "hoang dã" khi xem các video đấy. Mừng là cụ nói nó chỉ là cá biệt. :)

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Moscow, thấy những xe bị tai nạn nặng nhất, nát bét rúm ró xe...thì phần lớn là Mercedes với BMW, chắc do tài xế xe xịn kiểu này thường phi tốc độ cao....từ đó em đã rút ra kết luận là xe xịn có khi còn làm hại chủ hơn xe tàng tàng, cứ ỉ vào vỏ cứng cũng chả ích gì khi cai ỉ lại đó làm chủ xe chủ quan tăng tốc...xe càng nặng, tốc độ càng cao thì sức tàn phá càng kinh khủng (động năng tỷ lệ thuận với mv hay mv2 gì đó)

Ni No Kuni 2

Xe điện

Năm 2018, Nga chết 18 nghìn người vì tai nạn giao thông, Việt Nam chết 8 nghìn người. Sô người chết hơn gấp 2 nhưng dân số Nga chỉ gấp 1.5 Việt Nam
Hai lý do, cụ phải xem thời tiết nga, nó quá nguy hiểm vừa mùa đông khắc nghiệt, 2 là thống kê ổn. Vn ỉm khá nhiều để thành tích đẹp nên số ko chuẩn đâu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thay từ khóa Nga thành Mỹ cũng ra cả đống clip tai nạn... Mỗi năm Mỹ cũng tiễn ~40k mạng vì TNGT đấy ;))

Chỉnh sửa cuối:

Cude

[Tịch thu bằng lái]

Con số rất khập khiễng, Vn thống kê có chính xác đâu, tai nạn đến Bv họ có lưu đâu, tai nạn có gọi công an đâu, tai nạn còn sợ công an tới tóm về khổ cả 2 kia mà, toàn tự xử, chỉ có chết người với kg phân xử đc mới gọi công an. Camera hành trình kg chịu lắp, xe máy húc nhau hoàn toàn kg có camera hành trình, tỉ lệ camera giám sát giao thông Vn đc bao nhiêu %, còn số thực tế của Vn cao gấp 3-4 lần con số thống kê, tỉ lệ vụ tngt ở Vn lọt vào camera đc mấy % đây,

congchi

Xe điện
Em không rút ra bất kể kết luận gì, em chỉ đưa ra con số thống kê là tai nạn tuyệt đối hay tương đối trên đầu người của Nga đều cao hơn Việt Nam. Vì thế nếu có ai nhận định là Việt Nam nhiều tai nạn hơn Nga cũng nên cân nhắc trước khi đưa ra ý kiến.
Nếu dùng con số thống kê thì không làm vui lòng nhiều bác trên này đâu.
Tỷ như chê Việt nam giao thông kém, nhưng số người chết lại ít hơn Thái lan. Chê việt nam ăn bẩn, thở bẩn nhưng ung thư thuộc dạng thấp trên thế giới. Chê y tế VN kém nhưng tuổi thọ người dân lại cao.
Con số không đúng ý thì bảo thống kê không chính xác, không tin được.

happyhn

Xe container
phong thái chạy xe của nga ngố, tàu với việt mình na ná chủ quan như nhau

Kivachi

Xe máy
quả ngựa sang đường đi đúng vạch luôn :))