Giao lưu và học hỏi kinh nghiệm về KM SLX 2011

tla

Xe điện
+ Xe KM rất hay bị cong gấp chữ A bên tai xế khi sụp ổ gà,gờ cao hay va chạm mạnh,nhiều người đã bị cái này rồi trong đó có tui,Bác nào có bị như vậy thì nên thay mới ( 1400k-1500k )đừng uốn,ép để sử dụng lại như vậy rất nguy hiểm
Em không hiểu chỗ này, bác giải thích giúp cong gấp chữ A nghĩa là thế nào ạ.

huongphuoc

Xe đạp
Bác nhìn dưới gầm xe ở bánh trước:có phuộc nhúng - loxo,trục quay bánh xe, cái cánh xệ xuống một đầu gắn vào rotin trên bát gắn loxo phuộc nhúng bánh xe đầu kia có 2 bulong gắn vào body xe,nó giống chữ Y hơn,nhưng thợ gọi là gấp chữ A

Ngotau62

Xe hơi
Vấn đề là khi em chạy nó phát ra tiếng kêu là em đã tắt hết các thiết bị, như đài, signal thì chắc chắn là không (vì tiếng kêu này em biết), điều hòa tắt, và em cảm nhận rõ là chỉ đánh lái mới nghe thấy tiếng đó. Càng đánh gấp tiếng kêu càng to và nhanh hơn....
bác thử nới hoi lỏng cái khóa tay lái gật gù 1 chút ra xem có hết không trước em cũng bị như vậy ko biét có giống bệnh của bác không

thanglioa

Xe hơi
bác thử nới hoi lỏng cái khóa tay lái gật gù 1 chút ra xem có hết không trước em cũng bị như vậy ko biét có giống bệnh của bác không
Cảm ơn bác, để mai em làm thử xem sao, nhưng nó chỉ bị sau khi đi được khoảng 100km thôi bác ạ.

thanglioa

Xe hơi
Còn tiếng kêu cốc cốc do thắng ABS gỏ thì nghe ở bánh xe rất rỏ,nhất là xe khi đi trời mưa,hoặc mới rửa xe về nhà kéo thắng tay qua đêm hay bị bó thắng,sáng ra bác chạy xe thắng bị dính và ABS lúc này sẽ ngỏ bạn nghe rõ nhất ( xe anh TH thì không được nghe tiếng này đâu ah ).
Xe của bác chạy 100km mới nghe tích tích chỉ có thể máy lạnh ở chế độ auto,hoặc quạt giải nhiệt chạy,còn kêu tích tích liên tục hoài thì xem lại bảng điều khiển cảnh báo gì,phải đi kiểm tra kĩ mới được.
Lúc nghe tiếng kêu em cũng để ý đèn trên bảng điều khiển nhưng không thấy đèn cảnh báo nào hiện lên cả, em đã thử tắt hết điều hòa, quạt gió nhưng vẫn nghe tiếng kêu bác ạ, có lẽ em phải cho vợ 2 em đi viện thôi. Cảm ơn bác nhiều.....