[Thảo luận] Giảng Võ rẽ phải vào Cát Linh là dính xxx nhé

2R+

Xe điện
Tuyến đường hàng ngày của em và em vẫn rẽ phải khi đèn đỏ từ GV về CL hàng ngày. CHưa thấy chú nào tuýt
Có tuýt cũng đừng hòng em đưa giấy tờ xe

Lái xe quê

Xe buýt
Cái này là hoàn toàn đúng luật mà, rẽ phải là vào Hào Nam, biển báo chỉ có tác dụng đối với hướng rẽ gần nhất. Các cụ chú ý nhé, xxx làm găng thì mình vẫn sai đấy, lĩnh bb như thường ạ.
Thế em bảo em ếch biết cái đường Hào Nam này làm từ bao giờ thì sao? Cái biển nó có tác dụng khi hết cái ngã Tam, Tứ, Ngũ, Lục Thất Bát Cụ nhé.

totolo

Xe hơi
Cái này là bẫy, vì sao, giảng võ rẽ phải là vào đường mới mở, còn sang Cát Linh là gần như đi thẳng rồi. XXX nó suy luận như vầy :(

Yoyogi

Xe hơi
Em k rõ lắm, nhưng hôm kia vừa đi qua vẫn rẽ phảibinhf thường, k thấy xxx nói zề các cụ ah, chắc bắt tùy người cũng nên???

agrimeco

Xe lăn
Có cụ nào làm chuột bạch chưa ợ? em cũng hay phải đi qua đoạn này.

mtvprince

Đi bộ
[xecon.net] - Cần tuyển biên tập viên trang chuyên tin xe con ô tô

Chào toàn thể các bạn và xin lỗi vì post sai chỗ,

Do nhu cầu phát triển một trang tin tức cập nhật nhanh nhất về xe con ô tô, chúng tôi www.xecon.net cần tuyển các biên tập viên.

Yêu cầu:

• Có niềm đam mê sâu sắc với xe con ô tô xe hơi.
  • Có trình độ Anh Văn tốt, am hiểu từ ngữ chuyên ngành để dịch các nguồn tin từ trang tin, tạp chí xe nước ngoài.
  • Vui vẻ, hoà đồng, hài hước ;).
Quyền lợi:

• Được xét ứng cử ngay vào đội ngũ Ban Quản Lý website www.xecon.net.
  • Được hướng dẫn khoá trình bày nội dung một bài viết theo kiểu trang tin nếu chưa có kinh nghiệm.
Mức lương:

• Thoả thuận.
Mọi ứng viên có thể gửi yêu cầu tham gia tới:

• Email: suon_ram[@]yahoo.com
  • Y!M: suon_ram.
  • Phone: 0903.040.030 (Khoa).

Chỉnh sửa cuối:

Big_D

Xe buýt
Em vưỡn rẽ từ GV qua CL hôm 31/3 có thấy vấn đề gì đâu?
Còn nếu bị xxx hỏi thì em sẽ cãi như các cụ thôi ợ.
Tiên sư cái lũ công bộc toàn chỉ thích làm khó chủ.

3_banh

Xe điện
Hapro_kiha nói:
Thực ra mấy xxx có vẫy đoạn này cũng chỉ là làm theo câu chữ trong Luật thôi, các pác thông cảm mà chấp hành, vấn đề là cơ quan cắm biển cũng như người thi hành luật thì lại không hiểu nguyên nhân sâu xa. Khi đã đỏ đèn hướng Giảng võ đi qua ngã 5 thì rẽ phải và Hào Nam hay rẽ chếch phải đi vào Cát linh đều không bị xung đột làn đường khác, vậy đã cho rẽ phải khi đèn đỏ thì cũng cho rẽ vào Cát Linh sẽ hợp lý hơn,... Vài hôm nữa lại thay đổi cho mà xem...
Có xung đột với chiều Hao nam mới đi GVM hoặc GV con cụ nhé.

dht nói:
Em hỏi các cụ tí:

Hôm qua đi từ Hào Nam ra ngã năm thấy biểm cấm rẽ trái. Vậy làm thế nào từ Hào Nam rẽ trái sang Giảng Võ? Biểm cấm vô lý quá
mabu_210 nói:
đơn giản, e rẽ phải qua Cát Linh, đi lên đoạn nữa có biển cấm quay đầu, ok éo thèm quay đầu ở đây, ta đi thêm tí nữa đến cổng sau của khách sạn Hilton thì xin nhan rẽ trái, ghếch đầu vào đó rồi lùi mít ra và ta lại đi ra Giảng Võ bình thường. Cụ hiểu chửa ?
Đi như cụ phức tạp quá, công nhận chỗ này cấm rẽ trái sang GV rất vô lý. Em toàn phải phi thẳng sang GVM rồi vòng lại GV.

Billduy

Xe tăng
cái này là bẫy rồi ! vì trước đây khi đường Hào nam chưa xong thì biển này đã có rồi nên bây giờ GTCC ko cắm lại thì xxx lại có cớ rình rập cắn bửn đây mừ !

Tàu lượn

Xe đạp
Đây là một nạn nhân, nhưng Mợ cũng khá bản lĩnh dù không phải người của of: http://www.facebook.com/nguyen.h.anh.92560
Chú ý, chú ý! Hôm nay mình lái xe từ Giảng võ lên Cát Linh, đến ngã tư Cát Linh - Giảng Võ có biển ghi "Đèn đỏ được phép rẽ phải", mình vừa rẽ sang Cát Linh thì 2 chú công an xồ ra bắt dừng lại. Mình xuống xe, hỏi có chuyện gì thì chú trẻ hơn bắt mình vào vỉa hè gặp chú già hơn. Chú này đòi giấy tờ xe của mình rồi bảo là mình rẽ khi có đèn đỏ. Mình bảo là vì có biển cho phép thì chú bảo là bây giờ mình phải rẽ vào Hào Nam (đường mới mở) thì mới tính là rẽ phải. MÌnh buồn cười quá, hỏi thế vào Cát Linh k phải là rẽ phải à? Chú bảo thế là đi thẳng. Mình hỏi thế đi tiếp đường Giảng Võ gọi là đi gì? Chú bảo cũng là đi thẳng. Hóa ra từ ngà tư Đê La Thành nối ngã tư Giảng Võ sẽ thành ra hai đường thẳng, ông tổ hình học Euclid có sống lại cũng bó tay!
Cãi nhau 1 lúc chú đó bảo mình, thôi hôm nay nhắc chị! Trả giấy tờ cho chị, lần sau phải nhớ đi đúng đường!
Ngã tư ấy bao giờ cũng có 1 đội anh hùng Núp. Vì vậy, mong bà con chú ý để đừng phải chi tiền cà fe cho các chú nhé!

Chỉnh sửa cuối:

damkhanh

Xe điện
Nếu xxx bảo GV rẽ Cát Linh là đi thẳng thì hỏi nó xem thế đíu cần xi nhan phải đâu nhỉ? Chuyển hướng xe đi vào con đường bên tay phải hẳn hoi mà bảo ko phải là rẽ phải. Bó tay, lại kiểu ngã tam nhưng đíu phải ngã tam.
Chuẩn òi, em mấy lần qua đây kệ m.ẹ nó vẫn rẽ bình thường, đèn đỏ mà dừng lane phải để chờ xanh rẽ phải cũng đíu được vì vạch chéo, dừng lane giữa để xanh rẽ Cát Linh cũng đíu xong vì nó bắt lỗi sai làn đi thẳng, thế nào cũng chết, nếu dính em cũng sẽ cãi đến cùng, cần thiết quay phim chụp ảnh cho nó hãi...

damkhanh

Xe điện
Đây là một nạn nhân, nhưng Mợ cũng khá bản lĩnh dù không phải người của of: http://www.facebook.com/nguyen.h.anh.92560
Chú ý, chú ý! Hôm nay mình lái xe từ Giảng võ lên Cát Linh, đến ngã tư Cát Linh - Giảng Võ có biển ghi "Đèn đỏ được phép rẽ phải", mình vừa rẽ sang Cát Linh thì 2 chú công an xồ ra bắt dừng lại. Mình xuống xe, hỏi có chuyện gì thì chú trẻ hơn bắt mình vào vỉa hè gặp chú già hơn. Chú này đòi giấy tờ xe của mình rồi bảo là mình rẽ khi có đèn đỏ. Mình bảo là vì có biển cho phép thì chú bảo là bây giờ mình phải rẽ vào Hào Nam (đường mới mở) thì mới tính là rẽ phải. MÌnh buồn cười quá, hỏi thế vào Cát Linh k phải là rẽ phải à? Chú bảo thế là đi thẳng. Mình hỏi thế đi tiếp đường Giảng Võ gọi là đi gì? Chú bảo cũng là đi thẳng. Hóa ra từ ngà tư Đê La Thành nối ngã tư Giảng Võ sẽ thành ra hai đường thẳng, ông tổ hình học Euclid có sống lại cũng bó tay!
Cãi nhau 1 lúc chú đó bảo mình, thôi hôm nay nhắc chị! Trả giấy tờ cho chị, lần sau phải nhớ đi đúng đường!
Ngã tư ấy bao giờ cũng có 1 đội anh hùng Núp. Vì vậy, mong bà con chú ý để đừng phải chi tiền cà fe cho các chú nhé!
Em nghiệm ra một điều sau nhiều lần như thế này, chưa cần biết đúng sai, cứ cầm ĐT quay phim lúc nói chuyện với XXX bao giờ cũng có lợi, trừ khi ta sai, còn lại nếu chúng định bắt láo không bao giờ chúng làm căng mà luôn "nhắc nhở anh, chị lần sau đi cho đúng", vãi...

khanhlouis

Xe tải
Ko biết có thớt chưa, e thấy FB có mấy bạn bè dính rồi: trc đc rẽ, giờ là dính như tiêu đề. Hướng đó giờ đc hiểu là ... đi thẳng (giống như đi Bến Kim Mã), còn rẽ phải là vào Hào Nam (chẳng ai đi tới đó để vào Hào Nam cả). Kiểu này lại sinh ra điểm ùn tắc mới roài, hazzz...
Xin lỗi các cụ chứ hnay em vừa bị dính ở chỗ này xong, em điên tiết chửi loạn hết cả lên, cuối cùng nó cũng phải cho em đi, mấy thằng đầu đất ngồi phòng điều hòa chắc *beep* có việc gì để làm, đã ko giúp được gì cho dân chỉ nghĩ ra mấy cái mưu hèn kế bẩn để hành dân là giỏi, mấy thằng tay sai chó săn thì cũng bẩn chớt ko kém, công việc chính là hướng dẫn & điều tiết giao thông thì ko làm, chỉ rình rình núp núp xong xồ ra cắn trộm là giỏi, gặp người hiểu luật chửi vào mặt cho thì lại như con chó cụp đuôi :)

Chỉnh sửa cuối:

sh150i1980

Xe tăng
Theo em chỗ này bắt như vậy là đúng vì khi rẽ như vậy sẽ xung đột với chiều từ Hào Nam đi ra , đèn đỏ rẽ phải là rẽ phải vào hào nam . tình từ đường giảng võ đi khi có tín hiệu đèn đỏ được phép rẽ phải tính từ ngã rẽ đầu tiên so với tuyến đường mình đang đi . Đường thì mới mở biển hiệu thì cũ , nếu như để cho dân quen và đi đúng thì bọn GTCC nó phải viết rõ đèn đỏ được phép rẽ phải vào Hào Nam Cái cần rõ thì nó éo nới rõ như ngã tư Trần Hưng Đạo , Bà Triệu thì lại lừa người dân .

mrhaonguyen

Xe hơi
Ngày mỗ, tháng mỗ năm 2013 nhà em cũng bị tuýt còi ở đây. Hình thường thì tụi này toàn đứng phía KS Pullman, không hiểu sao hôm đó sang bên này. Chú XXX trẻ chào hỏi cận thận rồi nói: anh rẽ vào đường Cát Linh khi đèn đỏ, đề nghị anh cho xem giấy tờ.... bla, bla.
Nhà em rất nhẹ nhàng: em ơi anh nhìn thấy biển được phép rẽ phải khi đèn đỏ mà... Chú XXX cười tủm, chắc nghĩ rằng vơ được con gà què liền nói: rẽ phải là vào đường Hào Nam anh ạ.... Nhà em mới điên tiết lên nói: Anh đã rất nhẹ nhàng với em rồi, có biển được phép rẽ phải khi có đèn đỏ. Anh đã xi nhan và rẽ phải chứ anh không đi thẳng hoặc rẽ trái... Nhà anh đầu Cát Linh này thôi, ngã Tư (5) này anh đi chắc cỡ hàng chục nghìn lần rồi. Cần thiết thì em lập biên bản, anh sẽ ghi vào ý kiến của anh...
Chú XXX có vẻ ngại xuống nước: đấy là em nhắc nhở anh thôi.... Đến nước này thì nhà em ếch lịch sự nữa quát to: Tôi nói cho cậu biết nhá, nếu các cậu có ý thức thì đã dẹp cái hội xe máy đi thẳng dừng ngay làn rẽ phải để đường đỡ tắc nhá, toàn rình với mò.. Chắc cậu này mới nên còn tí liêm sỉ nên lảng ngay, nhà em cũng phắn vì đông người nhìn quá, mình cũng ngại.
Nhà bác gần có khác. Mạnh miệng quá, hihi

Luu Lehong

Xe container
Để hôm nào qua đường GV-CL em rẽ phải xem xxx có dám dừng xe em không để em cho chúng 1 trận!
Láo toét ~X(
Các cụ cứ rẽ vô tư đi. Vì đèn đỏ cho phép rẽ phải thì ta có quyền thực hiện cái việc rẽ phải là cái việc mà PL không cấm! Thế thôi, xxx mà gặp em thì em cho tẳt điện. Kinh nghiệm trong những trường hợp gặp xxx lươn lẹo thì cần phải rắn, phủ đầu ngay :>

billnantes

Xe container

NotTube

Xe buýt
Hơ, thế rẽ Cát Linh cũng là rẽ phải, rẽ Hào Nam cũng là rẽ phải, sao các cụ không nhận ra là tại sao có nhiều cái rẽ phải thế mà cứ cãi :))