Thảo luận Giant hay twitter

Các bác ơi. Bác nào có kn ngó dùm em xem con này có real ko ạ

chaulg81

Xe tăng
Kinh phí tầm 25-30 củ mà muốn mua trải nghiệm 1 con road thì nên chọn hãng nào các cụ. Giant hay tw ạ. Em ít kn nên mong các cụ tư vấn
Nếu được chọn lần nữa trong tầm tiền em sẽ chọn Giant.. Chinh hãng nhé theo thuyết âm mưu được nhiều người công nhân là
Nó là thương hiệu Toàn cầu.... Phu tùng bền ổn đinh... Vì được trang bị của shimano Chính hãng..kiểu hàng đặt riêng theo hợp đồng... (vì vẫn có phụ từng sân xuất bán rời..cho các thương lái nhập về ráp thành một chiếc xe.. Theo kiểu Nữa cái Bánh mì là Bánh mi
. Còn đắng cấp phụ tùng thì do Tài chính...
TW em đọc trên dd này có Cụ nói
Thương hiệu Sinh viên Tàu > đăng ký ban quyền tại Đức > sân xuất tại Quảng Châu...
Cái khung thiết kể Đẹp...
Chất lương thì dùng được nếu khung kg bị lỗi ở phần trục giữa (nghe bảo đây là phần lõi nhiều nhất nhưng người ta sơn phủ lên rồi không thế kiểm tra cho đèn khi ráp vào chạy mới phát hiện và khỏi sửa...
Phu từng rồi sẽ thay được.. Nhưng cái khung thì hơi khó. ..

Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. Hehe
Nếu được chọn lần nữa trong tầm tiền em sẽ chọn Giant.. Chinh hãng nhé theo thuyết âm mưu được nhiều người công nhân là
Nó là thương hiệu Toàn cầu.... Phu tùng bền ổn đinh... Vì được trang bị của shimano Chính hãng..kiểu hàng đặt riêng theo hợp đồng... (vì vẫn có phụ từng sân xuất bán rời..cho các thương lái nhập về ráp thành một chiếc xe.. Theo kiểu Nữa cái Bánh mì là Bánh mi
. Còn đắng cấp phụ tùng thì do Tài chính...
TW em đọc trên dd này có Cụ nói
Thương hiệu Sinh viên Tàu > đăng ký ban quyền tại Đức > sân xuất tại Quảng Châu...
Cái khung thiết kể Đẹp...
Chất lương thì dùng được nếu khung kg bị lỗi ở phần trục giữa (nghe bảo đây là phần lõi nhiều nhất nhưng người ta sơn phủ lên rồi không thế kiểm tra cho đèn khi ráp vào chạy mới phát hiện và khỏi sửa...
Phu từng rồi sẽ thay được.. Nhưng cái khung thì hơi khó. ..

Diehard1

Xe tải

Hayabusha_Hayate

Đi bộ
Tầm tiền dưới 10tr thì bác có thể tham khảo các hãng nhỏ hơn so với Giant, Trek, nhưng cấu hình tốt hơn như Trinx, Twitter,...Tuy nhiên với tầm tiền vài chục củ thì Giant là ăn chắc mặc bền nhất. Còn nếu quay ra những dòng cao cấp pro của Trinx thì cũng rất ngon vì tầm đó bác có thể chơi được một con khung Carbon rồi. Nếu bác quen hàng sửa xe nào hoặc biết tinh chỉnh thì ko phải xoắn chuyện thương hiệu đâu.
- Còn nói về thương hiệu, Giant ( và các hãng lớn) nó hơn giá trị thương hiệu là đương nhiên, nhưng nó đắt hờn còn vì nhiều thứ khác nữa như: vật liệu tạo khung, độ chính xác cơ khí, và trình độ nhân công lắp ráp. Ví dụ mỡ bò họ tra cho xe của bác ở các ổ bi trục giữa, moay ơ....dùng mỡ bò ngon nó cũng khác mấy con xe cỏ dùng mỡ bò chất lượng thấp rồi. Lắp ráp mà ẩu nữa thì mua mới phải tinh chỉnh là chuyện thường (cái này hên xui). Còn khung xe nếu ở cấp bình thường (6061, 7005), thì Giant, Trek hay mấy hãng nhỏ kia vật liệu là như nhau thôi, họa chăng chỉ khác biệt khi lên các dòng nhôm cao cấp hơn.
- Vì vậy, nếu bác không có kinh nghiệm về sửa chữa thì cứ Giant mà phệt. Còn nếu có kinh nghiệm thì mấy hãng thấp hơn như Trinx, Twitter...cũng không tồi đâu nhất là tầm tiền vài chục củ nữa thì cấu hình thường ngon hơn hẳn Giant.
- Lúc thằng nhỏ nhà em còn bé em mua cho nó con Trek Procaliber 20 inch, 3 năm chỉ lấy khăn lau đúng 1 lần, cũng chẳng chăm sóc mẹ gì toàn vứt đó đi xong thì cất. Đến giờ mòn mỗi lốp với hơi bẩn thôi còn lại vẫn ngon. Nay nó lớn thì em đổi sang con Trinx, lấy về thì chỉ phải chỉnh lại chút xíu gạt dĩa và cùi đề, còn lại thì cũng vẫn rất ngon đến giờ.
Vì vậy: em nghĩ dựa vào nhu cầu và vốn kinh nghiệm của bác thôi, nếu bác ko chạy quá gắt,ko cần cấu hình quá cao thì cứ Giant mà phệt. Còn nếu có chút kinh nghiệm tinh chỉnh thì có thể nghía qua các hãng thấp hơn nhưng cấu hình cao hơn, để có thể chạy gắt.

Chỉnh sửa cuối:

Hayabusha_Hayate

Đi bộ
Em xin phép chia sẻ thêm một dòng nữa, là nếu bác thực sự mê xe đạp thì nên tích lũy kinh nghiệm dần dần về sửa chữa, và về cách đạp xe cho chuẩn chỉnh nữa, nếu kinh nghiệm càng nhiều thì bác ko cần phải nghĩ nhiefu đến thương hiệu đâu. Em biết một bro tên Nghĩa Hồ (tên youtube) bạn ý có rất nhiều xe. lúc tập thì xài lung tung từ Marin đến Scott nhưng khi thi đấu thì bạn ý toàn vác con Trinx đi và không ít lần vượt những Trek, Giant, Specialized,....để đứng bục. Trong khi cái sườn Trinx đó bạn ấy mua chỉ quanh quanh 10 triệu.

Cảm ơn cả nhà đã tư vấn. Nay em đi hỏi con giant mà hết màu đen. Hỏi mấy shop liền đều xịt. Thế nào đi lang thang vạ vật em lại mua đc quả sava aurora. Chất lượng thì em chịu chết nhưng nom cũng bắt mắt. Em sẽ tập đi 1 thời gian rồi tính đổi tiếp vậy. Mà công nhận các cụ nhé. Đang đi tay thẳng của touring quen. Sang tay cong này sợ ác

huyen1954

Xe hơi
xe đắt tiền cứ Giant đi cụ

thuyphongthanh

Xe lăn
Sava thì cùng hệ với Twiter. Tuy nhiên mua được xe và chăm đạp là tốt rồi.