Giant Việt Thắng là đây sao???

avpro85

Xe đạp
Chào các cụ, e tham gia 4rum đã lâu rùi, chỉ toàn vào đọc bài thôi chứ ít khi post bài, nhưng hum nay mới có dịp post bài, nên hum nay e có hơi bức xúc nên muốn trình bày chút ạ!!!

Chả là hum nay vác con ATX 777 mới mua được 3 tháng qua Giant Việt Thắng 24 Bạch Mai để nhờ căn chỉnh 1 chút, vì chỗ làm e ở gần đó nên tiện đường vào đó nhờ căn chỉnh. Khi bước vào e có hỏi rất lịch sự nhờ mấy ku e ở đó chỉnh hộ cái càng xe cho cân chút, vì đi cảm giác hơi bị lệch tay. Điều đầu tiên mà e nghe được từ 2 cậu nhân viên ở đó là "Sổ bảo hành đâu anh". OK sổ bảo hành đây, sau khi đồng chí đó xem xong sổ bảo hành thì nói không được BH vì mua ở đại lý khác, họ nói mua ở đâu thì mang ra đó bảo hành (e mua ở Giant 220 Tôn Đức Thắng). E có hỏi tại sao ko được bảo hành mặc dù đều là của Giant chính hãng, mà 24 Bạch Mai là showroom chính cũng như là đại lý chính của Việt Thắng. Thì nhận được với thái độ rất chi là coi thường, em xin lỗi các cụ e nói ra ở đây là e thấy cái vụ thái độ của nhân viên ở Giant 24 Bạch Mai là hơi xấc xược, khó mà chấp nhận được (lúc đó bực mình lắm nhưng cũng chả biết làm gì).

Dẫu biết mua ở đâu thì mang ra đó bảo hành, cơ mà tiện đường thì ghé vào đó nhớ căn chỉnh mà nhận được thái độ coi thường khách hàng như vậy khó mà chấp nhận được. Giant là hàng chính hãng tại VN, có sổ bh của Việt Thắng đàng hoàng, vậy mà mua ở đâu thì mang ra đó bảo hành:)) (lần đầu tiên e thấy cái hệ thống pp Giant ở Việt Nam lại có kiểu bảo hành lạ đời thế này đấy ạ.

Thế là e đành chạy ra Quang Anh Bike 10 Tăng Bạt Hổ nhờ mấy aem ở đó chỉnh hộ mất có 10p là đi ngon luôn, họ chả lấy 1 xu nào luôn, trong khi mua ở Giant chính hãng thì bước vào thì câu đầu tiên nhận được là "sổ bảo hành đâu anh"[-X

xe e đây các cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

tubesd

Xe tăng
Có nhiều cửa hàng hỏng xe dắt vào nhờ sửa họ không nhận sửa, nếu không phải là xe chỗ đó bán ra.
Cụ mang theo sổ, đạp từ BM lên TBH để sửa thì kể ra cũng chịu khó.
Chia buồn với cụ, nhưng em không thích lắm những bài viết đầu tiên mà đã than phiền về người khác.

lululala

Xe buýt
Nói chung là ko nên mua ở Giant Việt Thắng cụ ạ
1. Giá luôn cao hơn
2. Nhân viên bố đời, ko nhiệt tình và ngu hơn
3. Tay nghề thợ kém

Maybach Tàu

Xe container
Có nhiều cửa hàng hỏng xe dắt vào nhờ sửa họ không nhận sửa, nếu không phải là xe chỗ đó bán ra.
Cụ mang theo sổ, đạp từ BM lên TBH để sửa thì kể ra cũng chịu khó.
Chia buồn với cụ, nhưng em không thích lắm những bài viết đầu tiên mà đã than phiền về người khác.
Có sao đâu cụ, tuy là web fun nhưng việc bức bối thì cười kiểu gì, chỉ hy vọng bác chủ thớt không có dụng ý thương mại.
Em thấy mấy cái lệch tay lái tự chỉnh dễ mà bác chủ?

HuyArt

Xe lăn
Cụ đến phản ánh với xếp bọn nó xem có tinh thần cầu thị ko nhé.

avpro85

Xe đạp
Cụ đến phản ánh với xếp bọn nó xem có tinh thần cầu thị ko nhé.
phản ánh làm gì hả cụ, sdt di động và cố định đó cũng là ở 24 Bạch Mai, mình gọi phản ánh có khi lại gặp lại mấy cái đứa nhân viên mặt sưng mày sỉa đó.

Mang tiếng mua hàng chính hãng mà lại nói mua ở đâu bảo hành ở đó thì khác gì mua hàng xách tay, củ chuối hết sức

bbcute

Xe đạp
minh cung co mua 1 chiec Giant 777 nhu ban mang qua cho Giant Kham Thien thi doi so bao hanh, lai keu xe minh mua o cho 20 kham thien thi ra day bao hanh chu o day ko nhan.that kho hieu

tuyenhtmp

Xe đạp
Chia vui với bác ! Bạo hành mà , à nhầm bảo hành chứ. :P

binh_1612

Xe tăng
Đúng là mỗi chỗ mỗi khác. E cũng mua e 777 ở giant tây sơn. Nhưng nhà gần chỗ xedop ở quán thánh nên suốt ngày lượn qua đó cân chỉnh xe, tra xích, thay pin đồng hồ. Mà bác chủ rất nhiệt tình ko lấy 1 xu mặc dù e ko mua ở đó

xuba277

Xe máy
Công nhận mấy bác thợ ở QA tay nghề khá

ruby09

Xe đạp
Nói chung cạch mấy em xe tàu và xe giant đi,làm e trek chính hãng ngon hơn vạn lần

ruby09

Xe đạp
Trek thì không phải tàu à 8-}. Chán kiểu như cụ này ^:)^
Tàu sản xuất khác với xe tàu,và xe fake tàu nhé cụ,giờ nhiều loại xe cụ đặt cái gì đều có nhé như kiểu Louis Vuiton fake ý
Cụ nên tham khảo rồi nói cụ ạ..người ta cười cụ đấy

tunganh46

Xe hơi
Tàu sản xuất khác với xe tàu,và xe fake tàu nhé cụ,giờ nhiều loại xe cụ đặt cái gì đều có nhé như kiểu Louis Vuiton fake ý
Cụ nên tham khảo rồi nói cụ ạ..người ta cười cụ đấy
Nó cười ông ấy :)). Thế toàn anh em đi Giant ở đây cũng là đồ đểu à, chắc chỉ có Trek là tàu xịn :)

nguyenanhtuan

Xe tải
Các cụ cãi nhau làm gì cho mất đoàn kết...chính xác là xe tàu dựng và xe fake rất nhiều
Nhiều xe tàu fake đặt hàng như xe xịn nhưng các cụ thử check số khung xem sao?
Cụ ruby ý cụ nói ở đây ko rõ làm cu Tùng anh hiểu nhầm

Tất cả các loại xe hầu như đều làm ở trung quốc và đài loan,ý cụ ruby chắc là ko đi xe fake và xe ko có tên tuổi của tàu đúng ko ạ?tất cả các dòng xe như Trek,bianchi,giant .... đều sản xuất ở tàu nhưng xuất cho tt nào thì sẽ có riêng tiêu chuẩn của tt đấy....
Các cụ đừng hiểu nhầm nhé...

Chỉnh sửa cuối:

binh_1612

Xe tăng
Nói chung cạch mấy em xe tàu và xe giant đi,làm e trek chính hãng ngon hơn vạn lần
Cụ nói đúng là hài thật :)) ở việt nam giant đc chuộng nhất đó cụ , trek hơn ở cái thương hiệu của mỹ nên đắt hơn thôi chứ cũng sx ở tàu hết thôi. Q trọng là mua chính hãng thì chất lượng luôn đc đảm bảo

bing

Xe đạp
giant của các cụ là giant taiwan hay china ạ ?
Vì theo em biết hãng này của taiwan.
Xe bạn em vừa mua ở vietthang thì made in china.
Sorry vì kiến thức của em chưa tốt, em mới biết hồng kông thuộc TQ rồi (năm 97 Anh trả lại TQ), còn macao và đài loan thì ko rõ thế nào ?

tunganh46

Xe hơi
Sorry vì kiến thức của em chưa tốt, em mới biết hồng kông thuộc TQ rồi (năm 97 Anh trả lại TQ), còn macao và đài loan thì ko rõ thế nào ?
Mình thấy XTC thường là taiwan còn ATX là China, bên Road thì hầu hết là Taiwan.

tubesd

Xe tăng
Giant vẫn có sản xuất ở Đài Loan nhưng đa phần là xuất theo đặt hàng sang các nước phát triển. Các hãng xe như Swinn của Mỹ thuê Đài Loan làm xe từ rất lâu rồi. Gần đây trên 95% xe ở Mỹ là nhập từ TQ (khoảng hơn 90%) & ĐL (khoảng hơn 5%) theo tiêu chuẩn của họ.
Trek thì đúng là đã mở nhà máy ở TQ.
Các khung xe nhập về Việt Nam thì không biết đâu mà lần. Có những cái xe phanh đĩa đầy đủ, trông rất đẹp đẽ cứng cáp nhưng giá nhập thì thấp không tưởng tượng nổi.

BonBonTT

Xe điện
Đúng là mỗi chỗ mỗi khác. E cũng mua e 777 ở giant tây sơn. Nhưng nhà gần chỗ xedop ở quán thánh nên suốt ngày lượn qua đó cân chỉnh xe, tra xích, thay pin đồng hồ. Mà bác chủ rất nhiệt tình ko lấy 1 xu mặc dù e ko mua ở đó
Đấy mới là cách kinh doanh đúng kiểu kinh tế thị trường cụ ạ. Còn một số nơi, nhất là HN mình vẫn còn ảnh hưởng của cái cũ nên kinh doanh theo kiểu nửa vời lắm. Chẳng phải xa mà ở ĐN hay SG em thấy cung cách của người bán khác hẳn với cách bán của người HN mình